Trang 2/4 ĐầuĐầu 1 2 3 4 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 36

Mặc định Re: Xin Hỏi: Ngọc Khảm Cho thiếu lâm là gì? và một số vấn đề khác!

minh` thi van thich ngoc phan dam max len dc 14% chua ke la han tran, minh ep giong ban noi nhung ma chi thay 1 so ngoc va ff3 = 2 dong fan dam thoi, CT luon trong top 5, thinh thoang top 1

Cho mình hỏi : tại sao bạn lại xài Chí Mạng thay vì % sl , Kháng tính , Hiệu quả xấu giảm . Vậy thì phản dame của TL có tính luôn chí mạng phải không ??? Nếu không mình lấy máu và kháng cho trâu bò la được mà . Xin chỉ giáo , chào thân ái và quyết thắng . Gửi lời chúc sức khỏe đến anh em TL

Theo như hiện nay muốn có đc ngọc như bạn nói thì là rất khó,vậy bạn còn có hướng khảm ngọc cho TL nào khác k?????
    [B]CHƠI GAME TỪ TRẺ, ĐẾN GIÀ VẪN CHƠI[/B]:

các sư huynh cho tiểu đệ hỏi thêm về dòng HSLực với, tiểu đệ chưa hiểu lắm về option này a

Thiên Lang Nha ơi cho mình hỏi là hiện giờ còn loại ngọc nào có thể thay thế ko? có thể ngang ngang tầm 80-90% ko, vì hiện giờ như bài bạn nói thì giá mọi thứ lên cao quá, mình cũng muốn đầu tư nhưng thực sự là ko có thấy bán, nhìn vào đấu giá toàn kịch kim v ko khóa.....

Quote Nguyên văn bởi Thiên Lang Nha Xem bài viết
    Mình sẽ cố gắng trả lời tất cả các câu hỏi của bạn. Tuy nhiên đây cũng chỉ là ý kiến chủ quan của mình, nên bạn hãy suy nghĩ kỹ và chỉ đọc với tính chất tham khảo. Vẫn rất cần đến ý kiến của riêng bạn, vì bạn là người chơi, chính bạn mới hiểu được điểm mạnh của bản thân mình, để từ đó tìm ra được con đường phù hợp với bạn nhất.
    1. Với set đồ 9x như hiện nay, mình có thể xây dựng đc 1 bộ ngọc cho bạn theo lý thuyết, nhưng sẽ rất khó để thu thập vì lý do ngọc ko nhiều, chi phí tốn kém và quá nhiều người mua. Đây là bộ ngọc theo mình là tối ưu nhất cho 1 thiếu lâm, và hướng đi của mình thì ko có chỗ cho ngọc phản dam.
    Mình cũng phân tích luôn, ngọc phản dam hoạt động khác với nguyên lý của La Hán trận. Nó phản theo số dam mình nhận phải, do đó khi có hiệu ứng của Cầm long thủ, đối phương đánh chúng ta ko được bao nhiêu, và cũng bị phản lại ko đáng bao nhiêu. Hơn thế nữa, khi ta hút đối phương lại bên cạnh, thì vũ khí giết người chính của chúng ta là La hán trận, chứ không phải là ngọc phản dam, vì bản thân những người bị hút lại bên cạnh ta ko đánh đc ta mấy, mà do bên ngoài đánh vào thiếu lâm làm La hán trận hoạt động. Do đó, hướng đi tối ưu cho Thiếu lâm đó là : Tăng lực tấn công càng cao càng tốt, và tăng kháng càng nhiều càng tốt. Bên cạnh đó, thân pháp, chính xác và chí mạng, là những yếu tố quan trọng không kém.
    Đi vào chi tiết nhé :
    a. Áo : Băng huyền nhạc tích : Kháng hỏa 110.
    Nam Cung Phụng : KTC 36.
    b. Mũ : Kha ni ni : KTC 24.
    Song thủ dị thú : KH 70.
    Mũ có thể theo hướng này, hoặc bạn ép 2 ngọc Kha ni ni, cũng rất tốt. Theo mình là 2 Kha ni ni.
    c. Đai : Thủ thành tướng lĩnh : KTC 36.
    Thi phong nghệ : KH 110.
    d. Hộ oản : Mặc Quân : phòng cm 12%
    Còn lại : 1 trong các loại giảm xác suất bị hiệu ứng, hoặc ép ngọc chính xác.
    e. Giày : Vu Quần : Sl 20%, Sl 200.
    Lam thiên thanh : giảm xs bị ngũ hành. Có thể ép ngọc tăng tốc di chuyển, cá nhân mình ko thích ngọc đó.
    f. Dây chuyền : Xi vưu thủ lĩnh : STCM 12%
    Ngô quảng : Nk 9, Tp 27.
    g. Nhẫn : Vu khôn : Công kích kim 160
    Thủ quan nhân : Nk 15, tp 21
    h. Ngọc bội : Thi vương và ngũ hành sứ giả âm : hồi sl + nguyên khí.
    j. Hộ phù : 2 ngọc Ngụy tử hào : Công cơ bản và giảm xs bị trạng thái xấu.

