Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Các dòng trên FF3

Mặc định Các dòng trên FF3

các pro cho hỏi TV nên mang FF có những dòng nào?

1. Lực tay: Sức mạnh, công cơ bản dạng điểm hay ngoại công tăng, công kích kim... %
    2. Kháng: K. Hỏa, K. tất cả...
    3. Thời gian hiệu ứng: tê liệt, ngũ hành..
    4. Chí mạng: chí mạng tăng, nén chí mạng..
    5. Ngũ hành tương khắc :...

ANh em giúp cho ý kiến, cái vụ FF nhức đầu ghê

Mặc định Re: Các dòng trên FF3

nếu chuẩn thì theo mình nghĩ:
    Ngoại công %
    công cơ bản
    chính xác %
    chí mạng
    kháng tất cả
    hơ hơ có điều đấy là mơ :v mấy ai có đc ff như thế
    Hiện h tớ đang xài cái
    Chính xác %
    chí mạng
    kháng tất cả
    kháng kim
    kháng thủy
    hội đồng âu kê rồi
    GP_BeBep Bang: Khí Phách Tộc: Ma Giáo Sv: Biện Kinh - Thái Sơn

Mặc định Re: Các dòng trên FF3

về FF thì nó còn phụ thuộc nhiều vào cách phối đồ, phối ngựa và + tiềm năng của nhân vật.
    Nhưng mà có 2 dòng là k thể thay thế trong FF3 là ngũ hành tương khắc tăng mạnh và giảm yếu, có nghĩa là bạn tẩy kiểu gì thì tẩy nhưng phải có 2 dòng này thì hãy nên dùng, vì 2 dòng này max là 300 ( ở mốc ff công lực 6 , sau tiến cấp có tăng đc k thì mình chưa rõ ) nghĩa là đã ngang đeo thêm 1 ấn đô úy rồi, trong môi trường lv 90 hệ mộc đc ưa chuộng, hỏa cũng nhiều thì trang bị FF như vậy có thể đem lại tối đa 900 ngũ hành tương khắc nếu cả liên và nhẫn đều khảm hiên viên - lâm hướng nho, hoặc 900 - 750 nếu còn đeo thêm công kick
    => tăng cả dame và khả năng chịu dame đối với khắc và kỵ hệ, suy diễn trên mọi mặt thì 2 dòng trên là ngon nhất, kể cả có đổi bằng dòng 150 công cơ bản hay 20% lực công cơ bản cũng k nên đổi, đơn cử, buff chúc phúc kim từ 40-80% công cơ bản còn k thể hiện rõ nét, 20% từ phong quả thật là k xi nhê