Trang 3/3 ĐầuĐầu 1 2 3
Hiện kết quả từ 21 tới 29 của 29

Mặc định Re: Góp Ý Riêng đến NPH về Tính Năng Thiên Giáng Hồng Phúc

Quote Nguyên văn bởi Ngạo Xem bài viết
    Các bạn tiếp tục góp ý nhé. Cảm ơn ý kiến của các bạn!
    người ta góp í thì mong các bạn sẽ điều chỉnh cho hợp lý . để toàn anh em trong game đếu có thể tham gia. chứ ko phải cứ "cám ơn ý kiến của bạn đã đóng góp ". mong rằng sẽ có điều chình trong thời gian sớm nhất . chứ ko event để đấy mà chả ai tham gia thì cần event ra làm gì.

Quote Nguyên văn bởi LoveStory Xem bài viết
    bạn nói ngu vkl ra, even mà đồ ngon rớt ầm ầm thì đóng cửa cmn game đi,như đi tvp thử hỏi bao nhiều người rút thưởng mới rót ra đồ ngon như toái phiến, ff3...chứ bỏ ra 5kv mở toàn tp ngon, ff....thì loạn ak thử nhìn mặt bằng các game khác đi rồi nói nhé, có game even phải bỏ vài chục thậm chí vài tram củ mới ra đồ xịn..thật sự chơi qua mấy chục game thì thấy game này là ít hút máu nhất thế mà cỏn than lên than xuống, thôi ông chơi mẹ pikachu ấy, chả tốn xu nào

theo mình ấy, hạn chế 1 ngày mở 20 cái, tăng phần thưởng, và nên có 1 số phần thưởng không khóa, đồng thời tăng giá hồng phúc lệnh lên 500 - 1000v / 1 cái. khi đó mỗi lần click mở mới có cảm giác hồi hộp.....
    đại bộ phận chơi game là học sinh. sinh viên tăng lên 500v-1kv như ông nói thì người ta chơi game cần quái gì cái event để 500v- 1000v đấy tích vào mà mua đồ cho nhanh . nếu ông là 1 người đi học chưa làm ra tiền ông cậy tủ của bố mẹ ông ra nạp game để mở event à . hay đi ăn cắp :-j
    Lần sửa cuối bởi meobill; 13-10-2013 lúc 04:30 PM

Quote Nguyên văn bởi Tử Di Xem bài viết
    Mình góp ý thế này ai có vip đạt sôi nổi 20, 40,... nhận 1 lần => ngày 5 lần free ko vip thì 80, 100 sôi nổi => 2 lần free còn ai muốn hơn thì tiếp tục = vàng ko khóa và giảm giá xuống 50v như thế chắc ko còn ai thắc mắc
    Ý kiến bạn giống mình đấy, mình thì nghĩ VIP nhận free ngày 4/lần, ko VIP thì ngày 2/lần đồng thời giảm giá HPL xuống 50v/1c. Vậy là hợp lý nhất.

Quote Nguyên văn bởi Leynet Xem bài viết
    Trước hết tính năng này thuộc dạng thử vận may trong game khá là vui nhưng có những bất cập sau đây:
    - số lượng hộp mở max trong ngày là quá nhiều 50 hộp >>> mọi người cũng mệt mỏi khi phải đi cày ra làm hoạt động kiếm hộp.
    - hồng phúc lệnh bán 100 vàng thực sự là hơi mắc theo mình nghĩ
    * tổng lại để mở max 1 ngày 50 hộp cần tới xấp xỉ 170k VND/ngày sẽ khiến cho game thủ dễ nản và số lượng người tham gia tính năng này sẽ ngày càng giảm chỉ khoảng chừng 20-30 người/sv có thể chơi liên tục mỗi ngày 50 hộp.

Và h mình muốn góp ý thế này:
    - giảm số lượng hộp có thể mở 1 ngày xuống còn tầm 10-12 hộp ( như even kim đản)
    - giảm giá thành hồng phúc lệnh xuống còn 50 vàng.
    Theo đó thì mỗi ngày người chơi sẽ chỉ cần bỏ ra khoảng chừng 20k =1 tô phở sáng là có thể tham gia max tính năng này. như vậy số lượng người chơi max tính năng này sẽ nhìu hơn rất nhiều ( mình dự kiến có thể lên đến con số 300 người tham gia mỗi ngày) như vậy lợi nhuận thu dc sẽ cao hơn so với duy trì tính năng như hiện h.
    tốt nhất nên free, chứ bằng kiểu mình 20k 1 ngày là chỉ số nhỏ thậm chí rất nhỏ, nhưng đối với các ae cày cuốc hay kinh tế eo hẹp ( nhà nghèo ấy) 20k có thể là quá đắt, nếu tham gia đủ thì ko nói nếu tham gia đủ, đối với ae trong sv sẽ khá thua thiệt, mới hôm qua thằng bạn mình ngang CL mình là 278,9 bữa nay với hôm qua nó mở liên tục 100 hộp công lực bây giờ của nó là 287,2 hơn rất nhiều nếu tình trạng tính năng này vẫn giữ nguyên e là một ngày nào đó không xa toàn bộ game thủ sẽ nghỉ game = NKVS là sản phẩm thất bại có thể sẽ tuyên bố đóng cửa game

Mặc định Re: Event có quá đắt đỏ???