Đây là set ngọc phục vụ cho các trận chiến hội đồng. Nếu muốn chuyển sang đấu phái, có thể thay các ngọc Kháng hỏa = ngọc kháng Kim tương đương, rất đơn giản.

2. Vấn đề thứ 2: Phi phong 3 nên có những dòng gì ???
    Cái này tùy thuộc vào trường phái của mỗi ng, bản thân mình tấn công điên cuồng, nên sẽ chọn các dòng sau :
    - Nội công %
    - Công cơ bản xxx
    - Công kích kim hoặc nội công kim : xxx
    - Chính xác : %
    - Chí mạng, hoặc STCM %

3. Vấn đề điểm tiềm năng, mình cũng phân tích luôn :
    _ ý kiến 1: max khí, còn lại + vào thể : chịu dam tăng phản đòn, nhưng ko có chí mạng và chính xác. Cái bạn nhận được là những dòng né né né và né, và dam tỏa ra ko mấy khi nổ chí mạng. Cách này mình ko khuyến khích.
    _ ý kiến 2 : cái này là cách của mình. Lên tới giới hạn lv này rồi, thì hãy để máu tầm 12k, hoặc 13k nếu Cường hóa tốt. Còn lại dồn thân. Ngựa nên lấy bộ kỹ năng : Truy ảnh ( tăng cx và giảm né ), Thiết lao ( tăng kháng tất cả ) ,Lôi đình ( tăng chí mạng và STCM ), Tinh võ ( con nào cũng có ~~ ).

Mình đã giải đáp toàn bộ câu hỏi của bạn, với 100% là ý kiến chủ quan của mình. Hướng đi này giúp mình luôn nằm trong top chiến trường, thường là hạng 1 và 2, kết quả không thua kém gì so với các bạn Ỷ thiên, mặc dù rõ ràng là mình ko thể so sánh được với công lực của các bạn ấy.
    Một chút hướng đi, một chút chiến thuật, một chút tâm huyết, mặc dù tôi rất cùi, nhưng tôi vẫn ngẩng cao đầu, tôi là Thiếu Lâm
    Cảm ơn bài viết của bạn nhiều , mình theo thiếu lâm chiến

TLN cho mình hỏi vài vấn đề được k ?
    sv mới sắp ra mình chuẩn bị chơi TL .về vấn đề ngọc khảm m đã rõ nhưng mà về vấn đề tăng điểm tiềm năng m vẫn chưa thực sự hiểu : bây giờ cứ tính là 10 điểm tiềm năng đi
    vậy :
    thể : ?
    khí : ?
    ngoại : vì TL đánh nội nên cái điểm này luôn luôn là 50 rồi
    thân : ?
    10 điểm tiềm năng thì thể bnhiêu điểm ? khí bnhiêu điểm và thân là bnhiêu vậy ? bạn chia dùm mình với

Thể ít quá thì hiệu ứng hồi máu của skill 100 lại ít đi , giảm đi khả năng trụ của TL khi hỗn chiến

theo mình thì cứ ngọc nào xịn thì ta ép ( phải phù hợp vs TL bạn nhé )

Quote Nguyên văn bởi phạm hải anh Xem bài viết
    Cho mình hỏi : tại sao bạn lại xài Chí Mạng thay vì % sl , Kháng tính , Hiệu quả xấu giảm . Vậy thì phản dame của TL có tính luôn chí mạng phải không ??? Nếu không mình lấy máu và kháng cho trâu bò la được mà . Xin chỉ giáo , chào thân ái và quyết thắng . Gửi lời chúc sức khỏe đến anh em TL
    % SL thì có thể ko cần thiết, còn ngay từ đầu mình cũng đã nói, Kháng tính và hiệu quả xấu giảm là rất cần thiết cho TL. Phản dam của TL, gọi vậy cũng ko chính xác, vì LHT gây dam như 1 skill công kích, ko phụ thuộc vào lượng dam bạn nhận phải, do đó nó cũng có tỉ lệ chí mạng như thường.

