Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Mặc định Kinh nghiệm đi chiến trường cho TL

Chào các bạn! Mình có chút kn cá nhân khi đi CT Tử Kinh Quan (TKQ). Nay chia sẻ để các bạn thảo luận, chia sẻ và đóng góp ý kiến..
    Vào luôn vấn đề:
    Khi vào TC TKQ bạn sẽ dc ngẫu nhiên tham gia quân triều đình hay nghĩa quân.
    Điều này sẽ quyết định khu vực bạn sẽ chiến đấu.

Nếu bạn thuộc quân triều đình thì vòng tròn đỏ sẽ là nơi bạn chiến đấu.
    Vì: từ xa phu CT có thể biến thẳng ra đây
    lâu lâu lượn ra vòng tròng xanh dương nếu bạn muốn..vì ở đó tập trung khá nhiều quân địch..nhưng chạy bộ mệt..
    nghĩa quân hay tập trung ở đây với sll chờ bạn phù ra
    Nếu bạn thuộc quân nghĩa quân thì vòng tròn cam sẽ là nơi bạn chiến đấu.
    Vì: như trên
    lâu lâu lượn ra vòng tròng xanh lá nếu bạn muốn..vì ở đó tập trung khá nhiều quân địch

(Note: bên triều đình xa phu bị lỗi dịch thuật.. chọn tín ra thiên chọn thiên ra tín.. nhưng bạn cứ chọn cái trên cùng là ok )
    Bạn nào không biết thì mình khoanh thằng npc bán máu, nhận rương máu TC và thằng xa phu CT rùi đó.
    Vị trí khoanh đỏ là vị trí chiến đấu chính. Màu vàng là phụ, lâu lau ghé qua cũng dc. K cũng chẳng sao
    Chú ý những bình máu.. đừng để hết máu mà vẫn lao ra đánh
    Cách pk:

Đơn giản phù ra bấm F để auto đánh.
    Chú ý kết hợp khinh công nhảy vào vị trí đông người, kỹ năng dùng khinh công và dùng khinh công khi đang auto thì tự mò nhé
    Auto bơm máu mình để 90-->95% thời gian coutdown 0.5s

Các bạn chú ý vị trí thằng tướng phe mình. Vì khi đánh gần nó lâu lâu sẽ dc buf nên rất trâu, có thể đạt liên trảm trên 11 trong thoáng chốc nếu áp dụng tốt kĩ năng khinh công + lao vào đám đông + auto.
    Bình thường khi thấy xung quanh có các đối tượng yếu hay kị hệ thì bem luôn, k thì lên ngựa phi ra những chỗ đông người, tất nhiên nếu quanh vị trí của bạn đông người rồi thì chẳng cần chạy đi đâu.
    Kết quả:mình mới chụp dc 2 trận gần nhất

Trận này mới vào thì đau bụng..afk 5' đi đến nơi mà ai cũng biết là nơi nào đấy...zz

Nếu các bạn liên tục phù ra kéo dc 1,2 mạng rùi chết. Như vậy là đã thành công. Lại phù ra....
    Các kn khác: luôn cắn lag khi vào TC. Lag máu dmg kháng, ăn tất nếu có chúc phúc rùi thì chắc chẳng cần ăn..
    Khi giết tướng dc cộng khá nhiều điểm, nên thấy thằng tướng nào sắp chết thì đừng tiếc thời gian, bem nó nun..
    TC thì xác định là hao máu. Một rương máu nó cho chẳng nhằm nhò gi. Đừng tiếc tiền mua thêm..
    Cuối cùng nói sơ qua về nhân vật:
    Mình tăng max khí.
    Thể thì k xác định, mình tăng máu k dưới 10k
    Còn lại tăng thân

(Mình thử max khí còn lại cộng thể..có cắn lag máu dc 18k đi chung vs NM máu dc~19k,
    nhưng miss vô đối nun..dánh 10 phát mà tụi nó né 2 3 phát @@)
    Về đồ và ngọc:
    Mình mới dc khiên 6, gần lên 7, cường hóa full 9 vk 8
    Ngọc ép linh tinh, nhưng phản đòn công xa công gần vẫn dc 9%
    Tỉ lệ phục hồi sinh lực trên cả đồ và skill dc 41%
    Mình hết biết phải viết gì nữa rồi, nếu biết thêm mình sẽ bổ sung, bạn nào có thắc mắc hay góp ý thì cmt
    TL đi TC TKQ k khó, chỉ cần chú ý 1 chút thì sẽ đứng top, nếu khéo + đầu tư chút đồ thì top 1 là đễ dàng.

