Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Mặc định Đôi lời tâm sự đêm khuya cùng quý anh em đồng hữu đang chơi Côn Luân !

Chào toàn thể mọi người !
    Vừa vào diễn đàn đã nghe thấy scandal của ông MrKute sv Thái Sơn rồi, top 1 CL @@. Nhưng giờ ông đó qua HS rồi, mà chuyện đó cũng ko ảnh hưởng đến ae phái CL chúng ta. MrKute với khả năng đại gia của ông ấy thì TNV môn phái cũng phải thôi
    Lại 1 lần nữa lập topic trong box Côn Luân, lần này ko phải là hướng dẫn cách pk CL hay chỉ cách ép đá, khảm ngọc ra sao. Tăng điểm tiềm năng như thế nào. Những bài hướng dẫn tương tự đã có trong topic của phái mình rồi, mọi người có thể tham gia và bàn luận ở những topic cũ. Mình đã có ý định viết bài này từ vài hôm trước, nhưng đến hôm nay mới có thời gian và cũng là hôm nay mới lên level 95 để test được skill 95 của CL.
    Trước khi viết ra đôi dòng tâm sự, chia sẻ cùng các bạn, mình không muốn nhận những viên gạch đá, hay chửi lộn, cãi nhau trong topic này. Lưu ý rằng : tất cả những gì mình viết ra chỉ là ý kiến chủ quan, nhưng nó là tâm huyết, kinh nghiệm mà mình đã có được trong khi chơi phái CL. Có thể là còn gà trong cách ép đồ, khảm ngọc hoặc do trình pk non kém, nên mong các pro hoặc các Anh Hùng Bàn Phím lượng thứ cho mình.
    Mình đã chơi Côn Luân từ Alpha test, ban đầu cũng non nớt, không có kinh nghiệm trong việc ép đồ, khảm ngọc, pk.... Nói chung mọi thứ đến với mình một cách khá khó. Đã yêu thích CL từ VLTK, KT, nên sang đây mình tiếp tục chọn CL. Đặc biệt trong NKVS thì CL lại sở hữu skill invi với tỉ lệ dame + crit lên đên cực đại. Nhưng khi vào chơi rồi mới thấy được độ khó nhai của phái này. Cảm giác cầm cây kiếm chạy tới chạy lui đi train, chưa tới nới quái đã chết rồi Hay đi pk thì invi ăn mạng xong lại ngồi sau chơi, thấy thật nhàn tay ( hồi đầu thôi nhé, giờ có kill 75 + mật tịch rồi thì bem người ko rảnh tay luôn ).
    Sau khi lên 70 là cảm giác nản rồi, nhưng nghe nói kill 75 CL có thể giảm delay cho kill tàng hình , nên vẫn cố chơi lên lv 75. Sau khi lên rồi, mình cảm nhận, khi skill 75 đc cộng max điểm sẽ khá lợi hại. Hy vọng 1 phái CL ở giai đoạn 8x sẽ có thể bớt đc đứng chơi vì chờ skill tàng hình khá lâu. Rồi lên 80, có mật tịch, kill 75 lại được cộng thêm, đồng nghĩa với việc tàng hình sẽ lại được giảm đi nữa. Khi max mật tịch, cảm giác pk đã hưng phấn lên rất nhiều với những liên trảm cao dần đều trong CT. Điều này làm mình càng hy vọng vào CL sẽ mạnh dần theo thời gian,chờ đợi thêm 1 kill đánh ở lv 85, và rồi không được như mình nghĩ nhưng kill 85 vẫn thể hiện được sự sát thương trong khi pk,nhiều khi đối thủ dính kill đó khi đang chạy, bị choáng và ta sẽ dễ dàng dứt điểm, căn nhịp theo kill 85 để 100% one hit được đối phương. Luôn đặt niềm tin vào CL cho đến giai đoạn 9x, khi đọc thông tin về kill 95 vs tỉ lệ dame, chính xác, di tốc lên khá cao. Mình rất vui, vì CL ta vốn dĩ chạy như rùa khi không có tàng hình mà, lên 40% di tốc thì dồn đối thủ thích phải biết, nhất là khi solo các phái thấy ta tàng hình là lên ngựa chạy.
    Đọc sơ qua về kill 95, mình đã mường tượng ra 1 skill như sau : Khi ta đứng 1 mình hoặc cùng phe ta, thì những điểm số + của kill sẽ phát huy tác dụng và sẽ hỗ trợ trực tiếp vào bản thân nhân vật, và duy trì trong 1 khoảng thời gian nào đó, để khi gặp đối thủ ta sẽ có lợi hơn. NHƯNG.....khi nói chuyện vs các bậc đàn anh đã lên lv 95 trước, thì họ đều nói là kill kể cả có phe mình cũng ko tác dụng, tức là chỉ đứng 1 mình. Vậy chắc là kill này của CL chỉ đề ù té chạy, hoặc chạy Q cho nhanh + train solo. Chưa thực sự tin lắm, đến hôm nay, khi lên 95, mình mới cảm nhận được vì sao các bạn lên lv 95 lai nói rằng kill 95 của CL khá PHẾ. Mình cũng tìm hiểu, và theo như mình hiểu, mình sẽ giải thích theo ý hiểu của mình như sau : Skill đó khi tàng hình, chạy ra chỗ không có người sẽ lên dame + CX + di tốc => khi lao vào đối phương mình sẽ có lợi ở dame đầu vì khoảng vài giây sau là sẽ mất hiệu ứng của kill 95. Nhưng đâu có thằng nào solo lại dại khờ đứng im cho CL ta chém chứ, nếu nó chạy thì coi như kill đó của mình vô tác dụng....
    Mình muốn đưa bài này lên, thứ nhất là để xin admin hoặc 1 pro nào đó có thể giải thích cặn kẽ hơn cho mình cũng như toàn thể những ae đang chơi CL thấy được tác dụng của kill 95. Còn về việc thay đổi 1 chút cho CL hay chỉnh sửa skill thì mình nghĩ là điều ko thể. Vì NPH đã mua bản quyền của bên kia rồi thì ko thể chỉnh sửa tùy ý được. Hy vọng ae đã , đang vs sẽ tiếp tục chơi CL cũng đừng nên hy vọng gì vào việc thay đổi đó. Mà hãy cố gắng chờ đợi ở skill 100 của CL.
    Tất nhiên khi viết ra những dòng này, mình vẫn đang chơi CL và sẽ tiếp tục chơi CL, vì khi pk có 1 cảm giác rất thích, thật sự CL là 1 sát thủ. Nếu biết đc cách pk và khéo tay thì việc CL leo top cũng là chuyện dễ hiểu. Top 10 hay thậm chí có thể cao hơn. Đó là do mỗi người, và cũng tùy trận nữa ^^.
    Mình mong muốn được giải đáp về skill 95 và cũng luôn muốn ủng hộ những ae đang chơi CL sẽ tiếp tục gắn bó vs môn phái này. Đừng để sv quá lệch, vắng bóng CL. Vì vốn giờ sv đã rất ít rồi. Trong bang mình hình như có mỗi 4 -5 ông chơi CL thì phải.
    MÌNH LUÔN CHỜ ĐỢI VÀ HY VỌNG VỀ SKILL 100 CỦA CL.
    Thân !
    Trần Cận Nam -Biện Kinh - Thái Sơn.
    P/S : Các thím nào đang ở sv Thái Sơn nói riêng vs ae CL của NKVS nói chung cùng tham gia thảo luận nhé ^^
    CLAN TEARS
    KHI BẠN CẦN LÀ CHÚNG TÔI CÓ MẶT

