Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Mặc định [Hỏi]skill buff máu và khiên mana

Cho em hỏi 2 skill trên phụ thuộc điểm tiềm năng Nga My hay đối tượng đc buff ?
    VD: dòng buff 200 + 8% máu trong 9s hay chống sát thương bằng 600% mana.

Mặc định Re: [Hỏi]skill buff máu và khiên mana

Quote Nguyên văn bởi HaiHa Xem bài viết
    Cho em hỏi 2 skill trên phụ thuộc điểm tiềm năng Nga My hay đối tượng đc buff ?
    VD: dòng buff 200 + 8% máu trong 9s hay chống sát thương bằng 600% mana.
    buff 200+8% máu ( hiệu ứng kéo dài 9s) phụ thuộc vào đối tượng dc hưởng buff.
    mana shield phụ thuộc vào lượng mana mà NM có( điểm nguyên khí). ví dụ NM có 2k mana skill buff tăng 500% thì khi buff lên lượng HP của mana shield sẽ là 2kx5 = 10k và giảm sát thương 50% nhận dc >> 10kx2 = 20k hp mana shield. khi vào pt thì lượng hp manashield này sẽ hấp thụ toàn bộ sát thương mà các thành viên bị dính đến khi vỡ mana shield thì hết.
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

Mình đang muốn test lại skill manashield của NM vì mình cảm giác skill không hề có hiệu quả,mặc dù max bí tịch buff 800% mana,mana 2k2 nhưng dame lên vẫn cứ rầm rầm,có vẻ như chiêu đó chỉ để kích hoạt buff dame thì phải,mình chưa biết cách quay clip có ai chỉ giúp với.

ai bảo k hiệu quả khiên mân của nga my trâu lắm.chẳng qua là khi bị dính đòn mình k biết mất bao nhiêu máu thôi.có khi đánh nhau mấy thằng nó bem thì tan khiên ngay nhưng solo thì thấy rõ còn buf máu thì đọc kỹ skill lần đầu tiên buf máu nó sẽ hồi phục huyết lường tỷ lệ thuận theo điểm thể lựcx... còn sau đó nó sẽ kéo dài duy trì hồi phục máu theo chỉ số cột máu bạn có.điều đó nghĩa là nếu muốn buì nhiều máu và sống zai cứ táng nguyên khí max rồi thể lực.lúc đó rất trâu đó( mỗi tội chỉ buf thui chứ đánh toàn miss)

Quote Nguyên văn bởi TườngVi Xem bài viết
    Mình đang muốn test lại skill manashield của NM vì mình cảm giác skill không hề có hiệu quả,mặc dù max bí tịch buff 800% mana,mana 2k2 nhưng dame lên vẫn cứ rầm rầm,có vẻ như chiêu đó chỉ để kích hoạt buff dame thì phải,mình chưa biết cách quay clip có ai chỉ giúp với.
    khi solo bạn sẽ thấy mana shield có tác dụng ntn.
    còn khi vô pt mana shield nó bảo vệ hết pt nên chỉ cần đánh người trong pt mana shield cũng bị tiêu hao.
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn