Trang 3/4 ĐầuĐầu 1 2 3 4 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 34

Mặc định Re: Gửi những người thích dzô bang mạnh

@BảoKaKa: Đọc cho kỹ để hiểu ý người ta
    Thớt nói vào bang mạnh mà cứ tới hoạt động là điểm danh, tranh đoạt thua thì bị chửi, đánh boss thì làm chó canh cửa ... dù cho có chém gió, đc lòng người trong bang cũng ko = thằng top cl <20.

Quote Nguyên văn bởi PéTy_Đean Xem bài viết
    Vấn đề này thì chắc chắn sẽ xảy ra ở hầu hết các server thôi , lý do đơn giản là các TOP CL cứ chui hết vô 1 tộc lập bang ngay từ khi mở sv thì làm sao mà có sự phân tranh???
    Thêm nữa cũng là do ý thức của ae khi chơi game, mới đầu vô hào hứng lắm, sau miss boss 1-2 ngày, rồi bang ko có lãnh thổ là xin ra nhảy hết về bang mạnh, ngồi mát ăn bát vàng mà biểu sao họ ko thích.
    Đấy, tại vì sao mà trước đây có bác nào lập topic nói về tình nghĩa trong game NKVS nó nhạt lắm, ko như các game kiếm hiệp xưa.

Bác ở Thiên Sơn chơi char gì vậy . Hê hê ngày xưa thì hùa nhau vào chửi Long Môn, chửi top cl xong khi người ta nhảy ra lập bang thì lại nhảy hết vào, đúng là miệng lưỡi không xương mà.
    gato ma.nhung top 10 CL bang NT het.the bac choi char gi the.

Quote Nguyên văn bởi HaiHa Xem bài viết
    @BảoKaKa: Đọc cho kỹ để hiểu ý người ta
    Thớt nói vào bang mạnh mà cứ tới hoạt động là điểm danh, tranh đoạt thua thì bị chửi, đánh boss thì làm chó canh cửa ... dù cho có chém gió, đc lòng người trong bang cũng ko = thằng top cl <20.
    Ngay cái tiêu đề là đã có vấn đề r. Cái này là đánh đồng rồi chứ còn gì nữa bạn, nói như z thì cho mình hỏi ai cũng k đc quyền vào bang mạnh à Nếu như ng trong bang đó đã coi bạn như z thì bạn ra đi là tất yếu, nếu bạn còn ở lại thì mình cũng chịu, cái gì cũng có 2 mặt của nó, không thể nghe ng này nói đúng thì mình cho là đúng đc. Ngay cái tiêu đề là đã có vấn đề r. Vả lại game nó cũng giống cuộc sống thôi, hãy suy nghĩ trước khi hành động bạn à, thực sự là thớt đang đánh đồng tất cả. Mình chỉ nói ý kiến của mình, tks

Đấy ng ta gọi là xã Hội ảo giống ngoài thôi, kêu làm gì, , ngoài làm gì có ai kêu thằng nọ thằng kia lắm tiền bất công kêu làm gì cho khản cổ họng

Bang mạnh thì theo time sẽ tàn thôi
    Lần sửa cuối bởi Tử Thần; 28-10-2013 lúc 06:14 PM

Giờ đi tranh đoạt lãnh thổ chán vãi lều, như Trường Giang tối qua mấy con lợn top đầu(Cachiva, MiuLe,... bang Thiên) nó đứng ở chỗ xuất bang Sat ở phượng tượng mà cả bang éo đánh nổi @@.
    Game ngày càng chán, khủng thì ngày càng khủng, lắm tiền đè chết người

Bang mạnh là bang mà mọi người chơi kết hợp với nhau 1 cách tự nguyện và hợp ý. Topic này nói những bang được cho là mạnh nhất sever nhưng mang bản chất "cai trị" hơn là "đoàn kết".

