Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Mặc định Rất mong ThienLangNha và các ae tâm huyết với TL vào tư vấn

Tình hình mình mới chuyển qua TL dc 1 tuần nay, trước vào box TL hay thấy bạn ThieenLaNhang hay tư vấn cho ae mà h ko thấy bạn vào box tư vấn cho ae nữa vậy, nếu bạn TLN có ghé box nhờ bạn tư vấn cho mình cũng như các mem mới dc ko? Nhất là việc pk trong chiến trường loạn chiến, xây dựng acc ( như đề xuất mức độ chính xác là nhiu, né là nhiu, lực tay là nhiu...). Bởi như mình khiến 9 CL 235 máu 14k mà vào chtr khi kinh kong vào giữa đội hình địch thì đa số là thấy nằm sàn khi chưa đặt dc chân xuống đất, rồi thấy đi chtr giờ king công vào rất hay bị skill đẩy của NM hay các phái # đẩy ra, hix
    Một lần nữa rất mong ThienLaNhang hay có member nào tâm huyết với TL hay đã gắn bó với TL và có sự hiểu biết khó rõ ưu nhược điểm vào tư vấn tất tần tật về TL( Thật sự mình chuyển sang TL và thấy rất thích môn phái này và chắc chắn sẽ gắn bó với nó đến lúc off game)

Mặc định Re: Rất mong ThienLangNha và các ae tâm huyết với TL vào tư vấn

Quote Nguyên văn bởi MaziaOzawa Xem bài viết
    Tình hình mình mới chuyển qua TL dc 1 tuần nay, trước vào box TL hay thấy bạn ThieenLaNhang hay tư vấn cho ae mà h ko thấy bạn vào box tư vấn cho ae nữa vậy, nếu bạn TLN có ghé box nhờ bạn tư vấn cho mình cũng như các mem mới dc ko? Nhất là việc pk trong chiến trường loạn chiến, xây dựng acc ( như đề xuất mức độ chính xác là nhiu, né là nhiu, lực tay là nhiu...). Bởi như mình khiến 9 CL 235 máu 14k mà vào chtr khi kinh kong vào giữa đội hình địch thì đa số là thấy nằm sàn khi chưa đặt dc chân xuống đất, rồi thấy đi chtr giờ king công vào rất hay bị skill đẩy của NM hay các phái # đẩy ra, hix
    Một lần nữa rất mong ThienLaNhang hay có member nào tâm huyết với TL hay đã gắn bó với TL và có sự hiểu biết khó rõ ưu nhược điểm vào tư vấn tất tần tật về TL( Thật sự mình chuyển sang TL và thấy rất thích môn phái này và chắc chắn sẽ gắn bó với nó đến lúc off game)
    Tên người ta đẹp vậy mà bạn gọi là Thiên La Nhang, hic hic

Dạo này mình cũng bận, ko có thời gian lên góp gió cùng anh em mấy. Bạn có thể lục lại các topic trước để tham khảo về mọi thứ, nếu có các câu hỏi ngoài lề bạn cứ post vào topic này, mình sẽ cố gắng trả lời cho bạn nếu có thể.

Mức chính xác theo mình hơn 2k là ok rồi, tăng thêm nữa cũng ko hiệu quả hơn là bao nhiêu cả. Đủ 2k cx rồi, bạn có thể nâng vào thể, còn nguyên khí luôn là max.
    Né tránh đối vs TL là ko cần thiết, vì nó làm giảm hiệu quả của La hán trận.
    Lực tay của mình thì vẫn cùi lắm, gần 4k chưa có lắc, vì mình cũng mới khiên 9 như bạn, ngọc cũng lởm nữa. Hướng đi của mình là ưu tiên lực tay ( nội công, công kích kim rồi mới đến công cơ bản ) nên bạn hãy làm mọi cách để tay bạn to nhất có thể

Còn vấn đề về loạn chiến, mình cũng rất đau đầu vs vấn đề của bạn, bởi NSX đã thiết kế khá là sida, khi TL là phái cận chiến duy nhất ko có skill áp sát ( TV, TD, HS, CL đều có skill để áp sát) quá phụ thuộc vào khinh công, mà còn bị giới hạn 3 lần. Chiến trường thì đầy rẫy NM, CB, ĐHĐ. 3 hệ phái tay dài lại còn thiết kế skill đẩy lùi, làm TL rất ức chế. Nhiều khi bay vào đám đông mà mình cứ như chơi FIFA online vậy, bị đá lên đá xuống, bực ko tả đc. Phải nói là năng lực thiết kế của TQ cũng chỉ đến vậy thôi, ko bao giờ đạt tới độ balance gọi là hợp lý được cả.

