Trang 1/8 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 76

Mặc định Game thủ Việt - Xấu xí từ suy nghĩ cho đến cách chơi!

Một vấn đề không mới, thậm chí rất cũ rồi, mà ai ai cũng biết - kể cả bạn bè quốc tế - biết về cộng đồng game thủ chúng ta, đó là : game thủ Việt vô cùng xấu tính!

Một phần rất rất lớn - chứ không hề nhỏ - của game thủ Việt có cái ý nghĩ rằng : thế giới ảo nên mình muốn làm gì thì làm, tự do thể hiện cái phần "con " của mình mà ko cần lo nghĩ đến hậu quả, rằng ko có cái khái niệm tương trợ giúp đỡ người khác, chỉ có ăn tươi nuốt sống, dẫm đạp lên những kẻ yếu mà ko mảy may suy nghĩ, có khi còn lấy đó làm niềm vui... Ích kỷ, chỉ vì lợi ích của mình mà sẵn sàng mặc kệ công việc người khác đang làm, nhảy vào phá hoại. Những game thủ đó luôn tự hào vì cái cách chơi game dơ bẩn đó - cách chơi game nó cũng thể hiện cái con người của game thủ - cũng bốc mùi như vậy.

Rất nhiều đêm rồi, tôi đi xin slot train trên bãi, và sáng ra - cả pt đứng chơi. Cái tệ nạn xin slot vào pt rồi đi đào bảo - sao mà nó nhức nhối quá!
    Tôi không biết kẻ thông minh nào - gọi thế thôi, chứ nhân cách của những kẻ nghĩ ra và học theo trò này ko bằng 1 cái giẻ lành lặn - đã khởi xướng lên cái trò này. Chỉ vì lợi ích của bản thân, sẵn sàng cho cả 1 pt đứng chơi. Pt full hả, ta lấy acc clone đồ sát 1 thằng, thế là xong! vào hầm, ta sướng, còn pt kia đứng chơi : kệ mẹ, liên quan gì ta, chúng nó biết ta là ai mà phải sợ ???

Cái lv 104 của tôi - 5 hôm rồi vẫn chưa được up, đêm nào cũng thế, sáng ra đứng chơi, dù đã rúc vào góc cắm train...

Đêm hôm trước, có bắt quả tang được 1 animal tên <<<Tịnh>>> bên Thiên Môn đang giở trò. Nói hoài mà animal đó cười nói : thằng nào chả làm vậy, đừng đổ thừa cho tao! Rốt cuộc là cái bệnh súc vật nó cũng lây lan kinh quá ~~
    Đào chán, animal <<<Tịnh>>> đem 2 acc clone lên dọn cả pt, xóa dấu vết. Thế đấy, ôi sao mà hâm mộ nhân cách lớn này quá đi mất!!

Giờ lập pt train ko auto đồng ý đơn xin, thì cả đêm train đc 3 acc với nhau, chẳng may ra 4,5 lửa, có anh đi qua thấy ngon xin vào đội ko đc, ngứa mắt a ấy cho cả lũ nằm. Ăn ko được thì đạp đổ. Khốn nạn thay 1 số thành phần!Auto pt thì sáng ra đứng chơi, tệ hơn nữa là nằm chơi rồi dis mạng với lũ chó lợn đào bảo nhờ. Đi xin pt train cũng khó, vì nhiều người đề phòng nên ko auto pt. Xin được slot train vs người auto pt rồi, thì sáng ra lại đứng chơi vì lũ chó lợn đào bảo nhờ...

Cái xã hội game này vốn thối nát rồi, giờ lại càng thối nát hơn vì những kẻ như thế. Cái gì mà tình nghĩa kiếm hiệp, cái gì mà anh hùng võ lâm, cái gì mà trợ giúp lẫn nhau hành tẩu giang hồ ... ??? Bá láp ba xàm! Game thủ Việt ơi, xấu tính lắm!

