Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Mặc định Xin hướng dẫn chi tiết cách giao dịch đồ trên TTGD

Như tiêu đề mình chưa hiểu rõ về cách thức giao dịch cụ thể như thế nào để đặt mua một món đồ trên TTGD được thành công. Ví dụ như hôm qua mình có chuyển 1 con ngựa 100 từ acc phụ qua acc chính bằng cách acc chính lên TTGD đặt mua và acc chính để giá với số lượng đặt cược vàng mở là 3 vàng. Tuy nhiên, sau khi acc phụ của mình bán lên thì acc chính ko mua được. Mình ko rõ cách thức đặt giá làm sao để mua được cả (mình cũng ko biết cách đặt làm sao để xem giá đặt mua cao nhất hiện tại cả )! Rất mong ai biết về cách giao dịch trên TTGD thì hướng dẫn chi tiết giúp mình! Cảm ơn các bạn rất nhiều!

Mặc định Re: Xin hướng dẫn chi tiết cách giao dịch đồ trên TTGD

bạn phải đặt vàng không khóa hơn các người khác thì mới đc...đặt như thế ai cao hơn thì hàng sẽ về người đó nhé

Quote Nguyên văn bởi phanngocphi17 Xem bài viết
    bạn phải đặt vàng không khóa hơn các người khác thì mới đc...đặt như thế ai cao hơn thì hàng sẽ về người đó nhé
    Trước tiên mình cảm ơn bạn nhưng vấn đề là mình không biết nhìn cái tỷ lệ đặt vàng không khóa của người khác ở đâu để mình đặt hơn ấy!

bạn click vào chữ đặt thì bạn thấy thông tin đã đặt. Còn ko bạn cứ click đặt mua thì bạn cũng sẽ thấy dc giá đặt mua của người khác cao nhất là bao nhiêu. Nằm phía bên trái đó. Khi bạn là người đặt giá cao nhất thì bạn sẽ có chữ đầu trong phần đặt mua của bạn. Tại giờ mình săp đi công việc nên ko up hình tỉ mỉ lên cho bạn xem dc.

Quote Nguyên văn bởi Bé Gấu Xem bài viết
    bạn click vào chữ đặt thì bạn thấy thông tin đã đặt. Còn ko bạn cứ click đặt mua thì bạn cũng sẽ thấy dc giá đặt mua của người khác cao nhất là bao nhiêu. Nằm phía bên trái đó. Khi bạn là người đặt giá cao nhất thì bạn sẽ có chữ đầu trong phần đặt mua của bạn. Tại giờ mình săp đi công việc nên ko up hình tỉ mỉ lên cho bạn xem dc.
    Thanks Bé Gấu! Mình cũng đã đọc hướng dẫn của bạn nhưng vẫn mơ hồ quá! Lúc nào rảnh up hình hướng dẫn chi tiết dùm mình nha!

Đầu tiên bạn vô TTGD,giả sử chọn mua Tử thủy tinh nhé

Sau đó bấm vô chữ Đặt ở mục của Tử thủy tinh sẽ hiện lên bảng Thứ tự đặt mua.Ở đây ta thấy tổng cộng có 3 người đặt mua.

Người đặt giá cao nhất là người đặt 3 vàng không khóa với số lượng mua là 2 viên.Vậy tức là nếu ai đó đem bán vào TTGD bất kỳ viên nào thì nó sẽ bán cho người này trước.

Bạn tắt đi, rồi bấm vào chữ Đặt mua (của mục Tử thủy tinh) sẽ hiện ra bảng mới

Bảng trên có sự thay đổi là chỉ còn 2 người đặt mua, ta không cần quan tâm.

Tiếp tục bấm con trỏ chuột vào cái ô mình đánh dấu vàng

Ô này là nơi bạn đặt số tiền để bạn mua,dong chữ trắng là vàng không khóa, đặt con trỏ vô đó, bấm nút Backspace sẽ điều chỉnh được số tiền mình muốn đặt

Vì 2 người kia có người đặt cao nhất là 2 vàng, do đó minh đặt 3 vàng chẳng hạn,cái này tùy bạn, nhưng phải cao hơn họ.