Tuy nhiên, đẩy lùi là 1 trạng thái xấu, ko phải là trạng thái ngũ hành, và xác suất xảy ra nó cố định, ko có dòng options nào tăng xác suất xảy ra trạng thái đó, mà chỉ có option giảm xác suất bị trạng thái xấu, và có khá nhiều ngọc mang lại tính năng này, đơn cử như Lam Thiên Thanh, Ngụy Tử Hào ... Mình chưa có điều kiện khảm max loại ngọc này, nên chưa biết được hiệu quả khi trang bị max dòng này đến đâu, nhưng mình nghĩ đó là 1 hướng đi đúng và cần thiết, anh em nào có đk nên theo.

Rất mong bạn tiếp tục gắn bó với Thiếu Lâm, vì thực sự đây là 1 hệ phái rất thú vị.
    Có gì thắc mắc, xin mời bạn hỏi tiếp, mình sẽ cố gắng hết sức giải đáp.

Thân!

Cứ ngọc công cb+giảm trạng thái xấu mà ép vào bạn,mình thì mình ko xài ngọc pd vì bên này TL pd theo công cb chứ ko phải theo % như game Kiếm Thế.Mình bên sv BK TháiSơn hôm wa CT vừa làm đc cái liên trảm 60 mạng.

Cho mình hỏi chút TL có nên khảm ngọc xi vưu không nhỉ. mình nghxi xi vưu phản dame chí mạng chắc cũng ổn

bây giờ nhiều ngọc khảm lắm đánh tl bh phê lắm

Thiên Lang Nha cho mình hỏi cảm nhận khi đi chiến trường của bạn sau khi lên lv 10x là như thế nào?
    Với skill 100 thì TL có thể mạnh hơn trong chiến trường so với giai đoạn 9x không khi mà các phái khác cũng đã sở hữu skill 100 của họ.

Thank TNL đã tư vấn giúp ae TL tự tin hơn, mình sẽ thử hướng đi khảm max ngọc KTC và giảm xác xuất trạng thái xấu xem sao. Nhưng quả thật mình thấy lên 10x ko những bị các skill đẩy ra khó chịu mà CB và DM dồn dam khá dát và mặc dù 14k máu mà nhiu khi sock dam ko kịp làm gì, hix

mình đi chiến trường tử kinh quan acc VoDanhTT sv biện kinh thiên sơn lúc nào cũng trong top 1 đến 5 mặc dù công lực cũng thuộc hạng cùi (trừ những lúc ko có time afk kiếm ít exp).
    Cách pk chiến trường tốt nhất hiện nay như có bài nào đã viết trước đó là chú ý 1 số điểm bay lên trực tiếp mà gặp địch đông kiểu j cũng được vài mạng, ngoài ra còn được rất nhiều điểm hộ vệ, còn bình thường cắn 1 2 bình máu rồi kinh công vào đám đông cũng đc.
    Ngọc khảm thì mình ưu tiên ngọc ck kim+ công cơ bản+ phản đam+ kháng tât cả. Ai bảo thiếu lâm ko dùng ngọc phản đam thì đó là 1 sai lầm lớn, đó là đặc trưng của thiếu lâm từ xưa đến nay. Mình ép max ngọc phản đam 2 món là 10%+ ff 4% và skill la hán trận 20% la 34% 1 con số đáng kể gần như là phi lên chiến trường nhiều lúc chưa làm gì cũng đc 1 2 mạng. 1 trận ct mình đi được 8k đến 10k điểm là chuyện bt, hôm nào sung 12k điểm top 1 suốt. Bây h lv 103 đi ct chỉ hay thua mấy anh đào hoa đảo, ko hiểu sao mấy anh ý bắn kinh thế top 1 toàn đào hoa đảo, chú hồi còn 90 đến 100 thì TL là vô đối ct

skill la hán trận tăng 20% pd chỗ nào vậy bạn khoibomcp ?? ck kim 20% nhé tại sao mình và bạn TLN nói ko dùng ngọc pd là vì ggame này TL pd dựa trên dam cơ bản nên thay vì bạn ép 2 cuc pd 5% 1 cục vào nhẫn và 1 cục vào hộ phù thì bạn ép thử cuc diệplinh và kimthânlangnhân thế vào 2 chỗ đó thì bạn sẽ thấy nó ngon có ngon hơn khi bạn ép pd ko nhé.

Bạn Thiên Lang Nha , cám ơn bạn vì những đóng góp của bạn cho Thiếu Lâm . Nhưng mình chỉnh tí , ở trên bạn nói Skill đẩy ra các phải là " trạng thái xâu không phải trạng thái ngũ hành " nhưng ngọc Lam Thiên Thanh là ngọc " trạng thái ngũ hành " mà bạn . Chắc có sự nhầm lẫn gì đó ở đây . Ae cùng góp ý nhé . Chào thân ái và quyết thắng "yeah" .
    Lần sửa cuối bởi phạm hải anh; 08-11-2013 lúc 08:33 AM