CT TKQ ngày càng vất..bạn nào mới xem qua toppic lần đầu thì mình chia sẻ thêm..2 điểm cánh bây h tập trung khá nhiều CB DM..nhưng vẫn có thể lấy mạng ở những nơi đó..ngoài ra khi quân mình chiếm dc các bãi trung tâm như Dào Hoa Ổ Thanh Minh Tuyền Ô Yến Tử vava hãy phù ra đó thử..chạy 1 đoạn cũng chả sao khi 2 bên cánh pk quá khó khăn
    Đây là lần cuối cùng mình bổ sung..vì chẳng còn gì để nói thêm cả..mấy bạn chơi nhiều thì có thêm kinh nghiệm..vs lại mình cũng k chơi game nữa..mong dc nhiều góp ý của các bạn..chúc toppic nun có nhiều view..
    Lần sửa cuối bởi Rust; 27-09-2013 lúc 02:05 PM

Mặc định Re: Kinh nghiệm đi chiến trường cho TL

chuẩn luôn Thiếu lâm ép ngọc " Công xa gần phải chịu " và hiệu " Hiệu suất hồi sinh lực " là ngon cơm

mình bổ sung tý..Auto máu mình để 95% và xaphu liên tục dù chiêu countdown xong hay chưa đổi máu lấy mạng.. vì skill phản dmg cũng khá mạnh nên xa phu ra hên xui dc 1 2 mạng

Lần sửa cuối bởi Rust; 13-09-2013 lúc 11:35 PM

Một bạn thử áp dụng và pm mình. Khi bạn đó phù ra thì chết ngay.. Dừng lo.. Cứ như thế liên tục sẽ thấy hiệu quả..đến giữa game và cuối game sẽ rõ..
    Khi may mắn dc tướng buff cố lấy dc càng nhiều liên trảm càng tốt..tìm đám đông ý..

bạn show đồ thử mình xem dc ko ? ko tin là bên sv đó TL như bạn là lập kì tích

Quote Nguyên văn bởi Sĩ Tiến Xem bài viết
    Ừ h mình đi học tối mình sẽ show.. Có bạn cũng pm xem đồ và ngọc giống bạn.. chúc cả nhà vui vẻ, mình đi học..

Tối nay mình tranh thủ đi TC rùi up ảnh 1 lượt.. có 1 bạn send acc cho mình nhờ mình test CT thử..acc bạn này cường hóa cao hơn mình, ngọc thì mình chỉ kết viên công kick kim +70 còn lại ep tùm lum như mình..

15' đầu mình hoàn toàn bị hành đo k quen acc và máy cùi nên lag kinh khủng..acc của mình có deo mặt nạ kết quả chỉ ở top 20~ 50
    5' sau hên dc thằng tướng buff dc cái liên trảm 6 lên thẳng top 10
    cuối cùng mình cứ áp dụng theo bài bản thế là top 1 nhưng thấy bị shock dmg chết liên tục..mở F3 thấy vẫn dùng bi kip 1
    top 1 hơn nhiều điểm nên dù bị shock chết liên tục k kip dùng skill nhưng kết quả vẫn hơn 2K điểm..

còn đây là đồ hiện tại của mình, mình mới up lên vài món 90 và cường hóa vk lên 9
    Hình này la k có chúc phúc hay cắn lag

Lần sửa cuối bởi Rust; 14-09-2013 lúc 11:53 PM

wow ! zậy là cách pk của bạn hay rồi .. mình đồ ổn hơn bạn nhưng mỗi trận chỉ tầm 40-45 mạng

wow ! zậy là cách pk của bạn hay rồi .. mình đồ ổn hơn bạn nhưng mỗi trận chỉ tầm 40-45 mạng
    Sĩ Tiến thử đi.. cách này mình nghĩ hơi bựa..vì chẳng bjk minh giết ai, lao vào hên xui..nhưng đến hiện tại vẫn thấy ổn ..

Quote Nguyên văn bởi Rust Xem bài viết
    Sĩ Tiến thử đi.. cách này mình nghĩ hơi bựa..vì chẳng bjk minh giết ai, lao vào hên xui..nhưng đến hiện tại vẫn thấy ổn ..
    Oke ! mình sẽ thử .. nhanh gọn đở tốn máu