Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Mặc định Kết quả Thi Nhân Ngạo Kiếm - đôi lời thắc mắc ?

Kính gửi Ad!

Thi Nhân Ngạo Kiếm đã kết thúc với vị trí dẫn đầu thuộc về bài thơ Thuật Hoài của tác giả Thần Thoại. Nhưng có những vấn đề khó hiểu mong Ad là sáng tỏ:

Ngay từ đầu cuộc thi mình đã tham gia và thường xuyên theo dõi lượt like và bình chọn. Mấy ngày đầu, thậm chí đến tận ngày 14-11 thì chỉ có bài thơ của mình (ThjenDao) và tác giả Đầm Chuồi là có lượt bình chọn cao (nhưng cũng chỉ 3-4x like) - có thể là do ít người quan tâm đến cuộc thi này. Nhưng đến chiều ngày 15-11 lượt like của tác giả Thần Thoại tăng đột biến (lên hơn 150 like) và trong đó có rất nhiều like của các facer người nước ngoài. Mình không biết nic Face của tác giả Thần thoại nhưng thấy comment có face của bạn Ba Bi Bo - kiểm tra list friend của bạn ấy thì thấy không ai người nước ngoài cả. Điều này là hơi khó hiểu !

Thực ra phần thưởng hay cái danh hiệu không quan trọng lắm. Nhưng cái quan trọng là tính minh bạch và công bằng của cuộc thi. Bởi sau cuộc thi này chắc sẽ còn nhiều cuộc thi nữa. Ngay sau khi có sự việc tăng like đột biến của tác giả Thần Thoại mình đã nhắn tin face cho Ad fanpage nhưng không thấy trả lời.

Mong Ad làm rõ sự việc và có câu trả lời cho những người quan tâm như mình.

Thân gửi - ThjenDao

Mặc định Re: Kết quả Thi Nhân Ngạo Kiếm - đôi lời thắc mắc ?

Câu like đâu có gì khó, tiêu cực chắc chắn là có rồi.
    Nhưng cũng không làm được gì đâu bạn, có giải là ngon lắm rồi

Quote Nguyên văn bởi ĐoánXem Xem bài viết
    Câu like đâu có gì khó, tiêu cực chắc chắn là có rồi.
    Nhưng cũng không làm được gì đâu bạn, có giải là ngon lắm rồi
    Quan trọng là sau cuộc thi này còn nhiều cuộc thi nữa. Nếu mà cứ chấp nhận tiêu cực và không lên tiếng thì lần sau mọi người sẽ được thể làm tới, lúc đó sẽ là một cuộc thi hack like chứ không phải là cuộc thi bầu chọn nữa. Mình ý kiến cả trên 4rum và Fanpage mà chẳng thấy Mod hay Ad nào trả lời cả, bùn ghê.

Làm sao mà chặn được bạn, sao biết được ngta đi quảng cáo hay trao đổi mua bán like có điều kiện thì sao mà ngăn được, vì không có bằng chứng rõ ràng.
    Còn nếu xử lí ngăn chặn cho lần sau thì chỉ còn cách là không tính điểm = like nữa

chào bạn. mình là chủ acc thần thoại,lâu lâu lên diễn đàn đọc 1 vài bài. có bài nói về minh.
    nếu bạn từng xem qua nick fb của mình chắc bạn rõ. số ng theo dõi mình là 59k> . đơn giản thôi. mình là ng bán sub. và nhờ ng anh mình cũng là ng bán sub với số lượng rất lớn. khi like bài. bài của mình có điều kiện ai like sẽ dc vào sub 1 cách free. NGƯỜI LIKE LÀ NGƯỜI NC NGOÀI VÀ NẰM TRONG NHỮNG LIST ĐÓ.https://www.facebook.com/Bo26Team?fref=ts
    đó là link fb của anh mình. nếu bạn muốn mua sub thì cứ liên lạc.àh số ng trong fb của a mình là 100k> nhe. a ấy tạm thời tắt hiển thị ng theo dõi.
    và nhờ 1 ng bạn bán kem Giori trị mụn - kem rất dc ưa chuộng của sv tại thpcm- nhưng hiện tại do post quá nhiều bài nên đã bị khóa CMND- 3 tuần mới lấy lại dc fb .
    MÌNH CÓ THỂ CÓ DC HÀNG NGÀN LIKE TRONG TIME RẤT NGẮN. nên chuyện đó bạn suy nghĩ ntn cũng dc. bạn có thắc mắc gì cứ post bài dưới đây.
    Phần thưởng chỉ là thứ ảo thôi. nhưng đây là bài thơ mình nhờ GF của mình viết ( nên phải cố gắng = mọi cách)

