Trang 6/7 ĐầuĐầu ... 4 5 6 7 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 51 tới 60 của 65

Mặc định Re: Cùng thảo luận SKill 100 các phái !!!

Tv bá thì chỉ có Đm trị thôi chứ Cb thì coi như phế nhé ...
    Mình chơi Cb

Quote Nguyên văn bởi Val3ncia Xem bài viết
    thành phần điển hình của dân đọc skill xong phán ) chơi thử mới biết tại sao ng ta chê bạn ạ, chơi thử mới biết sao sau 100 côn lôn đấu phái nó nghèo nàn ntn bạn ạ.

-xin lỗi bạn đi nhé, chắc chắn bạn ko có chơi CL nên nói nghe ngọt dữ vậy. cái skill 100 đó chỉ đem ném vào mặt NM, ĐHĐ, hay cùng lắm VĐ (mấy thg như tiêu dao,..debuff cũng ko dám chém).
    -Còn về cái chuyện vũ khí 15 ))))) mình hình dung ra là ý bạn nó ntn: "ai bảo phái m yếu, vũ khí m chưa đủ 15 như bọn top công thôi. tao thấy chúng nó cầm vũ khí 15 là chém ngọt xớt à" ) là một phái thiết kế để one hit một số mục tiêu ngang đồ mình mà còn bắt ng ta phải ép đồ lên thật vip?? đúng chuẩn bài chưa đụng vào CL bao h.
    -h nói thẳng CL lên 100 chỉ có chém ĐM, CB thôi nhé. chém NM solo thì đc chứ trong loạn chiến, có 1 cái rất hay là skill 100 ko phá nổi cái đóng băng, skill 1x ko có thì đồng đội nó vả cho nát đít. chém ĐHĐ thì nó tàng hình chọc tức lại luôn khỏi chơi. chém VĐ nó bật phản cho chết chung, có khi còn ko giết nổi nó nữa kia!
    Bọn ngu ấy nói chuyện như shit!, mẹ côn luân vũ khí 15 thì phải xét solo với các phái đồ tương đương, tức là tụi nó cũng phải Vk 15 ngọc đồ Vip chẳng khác gì. Mà nếu tầm đó thì côn luân đánh đào hoa + nga mi còn mệt! nhỏ hơn 100 chém đâu chết đó, lớn hơn 100 chém đào hoa nó tàng hình, chem nga mi nó đóng băng, chém đường môn không lên chí mạng, còn các phái khác thì xác định chém mỏi tay. Đây là tôi đang nói ngang dồ nhé, còn nói chém vào mấy thằng công có ~200 thì tất nhiên nhất sát rồi!
    Ăn cũng mất tiền
    Chơi cũng mất tiền
    Ngủ cũng mất tiền
    Lao động để kiếm tiền
    Vì vậy đừng có oang oang cái mỏ đòi công bằng trong game nếu:
    không có tiền
    không chịu cày quốc.

Skill ảo quá e thật sự nản và chịu ko nổi. Và hình như NPH or NPT game thiếu thời gian Delay cho các skill có delay nhất là skill 100 gamer ko biết bao nhiêu thời gian để còn xem xét có nên chơi ko.

Quote Nguyên văn bởi khoibomcp Xem bài viết
    100 TV có vẻ bá, ko biết TL nhà mình thế nào nữa :kobiet:
    Chả biết thiên vương bá không nhưng giờ server hệ kim quá hiếm luôn, chả thấy thiên vương, thiếu lâm đâu. Côn lôn thì gần như tuyệt chủng hẳn rồi. Game này thua xa kiếm thế

Cái skill 100 Côn Luân hôm nay mới nhìn thấy rõ là:

Tôi đánh vào Hoa Sơn thì hiệ ra nguyên chữ NÉ. Skill được dịch là phá buff mà cũng bị Né. làm như bị ăn dame mà cũng bị né. Delay 42 giây mà bị nó né thì ức không chịu nỗi. Côn Luân đã không lên tiếng từ lâu nay. Nay lạ bị thế này. NPH Xoá phái CÔn Luân đi cho rồi. Giờ đi Chiến Trường toàn gặp Hoa Sơn... Hầu như toàn Côn Luân Song tu qua...