Quote Nguyên văn bởi NongDucHuy Xem bài viết
    Theo như hiện nay muốn có đc ngọc như bạn nói thì là rất khó,vậy bạn còn có hướng khảm ngọc cho TL nào khác k?????
    Cơ bản TL cần lực tay, kháng tính, chính xác, chí mạng, sát thương chí mạng, giảm trạng thái xấu ( ở đây trạng thái đẩy lùi là trạng thái khó chịu nhất đối vs TL ) , do đó, nếu ko có điều kiện khảm ngọc như mình nói, bạn có thể lựa chọn ngọc có phẩm chất thấp hơn nhưng vẫn đảm bảo các tiêu chí đó là ok.

Quote Nguyên văn bởi ĐạiVũ Xem bài viết
    các sư huynh cho tiểu đệ hỏi thêm về dòng HSLực với, tiểu đệ chưa hiểu lắm về option này a
    Hiệu suất hồi sl, nói nôm na cho bạn dễ hiểu : bạn có 10% hiệu suất hồi SL, dùng 1 bình máu hồi 500hp mỗi 0,5s, bạn sẽ nhận được 500* 110% = 550 hp hồi mỗi 0,5s. Rất dễ hiểu phải ko ?

Quote Nguyên văn bởi thuybenho92 Xem bài viết
    Thiên Lang Nha ơi cho mình hỏi là hiện giờ còn loại ngọc nào có thể thay thế ko? có thể ngang ngang tầm 80-90% ko, vì hiện giờ như bài bạn nói thì giá mọi thứ lên cao quá, mình cũng muốn đầu tư nhưng thực sự là ko có thấy bán, nhìn vào đấu giá toàn kịch kim v ko khóa.....
    Bạn có thể đợi qua giai đoạn đầu là giai đoạn hot nhất của mỗi loại ngọc vừa mới ra mắt, giá sẽ giảm mạnh. Còn bạn đã có ý muốn đầu tư, thì mình khuyên là đầu tư cho ra đầu tư, kẻo nửa nạc nửa mỡ vừa mất tiền vừa ko đc như ý muốn đó bạn ^^
    Mình có thể tư vấn cho bạn kỹ hơn nếu như bạn đưa ra ý kiến của bạn, ví dụ bạn thấy ngọc nào khó kiếm, hướng đi của bạn là gì. ... như thế sẽ dễ dàng, nhanh chóng và hiệu quả hơn.

Quote Nguyên văn bởi JoeKeaL Xem bài viết
    TLN cho mình hỏi vài vấn đề được k ?
    sv mới sắp ra mình chuẩn bị chơi TL .về vấn đề ngọc khảm m đã rõ nhưng mà về vấn đề tăng điểm tiềm năng m vẫn chưa thực sự hiểu : bây giờ cứ tính là 10 điểm tiềm năng đi
    vậy :
    thể : ?
    khí : ?
    ngoại : vì TL đánh nội nên cái điểm này luôn luôn là 50 rồi
    thân : ?
    10 điểm tiềm năng thì thể bnhiêu điểm ? khí bnhiêu điểm và thân là bnhiêu vậy ? bạn chia dùm mình với
    Ko có 1 khuôn mẫu cụ thể khi up lv đâu bạn. Khi up 70, bạn đi tẩy lại điểm thì nâng sao cho Hp tầm 10k, nguyên khí luôn max, và khi up cấp thì chỉ tăng vào 2 chỉ số là nguyên khí và thân pháp. Khi nào cx của bạn đạt tầm 2k, bạn ngừng tăng tp và nâng vào thể chất.
    Chỉ số của mình hiện nay như sau : thể :270, khí 685, thân 350. HP gần 15k, cx 2k1, lực tay cơ bản + skill thường gần 4k.

Quote Nguyên văn bởi MrBe Xem bài viết
    Thể ít quá thì hiệu ứng hồi máu của skill 100 lại ít đi , giảm đi khả năng trụ của TL khi hỗn chiến
    Chính xác. Vì vậy, sau khi up đủ điểm tp để đảm bảo độ chính xác ổn, ta lại dồn về thể chất để phát huy sức mạnh của skill 100.