Đôi lời gửi đến NPH : tôi mong các vị fix vấn đề này ngay trong thời gian sớm nhất. Đơn giản vs quý vị quá mà : chỉ cần thêm tính năng đồng ý vào hầm hay ko - trong vòng 1 2p ko có thao tác thì tự mất ô lệnh và giữ nguyên trạng thái cho người chơi, hoặc thế này cho triệt để : không cho đào bảo nếu như có bất kỳ 1 thành viên nào trong pt đang đứng xa vị trí đào, kể cả cùng map. Như vậy, lũ animal đào bảo nhờ kia sẽ hết đất mà làm hại người khác!
    Lần sửa cuối bởi Thiên Lang Nha; 30-10-2013 lúc 11:53 AM

Mặc định Re: Game thủ Việt - Xấu xí từ suy nghĩ cho đến cách chơi!

tu cũng đồng ý zới bạn về điều này nhưng đừng "wơ đủa cả nắm" = "Khốn nạn cái lũ game thủ Việt" . cũng có rất nhiều người như bạn và có 1 số ít thằng mất dạy--> những thành phần mất dạy này là cặn bả của game

1 lần nữa cái câu Giang Hồ Hiểm Ác lại lên ngôi !!

Đồng ý với thớt. Cái vấn nạn đào bảo này cần phải fix lại.
    Đảo bảo trong game là 1 hoạt động tương tác cộng đồng hồi trước mỗi lần đi đào bảo là gọi ae gia tộc, bang đi được hầm hay TTT thì chat loạn xạ vui vẻ biêt mấy. Còn h thì tự thằng nào thằng đó solo, ko xin được vào pt thì lập acc nhỏ đi đào 1 mình tự sướng sao bọn nó ko chơi mẹ off game đi mà tự sướng.Trên kênh thế giới bây h được bao nhiu thằng kêu gọi pt đào bảo, haizzzzzzzz

Chưa nói đến gamer.Nguyên nhân bắt đầu là từ NPH từ khi tụi nó pít cái đào bảo ko cần đứng gần nhau là tụi nó bày nhau làm theo.
    Cái này mình rất là bực khi bây h mổi A E trong game đều phải tự phòng thân.
    Còn vấn đề pk đồ sát trong game là thường tình,cái đó là bản chất của dòng game này.
    Chơi game ko phải auto vứt đó là dc đâu.

cái này giải quyết rất dễ quan trọng nhà phát hành muốn làm không đó là mở chức năng party hão hữu. trong pt cho add tên một số hão hữu thì được pt giống bên game kiếm thế thì phải ( không nhớ lắm). người lạ không vào được

Quote Nguyên văn bởi suatuoikhongduong Xem bài viết
    tu cũng đồng ý zới bạn về điều này nhưng đừng "wơ đủa cả nắm" = "Khốn nạn cái lũ game thủ Việt" . cũng có rất nhiều người như bạn và có 1 số ít thằng mất dạy--> những thành phần mất dạy này là cặn bả của game
    Xin lỗi bạn, bức xúc nên nói hơi quá, và đã edit. Nhưng bạn có đồng ý vs tôi rằng 1 phần cực kỳ lớn của game thủ Việt rất rất xấu tính hay ko ??

Chuẩn..Mở thêm chức năng đào bảo cả pt phải đứng gần nhau mới đào đc..Chứ vấn đề này khá nhức nhối....H ai cũng vì cái lợi trước mắt đi đào bảo 1 mình...Chắc ko lâu nữa sẽ chẳng có ai rao " đào bảo vào pt" nữa .
    Và việc lập acc clone rồi đào bảo đang là vấn đề khá khó chịu..1 ngày đi đào cũng thu đc 1-2 vạn vàng )..Thảo nào các pro nạp 10k suốt ngày khoe khoang thành tích...Làm như vậy NPH thiệt thòi mà cả những ng nạp thẻ đều đều như chúng tôi cũng rất thiệt thòi...Rõ ràng nạp tiền chơi bình thường..ko bỏ sót 1 sự kiện gì..Mà vẫn thua thiệt và còn bị nghe những thằng " thú tinh" nó chửi )...Là " chơi ngu"." chơi ko có oc"..bla bla...