Mặc định Re: Đôi lời tâm sự đêm khuya cùng quý anh em đồng hữu đang chơi Côn Luân !

1 vote cho CL
    Mình từ HS mới chuyển sang CL. hiện tại cũng đang rất thắc mắc với chiêu 95. Nhưng nói chung lại CL nhà ta giết địch ngay sau khi xuất hiện khỏi tàng hình, còn để mà đánh như bt ko có tàng hình thì đó ko phải là CL.
    Chả có sát thủ nào mà lại đi tới trc mặt địch để giết cả
    Còn ai nói CL là phái cắn trộm hay j đó có vẻ hèn hạ thì tùy No Comment

Mặc định Re: Đôi lời tâm sự đêm khuya cùng quý anh em đồng hữu đang chơi Côn Luân !

cắn cẩn thận gặp vd máu trâu chút ăn nhâm kiếm thì vơ mồm

Mrkuteo tuổi gì mà sang hoa sơn @@ chơi hoa sơn đồ mạnh chưa đủ, hỏi mấy ae bên hoa sơn coi kuteo qua đó có lọt được vào top 16 không
    nói chung đi chán vẫn thấy côn luân số 1 Mình không mạnh nhưng chơi côn luân giống như là đam mê vậy
    Ăn cũng mất tiền
    Chơi cũng mất tiền
    Ngủ cũng mất tiền
    Lao động để kiếm tiền
    Vì vậy đừng có oang oang cái mỏ đòi công bằng trong game nếu:
    không có tiền
    không chịu cày quốc.

