Trang 3/4 ĐầuĐầu 1 2 3 4 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 36

Mặc định Re: Xin Hỏi: Ngọc Khảm Cho thiếu lâm là gì? và một số vấn đề khác!

Quote Nguyên văn bởi Thiên Lang Nha Xem bài viết
    Mình sẽ cố gắng trả lời tất cả các câu hỏi của bạn. Tuy nhiên đây cũng chỉ là ý kiến chủ quan của mình, nên bạn hãy suy nghĩ kỹ và chỉ đọc với tính chất tham khảo. Vẫn rất cần đến ý kiến của riêng bạn, vì bạn là người chơi, chính bạn mới hiểu được điểm mạnh của bản thân mình, để từ đó tìm ra được con đường phù hợp với bạn nhất.
    1. Với set đồ 9x như hiện nay, mình có thể xây dựng đc 1 bộ ngọc cho bạn theo lý thuyết, nhưng sẽ rất khó để thu thập vì lý do ngọc ko nhiều, chi phí tốn kém và quá nhiều người mua. Đây là bộ ngọc theo mình là tối ưu nhất cho 1 thiếu lâm, và hướng đi của mình thì ko có chỗ cho ngọc phản dam.
    Mình cũng phân tích luôn, ngọc phản dam hoạt động khác với nguyên lý của La Hán trận. Nó phản theo số dam mình nhận phải, do đó khi có hiệu ứng của Cầm long thủ, đối phương đánh chúng ta ko được bao nhiêu, và cũng bị phản lại ko đáng bao nhiêu. Hơn thế nữa, khi ta hút đối phương lại bên cạnh, thì vũ khí giết người chính của chúng ta là La hán trận, chứ không phải là ngọc phản dam, vì bản thân những người bị hút lại bên cạnh ta ko đánh đc ta mấy, mà do bên ngoài đánh vào thiếu lâm làm La hán trận hoạt động. Do đó, hướng đi tối ưu cho Thiếu lâm đó là : Tăng lực tấn công càng cao càng tốt, và tăng kháng càng nhiều càng tốt. Bên cạnh đó, thân pháp, chính xác và chí mạng, là những yếu tố quan trọng không kém.
    Đi vào chi tiết nhé :
    a. Áo : Băng huyền nhạc tích : Kháng hỏa 110.
    Nam Cung Phụng : KTC 36.
    b. Mũ : Kha ni ni : KTC 24.
    Song thủ dị thú : KH 70.
    Mũ có thể theo hướng này, hoặc bạn ép 2 ngọc Kha ni ni, cũng rất tốt. Theo mình là 2 Kha ni ni.
    c. Đai : Thủ thành tướng lĩnh : KTC 36.
    Thi phong nghệ : KH 110.
    d. Hộ oản : Mặc Quân : phòng cm 12%
    Còn lại : 1 trong các loại giảm xác suất bị hiệu ứng, hoặc ép ngọc chính xác.
    e. Giày : Vu Quần : Sl 20%, Sl 200.
    Lam thiên thanh : giảm xs bị ngũ hành. Có thể ép ngọc tăng tốc di chuyển, cá nhân mình ko thích ngọc đó.
    f. Dây chuyền : Xi vưu thủ lĩnh : STCM 12%
    Ngô quảng : Nk 9, Tp 27.
    g. Nhẫn : Vu khôn : Công kích kim 160
    Thủ quan nhân : Nk 15, tp 21
    h. Ngọc bội : Thi vương và ngũ hành sứ giả âm : hồi sl + nguyên khí.
    j. Hộ phù : 2 ngọc Ngụy tử hào : Công cơ bản và giảm xs bị trạng thái xấu.

Đây là set ngọc phục vụ cho các trận chiến hội đồng. Nếu muốn chuyển sang đấu phái, có thể thay các ngọc Kháng hỏa = ngọc kháng Kim tương đương, rất đơn giản.

2. Vấn đề thứ 2: Phi phong 3 nên có những dòng gì ???
    Cái này tùy thuộc vào trường phái của mỗi ng, bản thân mình tấn công điên cuồng, nên sẽ chọn các dòng sau :
    - Nội công %
    - Công cơ bản xxx
    - Công kích kim hoặc nội công kim : xxx
    - Chính xác : %
    - Chí mạng, hoặc STCM %

3. Vấn đề điểm tiềm năng, mình cũng phân tích luôn :
    _ ý kiến 1: max khí, còn lại + vào thể : chịu dam tăng phản đòn, nhưng ko có chí mạng và chính xác. Cái bạn nhận được là những dòng né né né và né, và dam tỏa ra ko mấy khi nổ chí mạng. Cách này mình ko khuyến khích.
    _ ý kiến 2 : cái này là cách của mình. Lên tới giới hạn lv này rồi, thì hãy để máu tầm 12k, hoặc 13k nếu Cường hóa tốt. Còn lại dồn thân. Ngựa nên lấy bộ kỹ năng : Truy ảnh ( tăng cx và giảm né ), Thiết lao ( tăng kháng tất cả ) ,Lôi đình ( tăng chí mạng và STCM ), Tinh võ ( con nào cũng có ~~ ).

