Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 20

Mặc định Xin admin thêm chức năng đổi tên nhân vật!

Mình đi làm cả ngày không có time cày game, dù trong game công lực cũng đc hơn 200, nhưng thi thoảng thấy mấy bạn bán acc công lực cao mà rẻ quá nên muốn mua lắm! Hiềm 1 nỗi " Chơi game cái tên tuổi là quan trọng" đặc biệt là khi lấy tên mình, nên mong NPH thêm chức năng đổi tên nhân vật, có ghi rõ trong thông tin nhân vật tên cũ là gì để tránh tình trạng lừa đảo rồi đổi tên.

Mặc định Re: Xin admin thêm chức năng đổi tên nhân vật!

Cám ơn bạn đã tham gia góp ý cho Ngạo Kiếm Vô Song.
    Mình xin ghi nhận ý kiến của bạn, mình sẽ phản hồi lên BQT để xem xét vấn đề này.
    Cám ơn bạn. Chúc bạn chơi game vui vẻ

Ý kiến này hay nè ra 1 cái thẻ đổi tên chứ đổi phái rồi mà đặt những cái tên như Hồng Thất Công mà vác kiếm đi phang nhau hay Trương Tam Phong lại vác súng bắn ầm ầm thì mất mặt các cao thủ vỏ lâm quá

Theo Gấu thì hok nên vì nhiều lí do. Chứ ko tên tuổi cứ loạn xạ lên thì biết ai với ai.

Quote Nguyên văn bởi Bé Gấu Xem bài viết
    Theo Gấu thì hok nên vì nhiều lí do. Chứ ko tên tuổi cứ loạn xạ lên thì biết ai với ai.
    Dễ mà, cứ bán cái vật chuyển đổi tên thật cao vào, như vậy chỉ người có nhu cầu thực sự mới mua thôi. Và khống chế số lần đổi tên cho 1 account nữa là ok.

Làm điều gì mà chỉ nghĩ đến yếu tố tiêu cực thì sẽ chả bao giờ làm được gì cả...

oStarAngelo --oOo-- TànSátJX -oOo-- Facebook Group: "Tại Đây"

Quote Nguyên văn bởi oStarAngelo Xem bài viết
    Dễ mà, cứ bán cái vật chuyển đổi tên thật cao vào, như vậy chỉ người có nhu cầu thực sự mới mua thôi. Và khống chế số lần đổi tên cho 1 account nữa là ok.

Làm điều gì mà chỉ nghĩ đến yếu tố tiêu cực thì sẽ chả bao giờ làm được gì cả...
    Cao là cao bao nhiu?
    Bạn ko đọc topic người viết ra sao...bạn ấy nói thấy acc giá rẻ nên muốn mua đổi tên để chơi.Vậy định giá vật phẩm đó xem bao nhiu thì dc.Ko thì mua vs giá rẻ cái acc thì ngược vs tiêu chí.
    Theo mình thì ko nên cho đổi tên trong sv.Nếu muốn đổi tên thì phải kèm theo chuyễn sv như võ lâm ko thì 1 sv rất là loạn.
    Đơn giản 1 thằng Tộc trưởng hay 1 bang chủ 1 bang nó gom góp hết lương rồi chuồn sau đó đổi tên + song tu phái # thì bạn kiếm nó chửi nó = niềm tin sao.
    Đó chỉ là 1 ví dụ đơn giản.Còn rất nhìu cái phức tạp như lừa đảo,giả mạo tên.....

chuẩn rồi , đổi tên để xóa hết tội lỗi à

Quote Nguyên văn bởi TửThầnBậtKhóc Xem bài viết
    Cao là cao bao nhiu?
    Bạn ko đọc topic người viết ra sao...bạn ấy nói thấy acc giá rẻ nên muốn mua đổi tên để chơi.Vậy định giá vật phẩm đó xem bao nhiu thì dc.Ko thì mua vs giá rẻ cái acc thì ngược vs tiêu chí.
    Theo mình thì ko nên cho đổi tên trong sv.Nếu muốn đổi tên thì phải kèm theo chuyễn sv như võ lâm ko thì 1 sv rất là loạn.
    Đơn giản 1 thằng Tộc trưởng hay 1 bang chủ 1 bang nó gom góp hết lương rồi chuồn sau đó đổi tên + song tu phái # thì bạn kiếm nó chửi nó = niềm tin sao.
    Đó chỉ là 1 ví dụ đơn giản.Còn rất nhìu cái phức tạp như lừa đảo,giả mạo tên.....
    Các bạn ai cũng thích nghĩ theo hướng tiêu cực, tại sao không lạc quan hơn được nhỉ? Không lẽ bắt chước bộ GTVT, cứ lo kẹt xe thế là CẤM ĐƯỜNG, CẤM Ô TÔ, CẤM... Bộ GD ĐT lo quá tải học sinh ra 1 loạt thông tư giời ơi: Thi tuyển lớp 1; Bắt buộc học lớp Lá mới cho vào lớp 1, v.v.