Đã thế dịch thuật skill 100 có lẻ chẳng đứa nào trong DUO biết dịch chỉ ghi đúng 1 dòng không thông số: phá buff.

minh test skil TL 100 phải nói là khá mạnh, gần như ngang công lực ko thua phái nào, chiến trường thì lúc nào cũng top 1 đến 3 chỉ cái bang còn hơi khó nhằn, nhưng mà tăng nhiều máu 1 chút thì ko thành vấn đề.
    khi solo chịu khó ăn vài hít trước khi pk để có phật ấn thì vào combo mạnh kinh khủng luôn. may ra có thiên vương ăn đc vì nó shock đame kinh quá 1 hit chết ko kịp tạo phật ấn chứ còn để sống dù chỉ còn chút máu dùng thập nhị cầm long thủ thì chỉ 1 combo hoặc vài s là đối phương chết.
    Mình chỉ thắc mắc 1 điều là số phật ấn tối đa là nhiêu thì ko thấy ghi rõ. mình thấy đc 1 phật ấn đã bá đạo rồi mà max tầm 5 phật ấn thì ko biết thế nào

Quote Nguyên văn bởi khoibomcp Xem bài viết
    minh test skil TL 100 phải nói là khá mạnh, gần như ngang công lực ko thua phái nào, chiến trường thì lúc nào cũng top 1 đến 3 chỉ cái bang còn hơi khó nhằn, nhưng mà tăng nhiều máu 1 chút thì ko thành vấn đề.
    khi solo chịu khó ăn vài hít trước khi pk để có phật ấn thì vào combo mạnh kinh khủng luôn. may ra có thiên vương ăn đc vì nó shock đame kinh quá 1 hit chết ko kịp tạo phật ấn chứ còn để sống dù chỉ còn chút máu dùng thập nhị cầm long thủ thì chỉ 1 combo hoặc vài s là đối phương chết.
    Mình chỉ thắc mắc 1 điều là số phật ấn tối đa là nhiêu thì ko thấy ghi rõ. mình thấy đc 1 phật ấn đã bá đạo rồi mà max tầm 5 phật ấn thì ko biết thế nào
    Thiếu lâm mà full 5 phật ấn thì skill Cầm long thủ đánh ra có lượng dam LỚN NHẤT so với các skill 100 khác, kể cả TV cũng ko so được.

Mình cũng trả lời bạn luôn là max 5 phật ấn cho mọi lv của skill 100. Có 1 chi tiết nhỏ mà hầu như a e TL ko biết, đó là có thể biết được hiện tại mình có bn phật ấn. Bạn hãy thử nhìn phía trên 2 ô để skill chuột trái và phải, sẽ thấy 5 hình tròn nho nhỏ. Khi có 1 phật ấn, sẽ có 1 hình tròn hiện sáng. Anh em TL có thể nhìn vào đó để biết hiện tại có bao nhiêu phật ấn.

Thân !

Phật ấn của Tl với Ngọc lộ hoàn của Tdao có tính năng gần như nhau, cast skill sẽ được nhận và giảm dần theo thời gian, nên mình thấy combo của TL vs TD là hay nhất trong hệ thống Pk, đáng lẽ CL cũng là 1 đồi thủ hay nhưng vì là con ghẻ nên

Quote Nguyên văn bởi LạcNhạn Xem bài viết
    Đọc thì ngộ ra là
    Skill 100 của DHD tính % theo công thức khoảng cách x7 = bao nhiêu đấy chia cho 1000 thì ra % tăng dame thử tính là max range của DHD là 720x7 /1000 ~ 45-50% công kick phê lòi đây, đã hiểu tại sao bên tàu toàn đeo súng ( skill tính lv 1 )

Skill của TV thì kinh khủng mình thử tính trên k8 vũ khí 10 là mặt bằng sv mình công cơ bản của TV là vào khoảng 3k
    Thế thì là 3k x 200 cộng với 160 ck nhẫn 110 ck vũ khí + ck kim trên 1x = cỡ khoảng 7-800 x180% là cỡ 2k , đại loại thế tổng lực tay của skill vào cỡ 8k cho vũ khí 10 k8 thế này mà hit crit thì
    Dự là với tình trạng các sv HS đang tràn ngập, sau 100 TV sẽ là 1 thế lực mới
    Vâng skill 1 ĐHĐ, 720*7/1000= 45~50 (skill 1), tuyệt
    P/s: Max skill 100 la 25%.
    Mà hình như ĐHĐ ko có skill nào phạm vi 720 hay sao ak bạn, mà hình như 720*7/1000 cũng xém = 45~50 hay sao đó

Các bạn cứ chơi theo phái nào mình thấy thích thui.Đó mới là sự hấp dẫn của game.Mỗi ng 1 sở thích, mỗi người 1 phái, mỗi người có cách chơi cách đánh khác nhau, và mỗi người đầu tư để trở thành bá đạo theo cách khác nhau...keke.Mình thích VĐ và vẫn gắn bó với nó từ VLTK 1, Kiếm Thế,...cho đến NKVS.Không thấy ai thảo luận về skill 100 của VĐ cũng đủ bít nó ntn rồi đúng ko?Mình cũng khá thất vọng nhưng thích là chơi thoai...