Còn cái vụ săn boss, bang tui k săn được k phải là do không có sự chỉ đạo tốt hay anh em không đoàn kết mà là thực lực có sự chên lệch quá lớn. CL cao tụ họp hết vào các bang "mạnh" nên bang tui toàn những anh em Cl dưới 230, do năng lực bản thân có hạn nên khi bị các top công lực cao chặn, canh cửa tại những điểm hồi sinh thì anh em khó lòng thoát ra được.
    Nếu các bạn vào bang toàn top CL mà cảm thấy "chơi được" thì cứ việc, tui đã đi nhiều bang được cho là mạnh nhưng không phải thằng nào cũng nói chuyện nghe lọt lỗ tai đâu. Sống phải có lòng tự trọng, kể cả trong game, ý tui chỉ là vậy thôi

cứ từ từ sẽ có biến động k gì là mãi mãi cả.ví dụ cụ thể sever tương dương biện kinh.bang độc cô độc bá lúc đầu là trâu nhất phá hoại mất dạy đồ sát các mem khác dủ kiểu ks boss.... giờ thì sao? độc bá thì chỉ còn lại bang là 1 bang trung bình, độc cô thì khỏi nói tộc đâịgia của a cachival ra đi thì mất dần các map đến bos 85 k ăn nổi 1 con.k gì có thể đoán đc trước đâu.vào tộc mạnh thì sẽ lắm chuyện,chơi game chọn 1 bang vui vẻ phù hợp với khung thời gian của m là được zô bang mạnh rồi bắt hd này nọ mệt k dc thì kick rồi thấy thằng nào yếu thì hiếp rồi vác mác bang đi lừa đảo.... cứ tàng tàng mà chơi

Tôi rất thíck bài viết của bạn - rất chính xác như mong mỏi của nhìu người.

Quote Nguyên văn bởi Tiros Xem bài viết

Các bạn chơi game mà cứ thíc dzô bang mạnh thì nó mất cái dzui

Về tổng thể, xã hội game phân hóa càng nhiều bang thì chơi càng dzui giống như thời tam quốc, Chư hầu khắp nơi đánh nhau mới sướng. Thống nhất lại như thời Tần Thủy thì chỉ còn cày, cày, cày vì không biết đánh với ai vì có bang nào đánh nổi với bạn đâu => Cầm acc pro tự kỷ vì không ai pk với mình.

Về Bang hội, vào bang mạnh chủ yếu chỉ là săn boss, hoạt động thì té le cả ra, đách chó gì cũng điểm danh, vắng thì kick, chẳng còn thời gian thưởng thức cái sướng của game theo sở thíc bản thân. Săn được boss thì im re, không săn được thì hò hét, gào thét, chửi bới, sỉ vả. mất lãnh thổ thì cay cú, kick tộc v.v.. và còn rất nhiều hành vi thiếu tính nghĩa hiệp khác. Chơi game là để giải trí, vào bang mạnh làm gì để áp lực, giải trí mà bị áp lực thì nghỉ - khỏe cho rồi.

Về cá nhân, nếu acc bạn thuộc hàng TOP trong bang hoặc tộc thì mới có cửa vào PT dame boss, còn không thì đứng ngoài canh cửa, nói khó nghe chút là "làm chó canh cửa" cho tụi nó ăn boss. Điểm vinh dự võ lâm thì chúng lấy, các bạn chỉ hửi chút nhang khói mà tụi nó gọi là "lương". Xin lỗi chứ đồng lương tụi nó phát 1 tháng dc bao nhiêu mà lại đi làm thân trâu ngựa như vậy ???? tụi nó mà kêu thì phải cầm cờ chạy ào ào, tui thấy nhục vkl

Bang theo tui là anh em chơi chung cho vui, săn boss bữa nào đông mọi người thì săn cho nó vui, k dc thì thôi, lãnh thổ thì đánh tẹc ga, không undertable với ai. chơi như vậy mới thấy cái tự do, cái tôi của bản thân, cái sướng của chí anh hùng hào kiệt. Game thôi mà cũng nhịn nhục như thế thì ngoài đời tui hok biết mấy bạn còn lòn cúi đến mức nào

Cái quan trong nhất là xã hội game phải có nhiều bang như tui nói ban đầu. Lúc đó chơi mới dzui, bang nào cũng ngang nhau nên pk rầm rộ chứ không phải như bây giờ. Đìu hiu và yên ắng vô cùng vì các bang mạnh thì undertable chia phần với nhau, bang yếu thì ăn lén, ăn lút.

Game như vậy các bạn sẽ thấy tương lai acc pro của các bạn sẽ pk với boss và đi CT thôi

Ỷ Thiên _ Biện Kinh _ Thái sơn.

giành đc ngũ trượng nguyên là hay lắm rồi đấy diegoarmando ạ
    chứ nó mà kéo qua diệt cùng là ko có lãnh thổ lun