Trang 3/3 ĐầuĐầu 1 2 3
Hiện kết quả từ 21 tới 22 của 22

Mặc định Re: Đề nghị mấy anh bán acc vào mà đọc nhé!!!

bạn có hiểu cung và cầu là như thế nào không ? nếu không thì để mình giải thích sơ lược qua cho bạn hiểu nhé !
    Cung và cầu là 2 khái niệm về quy trình vòng quay thương mại . cung và cầu tác động vào nhau nhờ sự thay đổi của kinh tế . một nền kinh tế đang phát triển thì Cung sẽ dư thừa vì cầu không cần đáp ứng . và ngược lại khi nền kinh tế tụt giảm thì cầu sẽ chiếm tỷ trọng lớn hơn do đó Cung sẽ không thể cung cấp đủ nhu cầu của Cầu
    Khái niệm cung-cầu là một khái niệm ảo và không có số liệu thật. Chỉ có thể xác định khoảng 50% dựa vào hệ thống kinh tế và số lượng Cầu .
    Adam Smith : nếu bạn không hiểu thì nên tìm những lớp quản trị kinh doanh ( thẩm định thị trường ) để tìm hiểu thêm . nó rất phức tạp chứ không như là bạn nghe người ta nói rồi lên đây nói lại < Thị trường có cầu thì mới có cung > .
    Vậy cho mình hỏi bạn lấy số liệu và hệ thống nào để khẳng định thị trường không có Cầu ?
    trên đây mình giải thích cho bạn hiểu .
    Bây giờ là nói đến thái độ và sự dốt nát về ngôn ngữ !
    < tao đi làm các lãnh đạo trong công ty tao đầy tiền > ?
    câu trên mình có thể nghĩ ra nhiều kiểu như thế này !
    < tao đi làm , các lãnh đạo trong công ty tao đầy tiền > là một
    < tao đi làm lãnh đạo trong công ty , tao đầy tiền > là hai
    chỉ bằng một câu và mình có thể khẳng định thế này .
    thứ 1 : bạn ăn không ngồi rồi ngửa tay xin tiền gia đình .
    thứ 2 : bạn là công nhân .
    thứ 3 : bạn thất nghiệp .
    vì sao mình nói vậy ?
    bởi vì những người làm xếp nếu nói thẳng ra họ không biết làm bất cứ việc gì mà nhân viên cấp dưới của họ đang làm . Tuy nhiên họ có một thứ mà cả trăm người ngồi dưới không thể nào có được ? Đó là cái đầu và tầm nhìn chiến lược.

Nếu bạn muốn tìm hiểu những lớp học hoặc muốn hỏi gì thêm ?
    bạn nên vào server Châu Giang tìm tên HánVũĐế
    pm mình sẽ giải thích cho bạn về thị trường cung và cầu rõ ràng hơn ( bạn đang múa .... qua mắt .... )
    Lần sửa cuối bởi BôngTuyết; 18-11-2013 lúc 12:13 PM

Mặc định Re: Đề nghị mấy anh bán acc vào mà đọc nhé!!!

phải đăng nhập để viết cmt chỉ có thể cmt đk như thế này : trẻ trâu - rẻ rách - rr - anti - cùi bắp -.........