Trang 1/4 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 34

Thumbs down Gửi những người thích dzô bang mạnh

Các bạn chơi game mà cứ thíc dzô bang mạnh thì nó mất cái dzui

Về tổng thể, xã hội game phân hóa càng nhiều bang thì chơi càng dzui giống như thời tam quốc, Chư hầu khắp nơi đánh nhau mới sướng. Thống nhất lại như thời Tần Thủy thì chỉ còn cày, cày, cày vì không biết đánh với ai vì có bang nào đánh nổi với bạn đâu => Cầm acc pro tự kỷ vì không ai pk với mình.

Về Bang hội, vào bang mạnh chủ yếu chỉ là săn boss, hoạt động thì té le cả ra, đách chó gì cũng điểm danh, vắng thì kick, chẳng còn thời gian thưởng thức cái sướng của game theo sở thíc bản thân. Săn được boss thì im re, không săn được thì hò hét, gào thét, chửi bới, sỉ vả. mất lãnh thổ thì cay cú, kick tộc v.v.. và còn rất nhiều hành vi thiếu tính nghĩa hiệp khác. Chơi game là để giải trí, vào bang mạnh làm gì để áp lực, giải trí mà bị áp lực thì nghỉ - khỏe cho rồi.

Về cá nhân, nếu acc bạn thuộc hàng TOP trong bang hoặc tộc thì mới có cửa vào PT dame boss, còn không thì đứng ngoài canh cửa, nói khó nghe chút là "làm chó canh cửa" cho tụi nó ăn boss. Điểm vinh dự võ lâm thì chúng lấy, các bạn chỉ hửi chút nhang khói mà tụi nó gọi là "lương". Xin lỗi chứ đồng lương tụi nó phát 1 tháng dc bao nhiêu mà lại đi làm thân trâu ngựa như vậy ???? tụi nó mà kêu thì phải cầm cờ chạy ào ào, tui thấy nhục vkl

Bang theo tui là anh em chơi chung cho vui, săn boss bữa nào đông mọi người thì săn cho nó vui, k dc thì thôi, lãnh thổ thì đánh tẹc ga, không undertable với ai. chơi như vậy mới thấy cái tự do, cái tôi của bản thân, cái sướng của chí anh hùng hào kiệt. Game thôi mà cũng nhịn nhục như thế thì ngoài đời tui hok biết mấy bạn còn lòn cúi đến mức nào

Cái quan trong nhất là xã hội game phải có nhiều bang như tui nói ban đầu. Lúc đó chơi mới dzui, bang nào cũng ngang nhau nên pk rầm rộ chứ không phải như bây giờ. Đìu hiu và yên ắng vô cùng vì các bang mạnh thì undertable chia phần với nhau, bang yếu thì ăn lén, ăn lút.

Game như vậy các bạn sẽ thấy tương lai acc pro của các bạn sẽ pk với boss và đi CT thôi

Ỷ Thiên _ Biện Kinh _ Thái sơn.

Mặc định Re: Gửi những người thích dzô bang mạnh

tình hình là game chỉ còn đại gia chơi với đại gia, các bang nghỉ giải tán hết rồi

Quote Nguyên văn bởi Tiros Xem bài viết
    Về cá nhân, nếu acc bạn thuộc hàng TOP trong bang hoặc tộc thì mới có cửa vào PT dame boss, còn không thì đứng ngoài canh cửa, nói khó nghe chút là "làm chó canh cửa" cho tụi nó ăn boss. Điểm vinh dự võ lâm thì chúng lấy, các bạn chỉ hửi chút nhang khói mà tụi nó gọi là "lương". Xin lỗi chứ đồng lương tụi nó phát 1 tháng dc bao nhiêu mà lại đi làm thân trâu ngựa như vậy ???? tụi nó mà kêu thì phải cầm cờ chạy ào ào, tui thấy nhục vkl
    Bạn nói tuy khó nghe mà đúng thiệt, làm người khó làm chó dễ, dễ hơn nữa là trong game.Vấn đề là làm sao ý thức để biết mình là người hay chó đây ? Và làm cách nào để phấn đấu từ chó thành người ?

Đó là thực trạng của Thái sơn- BK ..Sever có 5 bang mạnh nhất thì 4 bang hùa vào đỡ cho nhau ăn bos ..Đông phong + Khí Phách + Omega + Royal..chỉ còn lẻ loi mỗi Cuồng Sát chống trọi lại sự uy hiếp từ mọi mặt của 4 bang )..Bang ko phải là yếu cho lắm nhưng mỗi thằng 1 cổng thì thật sự khó có cửa cho Cuồng Sát ........
    P.s: Giá như cả sv đánh lộn ko có liên minh liên miếc gì có phải vui hơn ko..cứ chăm chăm ôm boss + lãnh thổ phân chia từ trc rồi thì chả còn hứng thú gì nữa )

like cho thớt 1 nhát, đúng là phải đông vui và có sự tranh chấp mới vui, chứ cứ 2 bang chia nhau ăn boss vs TDLT thì rất nhàm

trước có 1 thằng đệ ở bang kẻ thù, quen nó và TC cho nó hoài mặc dù 2 bang lúc đó đang ghét nhau đỉnh điểm, sau này bang nó tan rã, mình có gọi nó qua bang mình chơi, bang mình top 1 mà nó nhất định ko qua, bang nó ko ăn đc boss, ko có lãnh thổ nhưng nó bảo chơi vs mấy anh em vui rồi, qua bang mới ko thích làm mình càng thích cách chơi của nó và gọi nó qua bằng đc mà nhất định nó ko qua. Không như 1 số thằng thấy tộc yếu yếu là bỏ anh em chạy qua tộc mới, bang top

