Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Vấn đề sv mới

Mặc định Vấn đề sv mới

Mình thấy game hiện giờ đang ra sức ra sv mới ! Nhưng theo ý kiến của mình thì hiện tượng ra sv mới tràn lan và thời gian ngắn sẽ dẫn đến các gamer phân tán nhỏ ra và có khả năng làm game tan rã dần ! mình đã chơi nhiều game và có thấy game đến tận 40 50 sv mà mỗi sv có từng 20 30 người chơi vấn đề chỉ để thu lợi từ ban đầu !

Mặc định Re: Vấn đề sv mới

Quote Nguyên văn bởi kông_fu Xem bài viết
    Mình thấy game hiện giờ đang ra sức ra sv mới ! Nhưng theo ý kiến của mình thì hiện tượng ra sv mới tràn lan và thời gian ngắn sẽ dẫn đến các gamer phân tán nhỏ ra và có khả năng làm game tan rã dần ! mình đã chơi nhiều game và có thấy game đến tận 40 50 sv mà mỗi sv có từng 20 30 người chơi vấn đề chỉ để thu lợi từ ban đầu !
    Game này bắt đầu đang cho thấy những hiện tượng đuối sức của NPH.

Một loạt lỗi từ to đùng tới bé tí phát sinh thì ko lo giải quyết, cứ lo update vội vã, mở thêm sever tè le...

Đang chờ đợi 1 game khác dù đã ném vào đây 1 mớ tiền!

oStarAngelo --oOo-- TànSátJX -oOo-- Facebook Group: "Tại Đây"

Nếu tình trạng này còn kéo dài thì sớm muộn gì thì mình cũng đành chia tay game này thôi.

Game mở cửa đến hiện nay cũng đã đc gần 2 tháng, nhưng vẫn còn trong giai đoạn CB chứ chưa có OB chính thức,đã xuất nhiều nghi vấn về việc cấp phép của game đã được đặt ra, lập topic hỏi về thời gian OB thì bị dìm luôn. Cuối cùng cũng chẳng biết thế nào nữa

tình trạng sv mới liên tục và lỗi game là cái làm game thủ đi xuống tinh thần và dần giảm lượng gamer , người chơi sẽ mất hứng chơi vì nghĩ sẽ có sv mới để tiếp tục chơi lại và cứ tiếp diễn như vậy sẽ dẫn theo tình trạng bỏ game ! diễn đàn lúc mới có game thì rất nhiều sự kiện nhưng giờ thì không ! Mình xin góp ý 1 số giải pháp :
    1-Game cần tổ chức nhiều hoạt động hơn đặc biệt là trên diễn đàn ! nhiều hoạt động hiện giờ có trên CSM talk nhưng k thông báo trên diễn đàn như vậy sẽ k lôi kéo đc đông đủ người chơi tham gia với tình trạng gamer ngồi net hoặc ngồi nhà cũng k sử dụng được CSM !Vì vậy nên tổ chức các hoạt động trên diễn đàn , facebook có thông báo trên trang chủ
    2-Về sv mơi thì nên hạn chế ra có ra thì nên vào dịp lễ tết như : Tết Nguyên Đán , Tết Trung Thu,..... và nên ra 2 or 3 sv cùng lúc thì tốt nhất vì như vậy có thể gộp sv lại
    3-Sự kiện trong game cần có nhiều nhưng không quá dày đặc làm mất quá nhiều thời gian khiến game thủ k có thời gian chơi mà chán nản ! Đặc biệt k quá mang tính chất hút máu
    4-Mình k biết game này là bản quyền có thể sửa đổi hay không nhưng theo mình thì nên có thêm mỗi phái 2class kill : nội và ngoại