Quote Nguyên văn bởi OneMoreTime Xem bài viết
    chào bạn. mình là chủ acc thần thoại,lâu lâu lên diễn đàn đọc 1 vài bài. có bài nói về minh.
    nếu bạn từng xem qua nick fb của mình chắc bạn rõ. số ng theo dõi mình là 59k> . đơn giản thôi. mình là ng bán sub. và nhờ ng anh mình cũng là ng bán sub với số lượng rất lớn. khi like bài. bài của mình có điều kiện ai like sẽ dc vào sub 1 cách free. NGƯỜI LIKE LÀ NGƯỜI NC NGOÀI VÀ NẰM TRONG NHỮNG LIST ĐÓ.https://www.facebook.com/Bo26Team?fref=ts
    đó là link fb của anh mình. nếu bạn muốn mua sub thì cứ liên lạc.àh số ng trong fb của a mình là 100k> nhe. a ấy tạm thời tắt hiển thị ng theo dõi.
    và nhờ 1 ng bạn bán kem Giori trị mụn - kem rất dc ưa chuộng của sv tại thpcm- nhưng hiện tại do post quá nhiều bài nên đã bị khóa CMND- 3 tuần mới lấy lại dc fb .
    MÌNH CÓ THỂ CÓ DC HÀNG NGÀN LIKE TRONG TIME RẤT NGẮN. nên chuyện đó bạn suy nghĩ ntn cũng dc. bạn có thắc mắc gì cứ post bài dưới đây.
    Phần thưởng chỉ là thứ ảo thôi. nhưng đây là bài thơ mình nhờ GF của mình viết ( nên phải cố gắng = mọi cách)
    Cảm ơn bạn đã giải thích thắc mắc của mình. Quan trọng là mình thấy lượt like của bạn tăng đột biến trong thời gian ngắn nên mình thắc mắc như thế và cũng ko thấy Ad có trả lời nên mới lên 4rum post hỏi như thế. Bạn nói ra thế mình hiểu rồi. Tất nhiên phần thưởng chỉ là động viên thôi nên mình cũng không quan trọng lắm. Dù gì cũng chúc mừng bạn !

Mà đã ai có giải thưởng nhận được giải thưởng chưa ? Chưa thấy NPH thông báo gì về việc trao giải thưởng cả nhỉ ? @@

mọi cách, mua bán trao đổi like, trong khi những người tâm huyết, cố gắng viết 1 bài thơ thì sao, bạn có tài mà k có đức thì làm việc gì cũng thất bại thôi, đừng có chơi kiểu BẨN
    Bonus: Người nước ngoài họ có hiểu không
    .......Vô Tình Độc Kiếm............
    ....Vũ Động Càn Khôn.....

Nói thật với bạn chứ! nếu bạn không phân tích thì thật sự hiếm có người biết về vấn đề này, chỉ có người trong nghề thôi. Nhưng bạn làm vậy thì các event lần sau của NKVS sẽ rất nhàm chán. Vì ai ai cũng biết thì họ sẽ mua like rất nhiều, vậy thì ai thèm vào đọc? sự kiện ntn? Mặc dù giải thưởng không lớn nhưng mình nghĩ sau này khó lòng mà có những sự kiện yêu cầu like như thế này nữa. Híc.

đó là tren phương diện mình nói là mua bán like nếu mình use cả ngàn like. xin hỏi 180 like mắc gì phải mua bán cho mắc công. chỉ cần post vào link của 1 team sub thì họ sẽ like dùm mình thôi ?? liệu việc đó có gọi là mua bán ko ? hay là phải inbox từng ng từng ng một gọi là mua bán ? còn việc bạn TuyetTinh nói thì mình e rằng bạn là ng KHÔNG BIẾT GÌ VỀ THƠ. những bài thơ trên top 10 liệu bài thơ nào đúng nghĩa ? đúng ngữ pháp -hay ng ta gọi là thơ con cóc ?( đã gọi là thi nhân thì làm thơ con cóc thì chả ra thể thống gì)
    NGƯỜI TA NÓI ẾCH NGỒI ĐÁY GIẾNG chớ có sai. bạn nên ra ngoài mà học hỏi thêm. đừng ngồi trong nhà riết là ng mình NGU MUỘI bạn àh

Quote Nguyên văn bởi OneMoreTime Xem bài viết
    đó là tren phương diện mình nói là mua bán like nếu mình use cả ngàn like. xin hỏi 180 like mắc gì phải mua bán cho mắc công. chỉ cần post vào link của 1 team sub thì họ sẽ like dùm mình thôi ?? liệu việc đó có gọi là mua bán ko ? hay là phải inbox từng ng từng ng một gọi là mua bán ? còn việc bạn TuyetTinh nói thì mình e rằng bạn là ng KHÔNG BIẾT GÌ VỀ THƠ. những bài thơ trên top 10 liệu bài thơ nào đúng nghĩa ? đúng ngữ pháp -hay ng ta gọi là thơ con cóc ?( đã gọi là thi nhân thì làm thơ con cóc thì chả ra thể thống gì)
    NGƯỜI TA NÓI ẾCH NGỒI ĐÁY GIẾNG chớ có sai. bạn nên ra ngoài mà học hỏi thêm. đừng ngồi trong nhà riết là ng mình NGU MUỘI bạn àh
    Chuyện thắc mắc về lượt Like của bạn, tôi không nói nữa vì cái gì cần biết bạn cũng đã giải thích rồi và Đại sứ sự kiện không có phản hồi gì thì tức là mặc nhiên được chấp nhận. Nhưng còn chuyện thơ : "những bài thơ trên top 10 liệu bài thơ nào đúng nghĩa ? đúng ngữ pháp -hay ng ta gọi là thơ con cóc" - Xin lỗi bạn, không hiểu bạn có đọc hiểu những bài thơ trong Event không ? Chứ bản thân tôi là người tham gia và thấy một số bài khá được.
    Về nội dung, ngữ pháp, xin phép lấy luôn bài thơ tôi làm ví dụ đi. Tôi làm theo thể thở Thất ngôn tứ tuyệt Đường luật, luật bằng - trắc chặt chẽ, câu nào cũng có ý nghĩa và hình ảnh (không biết bạn thấy không - tôi đã có những giải thích cho những người không hiểu như bạn), vần điệu không sai. Bạn phân tích hộ tôi cái ??
    Xin lỗi bạn, bạn có hiểu thơ con cóc là thế nào không hay với bạn bài thơ nào cũng là bài thơ con cóc ???