Rồi ở dưới bạn muón mua mấy viên thì tự điều chỉnh.Xong thì bấm xác nhận đặt hàng.(ở đây do mình không đủ vàng nên ko sáng nút Xác nhận đặt hàng)

-Lưu ý để đặt giá thì phải có vàng không khóa, TTGD sẽ thu phí loại vàng này.Thỉnh thoảng vô xem có ai đặt hơn mình không để điểu chỉnh.Còn muốn yên tâm, thì tìm thời điểm không có ai đặt, rồi nhanh lẹ chuyển hàng.
    Lần sửa cuối bởi Bánh Mì Gừng; 22-10-2013 lúc 03:31 PM

Quote Nguyên văn bởi Bánh Mì Gừng Xem bài viết
    Đầu tiên bạn vô TTGD,giả sử chọn mua Tử thủy tinh nhé

Sau đó bấm vô chữ Đặt ở mục của Tử thủy tinh sẽ hiện lên bảng Thứ tự đặt mua.Ở đây ta thấy tổng cộng có 3 người đặt mua.

Người đặt giá cao nhất là người đặt 3 vàng không khóa với số lượng mua là 2 viên.Vậy tức là nếu ai đó đem bán vào TTGD bất kỳ viên nào thì nó sẽ bán cho người này trước.

Bạn tắt đi, rồi bấm vào chữ Đặt mua (của mục Tử thủy tinh) sẽ hiện ra bảng mới

Bảng trên có sự thay đổi là chỉ còn 2 người đặt mua, ta không cần quan tâm.

Tiếp tục bấm con trỏ chuột vào cái ô mình đánh dấu vàng

Ô này là nơi bạn đặt số tiền để bạn mua,dong chữ trắng là vàng không khóa, đặt con trỏ vô đó, bấm nút Backspace sẽ điều chỉnh được số tiền mình muốn đặt

Vì 2 người kia có người đặt cao nhất là 2 vàng, do đó minh đặt 3 vàng chẳng hạn,cái này tùy bạn, nhưng phải cao hơn họ.

Rồi ở dưới bạn muón mua mấy viên thì tự điều chỉnh.Xong thì bấm xác nhận đặt hàng.(ở đây do mình không đủ vàng nên ko sáng nút Xác nhận đặt hàng)

-Lưu ý để đặt giá thì phải có vàng không khóa, TTGD sẽ thu phí loại vàng này.Thỉnh thoảng vô xem có ai đặt hơn mình không để điểu chỉnh.Còn muốn yên tâm, thì tìm thời điểm không có ai đặt, rồi nhanh lẹ chuyển hàng.
    Quá tuyệt! Thanks bạn Bánh Mỳ Gừng nha!

Còn muốn quăng vật phẩm lên để người khác đặt mua thì sao bạn??? cái này mình chưa hiểu lắm....

mình là tân thủ xin hỏi là gd ở ttgd như trên có nghĩa là người bán chỉ nhận được vàng khóa và người mua chỉ nhận được vàng khóa thôi à. và có cách nào để chuyển đồ khóa ( cùi cùi thôi ) từ acc cũ sang acc chơi lại không ạ

Quote Nguyên văn bởi QuanAlong Xem bài viết
    Còn muốn quăng vật phẩm lên để người khác đặt mua thì sao bạn??? cái này mình chưa hiểu lắm....
    nếu muốn quăng vật phẩm để người khác mua thì phải đạt điều kiện người đặt mua vật phẩm đó là người đặt giá cao nhất cho vật phẩm đó nhé

Quote Nguyên văn bởi Đẹp Zai Sát Thủ Xem bài viết
    mình là tân thủ xin hỏi là gd ở ttgd như trên có nghĩa là người bán chỉ nhận được vàng khóa và người mua chỉ nhận được vàng khóa thôi à. và có cách nào để chuyển đồ khóa ( cùi cùi thôi ) từ acc cũ sang acc chơi lại không ạ
    TTGD thì chủ yếu sẽ tốn vàng khóa vì vậy muốn chuyển đồ qua thì bạn phải có vàng khóa nhé và phải đạt điều kiện bạn đặt mua vật phẩm đó bạn đặt giá cao nhất cho vật phẩm đó nhé...nếu không thì vật phẩm đó sẽ trôi vào tay người khác đấy