Cuộc sống dù có thể không phải luôn là màu hồng nhưng vẫn có màu hồng ở trong đó chứ không chỉ toàn màu đen kịt...

Việc BÁN GIÁ BAO NHIÊU là do NPH phải nghiên cứu thị trường mà đưa giá phù hợp chứ ko phải việc của tôi. Nhưng chắc chắn không nên bán giá thấp vì nó sẽ khiến tên nhân vật nó loạn cào cào hết cả lên... Còn ai muốn xác định đổi tên NV thì phải CHẤP NHẬN CHI TIỀN RA, nếu không hãy cứ giữ cái tên đó! Muốn có Dịch Vụ Tốt, thì phải Chấp Nhân Chi. Đơn giản vậy thôi!

Còn giải quyết những việc lừa đảo xong đổi tên, do các bạn chỉ quanh quẩn trong đầu những suy nghĩ tiêu cực. Lười động não để tìm ra giải pháp cũng giống như việc làm của Bộ GTVT, Bộ GD ĐT, v.v. Các cậu cứ động não đi, giải pháp thì tôi đã có rồi vì tôi đã từng chơi những game cho phép đổi tên rồi nên tôi biết có cách để giải quyết điều đó.

Một lần nữa, mong các bạn hãy mở lòng hơn... Hãy tư duy rộng hơn thì sẽ có những điều tốt đẹp, lớn lao hơn đến với mình và những người xung quanh.

Thân oStarAngelo

Cái tư duy của bạn có phần đúng phần sai.Đúng là việc đổi tên là không có gì khó chỉ là 1 thao tác đơn giản.Nhưng vấn đề đổi tên trong 1 sv thì rất khó mà thực hiện.
    Xưa nay ai chơi game đều phải tạo cho mình 1 cái tên hay để nó gắn bó tới cùng vs mình vì thế NPH mới cho tạo nhân vật trước khi mỗi 1 server mới ra đời,NPH cũng đã suy nghĩ cho gamer 1 phần rồi.Chưa nói khi bạn rao bán acc với cái tên hay thì giá trị bán ra luôn cao hơn,và sự lựa chọn của người mua luôn là cái tên trước.Vậy bây h cho đổi tên thì giá trị acc đơn nhiên sẽ bị giảm xuống.
    Còn bạn nói mình suy nghĩ theo hướng tiêu cực thì ko hẳn.Vấn đề đổi tên trong 1 sv như thế này vốn rất khó để quản lý.Thà là xiết lại còn hơn là tạo ra 1 đống hổn loạn trong đó.Đâu phải cái gì cũng có thể giải quyết dc bằng tiền.Ai muốn đổi tên thì cứ chờ chuyễn sv là hợp lý nhất

Quote Nguyên văn bởi TửThầnBậtKhóc Xem bài viết
    Cái tư duy của bạn có phần đúng phần sai.Đúng là việc đổi tên là không có gì khó chỉ là 1 thao tác đơn giản.Nhưng vấn đề đổi tên trong 1 sv thì rất khó mà thực hiện.
    Xưa nay ai chơi game đều phải tạo cho mình 1 cái tên hay để nó gắn bó tới cùng vs mình vì thế NPH mới cho tạo nhân vật trước khi mỗi 1 server mới ra đời,NPH cũng đã suy nghĩ cho gamer 1 phần rồi.Chưa nói khi bạn rao bán acc với cái tên hay thì giá trị bán ra luôn cao hơn,và sự lựa chọn của người mua luôn là cái tên trước.Vậy bây h cho đổi tên thì giá trị acc đơn nhiên sẽ bị giảm xuống.
    Còn bạn nói mình suy nghĩ theo hướng tiêu cực thì ko hẳn.Vấn đề đổi tên trong 1 sv như thế này vốn rất khó để quản lý.Thà là xiết lại còn hơn là tạo ra 1 đống hổn loạn trong đó.Đâu phải cái gì cũng có thể giải quyết dc bằng tiền.Ai muốn đổi tên thì cứ chờ chuyễn sv là hợp lý nhất
    Đấy, theo bạn là cứ "THÀ LÀ XIẾT LẠI" để dễ quản lý nó mới tạo ra sức ì... Cũng giống như bộ GTVT, Thà là CẤM Ô TÔ chưa biết nó có giảm tải, giảm kẹt xe ko nhưng CỨ CẤM CÁI ĐÃ.

Tôi đã từng chơi những game Cho Phép Đổi Tên Nhân Vật rồi và thấy không phức tạp như các bạn nghĩ đâu!