Chuẩn. 100v là quá đắt. Nói chung nph chỉ chú trọng đến 500 người có công lực đầu sever vì ít nhiều họ lắm tiền. Sever linh giang bây giờ ngào dc ra, biến ra thành khác thì vắng tanh. Bãi train cũng vậy. Rao bán acc thấy càng nhiều, gia tộc, bang giải thể như nấm. Nghĩ mà nản. Thôi thì tham gia cho vui, khi nào nghỉ hết thì mình nghĩ theo.

Mặc định Re: Thiên Giáng Hồng Phúc-Tính năng mới giành cho người có tiền ?

Tương đương võ lâm truyền kì, có khi còn hơn. Làm quá thì gamer nghỉ hết chứ có gì đâu. Quy luật mà.

Thôi đi mấy pa sida obama.Con sv linh giang nè.nạp 30k vẫn k7 sắp k8 thôi.Sv vắng.xin lỗi bạn chứ bạn đã TDLT và săn boss chưa?.bắn pháo hoa chưa.Hơi bị đông đấy.Còn cái quà này.ai có dk thì nạp.ko thì thôi.có gì phải quẩy lên.chúng mày muốn max 50 hộp
    ra tp 3 4 5.mà ko bỏ 1 xu.thì suy ngĩ lại.game người ta mở ra.giống như 1 quán ăn.vào đó ăn thì fải tốn tiền.ko ai cho ko gì cả.họ mua source game này.tốn cũng ko ít.chi phí vận hành server.nhân viên.kỹ thuật.ở đó mà 50 với 100.100 là dc rồi.có thì mua.ko thì lặng lẽ mà cày 1 ngày 2 hộp.mở ra kiếm 700v khoá.đại gia cũng ko dám mở 1 ngày 50 cái đâu.đâu ai khùng như thế.nên suy nghĩ lại.Chơi game free.đừng đòi hỏi nhiều.Đã cho người ta cái quái gì đâu mà ý kiến.Chừng nào nạp vào 200 300 củ mà server nó đóng lúc đó hãy nói.suy ngĩ lại.Thằng ngèo mua max 50 hộp/ngày.thằng giàu thì sao ?.bộ nó ko biết mua chắc.Các bạn suy nghĩ lại.Game ko fải trên trời rớt xuống mà xin xỏ này nọ

Quote Nguyên văn bởi Ngạo Xem bài viết
    Các góp ý về tính năng Thiên Giáng Hồng Phúc các bạn post tại đây nhé, mình sẽ tổng hợp và đưa lên bộ phận liên quan.
    Thân!
    Mình góp ý thế này, nếu đã gọi là tính năng thì NPH cho mẹ giá hồng phúc lệnh cao lên nữa đi, khoang 200v chẳng hạn,lúc đó người ta thấy mở hộp hồng phúc sẽ đắt hơn là mua thủy tinh hợp hay nguyên liệu, và họ sẽ ko bỏ tiền mua hồng phúc lệnh. Đến khi đó thì có hay không có hồng phúc thì cũng sẻ chẳng ảnh hưởng gì đến ai. Tính toán sao cho để đất sống cho dân cày tiền nữa chứ, đồ không khóa giờ rớt giá thảm hại, đại gia có tiền thì cứ click trên kì trân các, đâu có thèm mua vật phẩm của các gamer khác.

vấn đề giá Hồng Phúc Lệnh mình ko bàn ở đây. NPH nên fix lại việc nhận Hồng Phúc Lệnh từ quả 40 là được rồi. như thế 1 ngày mỗi 1 người được 4 lần mở tree. Còn cái cũng thắc mắt cái công thức này :
    vật liệu khóa + hoạt lực khóa = khóa
    vật liệu khóa + hoạt lực ko khóa = khóa
    vật liệu ko khóa + hoạt lực khóa = khóa
    vật liệu ko khóa + hoạt lực ko khóa = ko khóa....
    như công thức này tại sao
    Thiên Giáng Hồng Phúc ko khóa + Hồng Phúc Lệnh ko khóa = khóa

có lý do cả đấy bạn à , nếu mà mở ra toàn đồ không khóa thì đồ không khóa lại rớt giá thôi ! Dân cày lại ca thán , nói chung là rắc rối lắm