Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Mặc định [Thảo Luận ] Điểm yếu TV và cách giải quyết . Con đường nào cho TV về sau

Tạm thời bỏ qua những quan điểm là trong các phái ko phái nào là vô dụng hay là tùy thuộc vào trình độ người chơi bla ...bla . Nếu ai có ý định chơi TV lâu dài thì hãy vào đây cùng nhau tìm và thảo luận những điểm yếu của TV mà các bạn gặp phải trong NKVS và cùng nhau tìm ra hướng giải quyết

Khi mình chơi TV thì mình nhận ra rằng TV có vài điểm BẤT LỢI sau
    + Đánh hay bị lag ko ra dam
    + Skill dành cho hội đồng ko co ( này thì khỏi nói )
    + Duy nhất một skill áp sát trong khi đó skill hỗ trợ cho skill này thì lại tính % (25 % ) mà cd lại 5s hầu như lúc nào cũng chạy bộ áp sát là chính vì khi bay vào thì 1 là nó khinh công ( gặp mấy thằng solo ko lại nó còn bay lên ngựa ), 2 là tàng hình . Và NPH cho 3 lần khinh công là wá phũ cho TV vì phần trong game thì phái cận chiến là thiểu số
    + Hi vọng của mình là lên 9x để có skill kéo nhưng đời lại wá phũ vì skill đó lại có % ( 25 % ) lại còn khi kết hợp với skill + 50 tốc thì chỉ còn 3 phát ( mình nghe mấy a 9x nói ko bít đúng ko chứ mình đang lv 88 ah ) Vậy coi như chuỗi pk DHT SKILL 9X ( KÉO LẠI ) BUF TỐC >> DAM coi như xong
    + Thọt trong săn boss : ai ai cũng nói là TV săn boss ngon vì dam to nhưng nhiều người ko bít là săn boss thì TV đóng vai trò như cave rĩa máu boss vì những thằng kia đánh xa còn TV thì chịu trực tiếp đảm của boss và mình để ý rằng khi đánh boss thì lúc máu nó còn 10 % 5 % thì boss ra skill gì mà mấy thằng cận chiến chết ( trừ boss thủ lĩnh )
    +Skill 85 thì nản wá full cấp mà cộng có 10 tốc trong khi đó lúc full cấp thì 95 mẹ nó rồi đâu còn dễ ăn như trước ( Trừ ĐG)
    p/s đây là những điều e đã trải wa . Mọi người vào bàn luận và góp ý kiến hay những điểm yếu khác của TV nha

Mặc định Re: [Thảo Luận ] Điểm yếu TV và cách giải quyết . Con đường nào cho TV về sau

box thiên vương sắp sập rồi. chẳng có ai cho í kiến ...
    liệu thiên vương có nên chơi phản dame (nhẫn + phù + phi phong = 13% )??? ai cho í kiến đi...
    Lần sửa cuối bởi getbacker222; 01-10-2013 lúc 12:17 AM

Mặc định Re: [Thảo Luận ] Điểm yếu TV và cách giải quyết . Con đường nào cho TV về sau

theo mình cái thiên vương thiếu là khả năng gây trạng thái, mà hệ kim là định thân, hiện nay ngọc cho trạng thái này thì chắc chỉ có Ma Hoá Huyền Bi, ngoài ra còn 1 số ngọc tạo trạng thái ngũ hành nhưng quá bèo. Thật sự chơi TV vì yêu thích chứ ko thấy TV mạnh.
    Dân chúng bây giờ chuyển hết sang hoa sơn rùi, độc cô cửu kiếm khủng bố quá. Thiên vương vs Hoa Sơn ( ngang đồ ngang công lực) thì tỷ lệ win của TV chỉ 60%. Chúng nó chạy nhanh cơ động cứ lướt vào làm 1 đống combo rùi lại nhảy ra, phát combo nào crit dame làm cho thiên vương bật khiên là 3 4 giây sau nuốt 9 cây kiếm chết queo.

Híc sao chẳng thấy các PRO bên Sever Tương Dương Châu Giang vào góp ý nhỉ

Mình nghĩ TV về dame thì khá ổn ,thêm skill 10x kết hợp nữa thì khỏi chê
    Vấn đề la TV hộ thân quá yếu ,nhiều khi lao vào 1 đám thi bất tử chưa bung đã về ôm thủ khố
    Mình rất hi vọng skill 95 ( hút sinh lực ) sẽ khắc phục đc điểm yếu của TV
    Vừa đạt cấp 95 nên chưa thể đưa ra ý kiến gì
    Hi vọng các pro đi trước có thể đưa ra ý kiến ve skill 95 của TV để ae tham khảo và bàn luận......

Quote Nguyên văn bởi Thiet_Lang Xem bài viết
    Mình nghĩ TV về dame thì khá ổn ,thêm skill 10x kết hợp nữa thì khỏi chê
    Vấn đề la TV hộ thân quá yếu ,nhiều khi lao vào 1 đám thi bất tử chưa bung đã về ôm thủ khố
    Mình rất hi vọng skill 95 ( hút sinh lực ) sẽ khắc phục đc điểm yếu của TV
    Vừa đạt cấp 95 nên chưa thể đưa ra ý kiến gì
    Hi vọng các pro đi trước có thể đưa ra ý kiến ve skill 95 của TV để ae tham khảo và bàn luận......
    skill 95 mà đánh solo thì gần như k có tác dụng, đánh hội đồng cũng như vậy ( vì bị tụi nó đánh dính hiệu ứng, k chọt đc cái nào thì hút vs hít gì). TV mà được cái giảm sát thương và khiên giống TL thì mới ok

Các bạn cứ bàn luận làm ji.Mình chơi acc thiên vương 100 thấy ổn chả biết hoa sơn manh đến đâu nhưng đi chiến tr acc mình
    thuộc dạng trung bình đa số là giết hoa sơn xin lỗi ngạo thế công hơn 210 bố láo tôi cho hít đất liền tôi cong hơn 200 gần ngạo thế thôi tăng theo hướng max sức dồn thân.

Chào các bạn và các pro. Mình có ý định chuyển wa chơi TV và có thắc mắc này mong mọi người giúp đỡ.
    Cho mình hỏi là skill của TV có hút máu không ?
    Cám ơn các bạn nhiều.

THiên vương zờ phế rồi.........................

Chào các bạn mình là TV gà nhất sv Tương Dương Châu Giang ( PexXxDraGon ) . TV k đến nổi bị chê thâm tệ như vậy đâu , pk thì có skill 100 với khả năng 1 hit 1 mạng cao , trian thì có skill 90 Mà hội đồng thì mình thấy cũng khá ổn , nhảy vào đám đông gống 100 nếu kịp bất tử thì có thể lụm 2 3 mạng là bt . Mình thì sài VK ck Kim và nhẫn ck mộc để đánh vd ,mà đánh với VD skill 100 của TV cũng gần như là skill tự sát cứ gống 100 bay vào là thấy mình chết Kinh nghiệm pk của riêng mình đánh với VD hạn chế sài skill 100 . Mai mình sẽ up hình acc mình cho các bạn tham khảo ! Vì 1 TV vững mạnh