- Một vấn đề nữa là tộc mình săn boss thì gom vật phẩm bán phát lương cho anh em, vậy mà 1 số mem mới vào khi ks nhặt đc vũ khí hiếm thì lòng tham nổi lên,chuồn chuồn luôn, cái vk quý thật nhưng cũng chẳng đáng để làm như vậy, ít vàng anh em ko tiếc, nhưng nó làm mem cũ đề phòng cảnh giác mem mới, ko cho họ và pt dame boss, chỉ đứng ngoài pk, như thớt nói là chó canh của ấy,rất thiệt thòi cho mem mới, làm họ khó hòa nhập với mọi người và ko đc đói xủ công bằng

Chơi game phải tạo đc cảm giác thích thú gắn bó, tích lũy dần để đứa con tinh thần mạnh lên, chứ đừng cuốn mình vào cuộc chạy đua cường hóa, nâng đồ, lên công lực, ko theo đc thì chán nản, theo được thì mệt mỏi tốn quá nhiều thời gian, để rồi game trở lên nhanh nhàm chán => bỏ game

Bang gây áp lực cho thành viên quá , bang mình cứ ai vắng là ko dc lương vậy thôi !
    Bang của thớt gây sức ép quá lớn , đâu phải ai củng rãnh rổi vào giờ lãnh thổ , săn boss hoài .. hở tí là kích khỏi bang
    Kỉ luật cao thế thì chỉ tồn tại 1 khoản thời gian ngắn thôi

Quote Nguyên văn bởi LoveList Xem bài viết
    Đó là thực trạng của Thái sơn- BK ..Sever có 5 bang mạnh nhất thì 4 bang hùa vào đỡ cho nhau ăn bos ..Đông phong + Khí Phách + Omega + Royal..chỉ còn lẻ loi mỗi Cuồng Sát chống trọi lại sự uy hiếp từ mọi mặt của 4 bang )..Bang ko phải là yếu cho lắm nhưng mỗi thằng 1 cổng thì thật sự khó có cửa cho Cuồng Sát ........
    P.s: Giá như cả sv đánh lộn ko có liên minh liên miếc gì có phải vui hơn ko..cứ chăm chăm ôm boss + lãnh thổ phân chia từ trc rồi thì chả còn hứng thú gì nữa )
    sao bạn ko nói thẳng ra lun là bang bạn mạnh nên 4 bang kia mới gộp lại , nói xéo kiểu đó thì ít ai hiểu lắm bạn à , có tụi bầy đàn bang của bạn hiểu thou . Tuần này về chiếm lại cái Dương Châu an cư lập lại trật tự cho bầy đàn của bạn đi nhé

Đồng ý với ý kiến của chủ thớt,mình cũng chơi SV Thái Sơn đây,cũng trong bang RoYal,nhưng chỉ sinh hoạt với 1 pt ae với nhau.
    Dạo gần đây đi tranh đoạt lãnh thổ rất chán,thằng BC nó liên minh với Đông Phong,Khí Phách đánh một mình bang Cuồng Sát,có vậy mà tụi nó cũng cho là tự hào khi đánh CS còn 0 lãnh thỗ.
    Còn về việc áp lực khi vào bang mạnh,cái này cũng có một phần đúng thui,vì bang mạnh thì phải KS được boss để phát lương cho tộc,mà muốn KS được boss thì thành viên phải từ khá trở lên,pt phải đông,online thường xuyên.Ngoài ra thì còn 1 cách để ko bị kick ra tộc là bạn phải vip có tiếng nói trong tộc thì ko ai dám đụng đến bạn,như kiểu thấy người sang bắt quàng làm họ vậy.

Tui thấy bực mình cái lũ "thích theo đuôi" còn tỏ vẻ dũng sĩ. Bài tui viết ở đây là để khuyên các bạn đang có ý định vô bang mạnh để chơi. Còn những thành phần "bám đuôi ăn đồ bỏ mứa" thì k thèm nói đến. Hum qua cả bang tui săn con boss 85 (vì bang tui k mạnh) ks với 1 tộc của tụi Đông Phong. Cơ bản là tộc nó VIP vì toàn Ngạo với Ỷ nhưng mà "Mãnh hổ nan địch quần hồ" cả bang tui lận mà thế là tụi nó bị đánh "lên bờ xuống ruộng", "vật vã con hà mã" nhưng cũng ăn dc boss, boss xong tụi nó kéo cả tập đoàn ăn bám lên pk (ỷ với ngạo)quá đông nên tụi tui rút binh. Kết quả là có 1 số thành phần cay cú quay ra chửi bới kêu tụi tui del acc vì có 1 boss 85 cũng kéo cả bang lên, rẻ rách, chê acc k bằng con cave v.v.. Đúng là chó cậy gần nhà, gà cậy gần chuồng mà Thấy nhục dùm tụi nó quá

Dzô bang mạnh thì dc cái lấy thịt đè người nhưng chỉ làm "beep" thôi. cái acc của tụi nó còn chưa có giá trị bằng 2 viên ngọc tui khảm nữa mà la ó như thể nó là VIP lắm ấy anh ấy tự tin vì anh ấy có cái "chuồng" sau lưng anh ấy

Bạn nên nghỉ chơ game, dắt xe ra ngoài mua 1 cái bánh GATO ăn đi
    Lần sửa cuối bởi DươngThiên; 23-10-2013 lúc 01:56 PM