Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Mặc định Skill 100 của Thiếu lâm, một vài ý kiến bình luận.

Xin chào các anh em Thiếu lâm!

Ngày hôm nay, mở cấp 100, mình có vinh dự được hoàn thành chỉ tiêu đúng hạn và sở hữu skill 100 của Thiếu lâm. Đây là thông số skill, mình up cho các bạn chưa được biết :

Đây là 1 skill - phải nói là thông số quá bá đạo >"< Tuy còn nhiều điều phải tìm hiểu, nhưng cơ bản thì là NGON, có sự logic rất tốt trong hệ thống skill của Thiếu lâm, và hứa hẹn sẽ thay đổi phong cách chiến đấu của Thiếu lâm theo một hướng khác đi so với bây giờ. Mình xin mạn phép đưa ra vài suy nghĩ của bản thân như sau :

1. Cơ bản skill này là : khi hứng đòn, bạn sẽ có xác suất hồi Sl ,tại lv 1 là 15 * chỉ số thể chất của bạn, cứ tăng 1 skill thì tăng 1 hệ số, ví dụ lv 2 là 16* chỉ số thể chất. Hiệu ứng thứ 2 là Phật ấn, tăng Sinh lực tối đa 75% tại lv 1 ( WTF ?? cái này là tăng cột máu tối đa, có lẽ ko phải là hồi máu ) và Phật ấn tăng dam cho Thập nhị cầm long thủ.
    Ngoài tăng công cơ bản, 1 phật ấn tăng 1200 công kích kim ( 4 5 phật ấn thì sao O_o ). 1200 công kích này cố định tại mọi lv của skill. Ngoài ra có hiệu ứng cưỡng chế đối phương công kích bản thân, tạo điều kiện La hán trận phát huy sức mạnh. Phải nói là 1 skill hỗ trợ quá mạnh !!

Vấn đề mình đặt ra ở đây, là các bạn hãy cùng mình kiểm tra lại 1 số thông số sau đây :
    a/ Tỉ lệ xuất hiện hồi sinh lực, và xuất hiện phật ấn là bao nhiêu ??
    b/ Tối đa là bao nhiêu phật ấn xuất hiện cùng lúc ??
    c/ Skill có delay hay không ??? Và nếu có, thì delay bao lâu ??
    d/ Cưỡng chế đối phương công kích bản thân trong thời gian bao lâu ?

2. Xem xét kỹ lại hệ thống skill của Thiếu lâm, thì skill 100 chính là 1 mắt xích rất quan trọng, làm hợp lý tối đa phong cách chiến đấu mới của Thiếu lâm.

Trước 100 : - Thiếu lâm pk chiến trường = cách tiếp cận đối phương và sử dụng cầm long thủ càng nhanh càng tốt.
    Sau 100: - Thiếu lâm sẽ phải lựa chọn thời điểm chuẩn xác hơn, và TUYỆT ĐỐI KO DÙNG CẦM LONG THỦ trước khi xuất hiện phật ấn. Nếu pk theo cách cũ, skill 100 SẼ TRỞ NÊN VÔ DỤNG!
    Logic mình đưa ra là gì ??
    + trước 100, do ko có hồi sinh lực từ skill 100, bạn tiếp cận đối phương mà ko dùng Cầm long thủ ngay, bạn sẽ chết rất nhanh.
    + sau 100, sau khi hứng đòn đợi phật ấn xuất hiện mới dùng skill. Nhờ hiệu ứng của hồi sinh lực, bạn mới có thể làm được như vậy. Cách pk này, bạn sẽ tận dụng được skill 95 của thiếu lâm, và kết hợp nó với skill 100, bạn sẽ tạo được 1 lượng sát thương KHỦNG KHIẾP !

Hứng đòn - ( skill 95 hoạt động, tăng công cơ bản cho TL ) - xuất hiện phật ấn và hồi SL - Combo Cầm long thủ + Sư tử hống, thậm chí không cần đánh thường để tận dụng skill 95 cho La hán trận phát huy sức mạnh. Nhờ hiệu ứng cưỡng chế nên La hán trận trở nên đáng sợ hơn bao giờ hết!

Mình đang rất vội, nên bài viết rời rạc và phân tích chưa rõ ràng mạch lạc. Có thời gian mình sẽ nghiên cứu kỹ hơn và trình bày lại 1 cách khoa học hơn. Tạm thời tạo sân chơi cho anh em hiếu kỳ, và các anh tài vào đây bàn luận đối với phong cách chiến đấu mới này ( theo mình nghĩ )

Rất mong nhận được sự quan tâm của anh em đồng môn.
    Chào thân ái và quyết thắng ^^

Mặc định Re: Skill 100 của Thiếu lâm, một vài ý kiến bình luận.

Skill 100 của TL nhìn khủng quá.Không biết skill này có giúp TL bá đạo không nữa.Ai trải nghiệm skill rồi vào bàn luận nào.Còn 3 cấp nữa mới được thưởng thức em nó

Bạn Thiên Lang Nha có thể post cho mình xem skill 85 - 90 - 95 của Thiếu Lâm luôn đc không? Thank bạn nhiều.

vs skill 100 này tl đã mạnh mẽ hơn về cả khả năng sinh tồn cũng như gây sát thương, hoàn toàn là 1 đấu sĩ đỡ đòn thích hợp trong team, nhưng hơi buồn là chỉ cần lên lv là có skill, đáng ra nên có hệ thống nhiệm vụ đi kèm để cảm giác có đc skill 1 cách khó khăn, quý giá hơn

Cần thêm 1 số ý kiến và bình luận của mọi người về skill 100 của TL ( rất mong được nghe thêm ý kiến của bạn Thiên Lang Nha )

rat ba dao hoa son k chiu noi 1 hit.

Mình thấy skill 100 Tl hay , tạo thêm cơ hội sống sót cho Tl trong hỗn chiến ,vì có tỉ lệ và mình thấy tỉ lệ cũng thấp ko cao lắm , may mắn thì xuất hiện liên tục còn ko thì vẫn ngỏm như thường . Tuy nhiên có skill này thì pk thực sự cảm thấy TL khỏe hơn trước rất nhiều , vì có hiệu ứng 30% dame cơ bản ( max chắc 40% ) nên phản đam khá đau , đồng thời những người bị hút lại bị cưỡng chế công kích nên ko né được phản dame .

lên 100 đươc mấy hôm nay....kill 100 TL không biết bá đạo hay không... ở SV Trường Giang bây giờ không thấy một ông TL nào vip , được vaì ông kha khá giờ thấy chuyển qua Cb hoặc hs chơi hết .... đi chiến trường thì thôi rồi .... top từ 1 - 20 không 1 bóng TL..... giờ TL cứ nhảy vào đám đông là bị hất tung ra liền ...skill misss

Ty le ra skill 10x nhu the nao ban ,max dc bao nhieu phat an...
    Minh nghi ra skill 10x TL phai trau hon chu

e thấy thời phát dương quang đại của thiếu lâm ta sắp tới rồi, khi mà người người HS nhà nhà HS cùng với skill 100 nữa thì TL h trở thành 1 cỗ máy chiến tranh đáng sợ rùi