Cái vấn đề bỏ sức cày vàng chưa có game nào cấm đoán cả bạn Love List à.
    Bạn bõ tiền người # bỏ sức.Cũng chả thằng nào đào mà vip = thằng nạp card cả.
    Đào cố cũng phải ngán vs dân có tiền thôi.Bạn dám nói mấy thằng K 12 13 trong sv là đào bảo mà dc thế ko.
    Có thành phần nghèo thì tầng lớp giàu mới tồn tại.Giàu người ta đầu tư để mạnh đánh mấy thằng cùi hơn mình đó thôi.
    Bản chất của game là vậy,đừng có lúc nào cũng mang tiền ra đong đếm.Trò chơi phải có 2 khái niệm.Người ta có tiền người ta mạnh nhanh,mình ko có tiền thì ráng bỏ sức mà theo.Còn cấm đoán ko có đường theo thì game chỉ còn đại gia vs nhau.

Quote Nguyên văn bởi LoveList Xem bài viết
    Chuẩn..Mở thêm chức năng đào bảo cả pt phải đứng gần nhau mới đào đc..Chứ vấn đề này khá nhức nhối....H ai cũng vì cái lợi trước mắt đi đào bảo 1 mình...Chắc ko lâu nữa sẽ chẳng có ai rao " đào bảo vào pt" nữa .
    Và việc lập acc clone rồi đào bảo đang là vấn đề khá khó chịu..1 ngày đi đào cũng thu đc 1-2 vạn vàng )..Thảo nào các pro nạp 10k suốt ngày khoe khoang thành tích...Làm như vậy NPH thiệt thòi mà cả những ng nạp thẻ đều đều như chúng tôi cũng rất thiệt thòi...Rõ ràng nạp tiền chơi bình thường..ko bỏ sót 1 sự kiện gì..Mà vẫn thua thiệt và còn bị nghe những thằng " thú tinh" nó chửi )...Là " chơi ngu"." chơi ko có oc"..bla bla...
    Nực cười cho suy nghĩ của một kẻ ghen ăn tức ở, người ta có tiền thì người ta nạp vip , mình không có tiền thì bỏ thời gian và công sức lập acc đi đào bảo , sao bác không tự lập đi mà đào ???? . Còn chuyện xin slot của mọi người train thì đúng là không bằng súc vật, cá nhân tôi toàn pt acc phụ chả bao giờ thèm vào pt train mà lấy hết lần đào bảo của người khác cả

Quote Nguyên văn bởi TửThầnBậtKhóc Xem bài viết
    Cái vấn đề bỏ sức cày vàng chưa có game nào cấm đoán cả bạn Love List à.
    Bạn bõ tiền người # bỏ sức.Cũng chả thằng nào đào mà vip = thằng nạp card cả.
    Đào cố cũng phải ngán vs dân có tiền thôi.Bạn dám nói mấy thằng K 12 13 trong sv là đào bảo mà dc thế ko.
    Có thành phần nghèo thì tầng lớp giàu mới tồn tại.Giàu người ta đầu tư để mạnh đánh mấy thằng cùi hơn mình đó thôi.
    Bản chất của game là vậy,đừng có lúc nào cũng mang tiền ra đong đếm.Trò chơi phải có 2 khái niệm.Người ta có tiền người ta mạnh nhanh,mình ko có tiền thì ráng bỏ sức mà theo.Còn cấm đoán ko có đường theo thì game chỉ còn đại gia vs nhau.
    Dạo này không thấy kéo xe nữa, chuyển sang đào map 90 rồi à