CL gà Lăng Vân CL 124 vẫn thắng ĐM Tiềm Long bình thường, có chết thì chết nhưng Lăng Vân mà thắng được TL là điều ít phái nào làm được.
    Xin đừng ném gạch.

Côn lôn thì cũng đc , nhưng có vài lời khuyên như thế này . ( tính ngang hoặc gần bằng công lực của mình nhé )
    1 - Đánh thiếu lâm cẩn thận coi chừng chết ngược .
    2 - Đánh võ đang cẩn thận nó không die nhân kiếm nó vồ 1 nhát chí mạng .
    3 - Đánh tiêu dao không khéo trúng chiêu chết trong lúc còn tàng hình .
    4 - Đánh nga mi coi chừng đóng băng đứng ôm nó chờ địch
    5 - Đánh thiên vương coi chừng nó bất tử nó lại chọt lủng bụng .
    6 - Đánh đường môn thì ráng one hit , chứ nó còn máu là nó lướt , xong bị nó rượt là chạy lên núi , nó chạy bộ nhanh hơn mình chạy ngựa .
    7 - Trong chiến trường ráng tránh mặt hoa sơn , đánh nó cũng chết nhưng lâu , né 100% mà , trong time đó đã nằm vì đồng đội nó .
    8 - Nói chung ráng giết 1 thằng rồi chết , để kill còn phục hồi , côn lôn là thế , không trâu bò đc với ai đâu , nga mi ngang công lực nó vỗ như kỵ hệ nó vậy đó .
    9 - Côn lôn phế lắm rồi , anh em côn lôn chung tay góp ý cho nhà phát hành game đi .
    Thanh Niên Cứng
    Côn Lôn ngày xưa này đã là hoa sơn Châu Giang
    Đồng bọn của Nhà Quê , Vietnamese .
    Gia tộc :Trùng Phùng
    Bang : Khí Phách

Quote Nguyên văn bởi Phan Trung Thiên Xem bài viết
    Côn lôn thì cũng đc , nhưng có vài lời khuyên như thế này . ( tính ngang hoặc gần bằng công lực của mình nhé )
    1 - Đánh thiếu lâm cẩn thận coi chừng chết ngược .
    2 - Đánh võ đang cẩn thận nó không die nhân kiếm nó vồ 1 nhát chí mạng .
    3 - Đánh tiêu dao không khéo trúng chiêu chết trong lúc còn tàng hình .
    4 - Đánh nga mi coi chừng đóng băng đứng ôm nó chờ địch
    5 - Đánh thiên vương coi chừng nó bất tử nó lại chọt lủng bụng .
    6 - Đánh đường môn thì ráng one hit , chứ nó còn máu là nó lướt , xong bị nó rượt là chạy lên núi , nó chạy bộ nhanh hơn mình chạy ngựa .
    7 - Trong chiến trường ráng tránh mặt hoa sơn , đánh nó cũng chết nhưng lâu , né 100% mà , trong time đó đã nằm vì đồng đội nó .
    8 - Nói chung ráng giết 1 thằng rồi chết , để kill còn phục hồi , côn lôn là thế , không trâu bò đc với ai đâu , nga mi ngang công lực nó vỗ như kỵ hệ nó vậy đó .
    9 - Côn lôn phế lắm rồi , anh em côn lôn chung tay góp ý cho nhà phát hành game đi .
    bạn phân tích chuẩn quá mình chuyển qua côn lôn chơi 1 thời gian rồi đi chiến trường đúng như những gì bạn nói
    CL đánh hay nhưng skil 95 thất vọng quá

Đánh côn lôn dùng invi từ đầu thì mạnh cỡ nào cũng thua còn đánh NM mà kêu thua nó thì ... tự hĩu ) 1 CL khiên 8 ăn 1 NM chiến khiên 9 gần 10 vẫn đc ) nói chung công nhận skil 95 quá phế cần đc fixx nhưng nói CL quá phế thì k tán thành

Mấy ông nói thế chứ sau này côn luân mạnh rồi sẽ hết tuyệt chủng.bon nó sẽ chuyen qua côn luân hết cho coi.Thích-_-Khách sv Thái Sơn mong ae chỉ giáo.