Mình đã giải đáp toàn bộ câu hỏi của bạn, với 100% là ý kiến chủ quan của mình. Hướng đi này giúp mình luôn nằm trong top chiến trường, thường là hạng 1 và 2, kết quả không thua kém gì so với các bạn Ỷ thiên, mặc dù rõ ràng là mình ko thể so sánh được với công lực của các bạn ấy.
    Một chút hướng đi, một chút chiến thuật, một chút tâm huyết, mặc dù tôi rất cùi, nhưng tôi vẫn ngẩng cao đầu, tôi là Thiếu Lâm
    thx bài viết của bạn nhiều

Quote Nguyên văn bởi Thiên Lang Nha Xem bài viết

Bạn có thể đợi qua giai đoạn đầu là giai đoạn hot nhất của mỗi loại ngọc vừa mới ra mắt, giá sẽ giảm mạnh. Còn bạn đã có ý muốn đầu tư, thì mình khuyên là đầu tư cho ra đầu tư, kẻo nửa nạc nửa mỡ vừa mất tiền vừa ko đc như ý muốn đó bạn ^^
    Mình có thể tư vấn cho bạn kỹ hơn nếu như bạn đưa ra ý kiến của bạn, ví dụ bạn thấy ngọc nào khó kiếm, hướng đi của bạn là gì. ... như thế sẽ dễ dàng, nhanh chóng và hiệu quả hơn.
    Thanks TLN, hiện h mình đang theo hướng của bạn ở các Topic khác, hiện mình ít tiền nên đầu tư từ từ nhưng cũng đang mạnh dần lên, tuy rằng rất chậm, trình PK theo đó cũng lên dần. Có lẽ hướng này là hướng tốt mà mình có thể theo, nhiều khi thấy ức chế nhưng suy nghĩ lại thì nó lại tốt cho mình vì rèn luyện đc tính nhẫn nhục. Cũng có người khuyên mình đổi phái nhưng thực sự mình bắt đầu thích TL hơn và sẽ ko bỏ đâu! Nếu có phát hiện gì mới TLN nên phổ biến cho ae nhé!
    THánk

Bùm ?????????????????????????????????????????????????? ??????????????????????????????????????????????

Với vũ khí thì đâu có nhiều sự lựa chọn đâu bạn ? Chỉ có tây môn liệt xuyên và huyền bí ma hóa - cấp cao nhất có thể. Chấm hết ùi =.='

Thiên Lang Nha cho mình hỏi,ngọc KTC rat mắc mình không mua nổi nếu có ngọc : nguyên khí +né va ngọc thân pháp +né thì mình ưu tiên lấy cái nào ? còn vũ khí mình thấy SV bên Châu Giang Tl toàn ép ngọc nguyên khí không sử dụng ngọc công cơ bản. mình nghe nói Tl can thân pháp không cần ne tránh hả bạn ,các pro nào bit gì xin chỉ giáo thêm

Ngọc Kháng tất cả ngày càng rẻ mà.Chịu khó ép vào mới trâu dc.
    Còn TL bây h mà máu dười 12K thì vào loạn chiến chưa đánh dc ai đã té sớm rồi.
    Ngọc ép như TLN là chuẩn rồi.Khác bạn mình vẩn ép 2 đá cấp 5 phản đòn.

các bác cho mình hỏi , thiếu lâm nên xài ff gì

các op ngon nhất của nội công ff hiện tại là
    KTC
    % nội công
    công cơ bản ( điểm )
    chân khí ( điểm )

ff của bạn chỉ cần có 2 trong 4 op này là ngon lắm rồi, các op khác thì đa số như nhau cả . Thậm chí chỉ cần op % nội công cũng ok, bạn tẩy cho nó lên max là được

Quote Nguyên văn bởi To Giang Xem bài viết
    các op ngon nhất của nội công ff hiện tại là
    KTC
    % nội công
    công cơ bản ( điểm )
    chân khí ( điểm )

ff của bạn chỉ cần có 2 trong 4 op này là ngon lắm rồi, các op khác thì đa số như nhau cả . Thậm chí chỉ cần op % nội công cũng ok, bạn tẩy cho nó lên max là được
    pp giám định xong muốn giám định nữa làm cách nào vậy bạn!

cho mình hỏi cái tăng tiềm năng ý???? mình ko hiểu tăng nó làm sao cả