Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Red face 1 Số ý kiến côn luân

Xin lỗi các bạn cho mình nêu ý kiến của mình : Theo như mình biết khá nhiều bạn thất vọng về Côn Luân , vd như côn luân quá phụ thuộc vào skill tàng hình, skill 95 tự sướng , skill 100 dùng pk 1vs1
    - Thứ nhất bạn nên hiểu rõ về Côn luân là phái dành cho solo ko phải dành cho hỗn chiến
    - Thứ hai theo mình nghĩ phái nào cũng cần phải có 1 skill nào đó để mà phụ thuộc vào đấy là đặc chưng của từng phái
    - Thứ ba skill 95 cùi thì tăng làm gì để exp đó cho sướng
    - Thứ 4 skill 100 cùi ? sao lại cùi vì đây là phái solo thì chỉ buff 1 thằng thôi chứ buff lane để vô đối à
    +++ Vì vậy theo mình ai chơi phái gì nên tìm hiểu kĩ về nó chứ đừng nghe ông này ông kia nói sau này thế này thế nọ mà ko hiểu gì về phái mình chơi thì ...
    +++ Ý kiến pk của mình thì skill tàng hình delay chậm ok đó là nhược của nó nhưng hãy hạn chế nó là gì : tính từ thời điểm bạn tàng hình thì skill nó đã đang delay rồi và đến khi bạn hết tàng hình là đã hết 3/4 thời gian vì nếu bạn biết tận dụng nó sẽ tàng hình đc trong thời gian cực ngắn, nói chi tiết là thời gian duy trì 30s/ thời gian delay 45s chưa kể - thời gian

Đây chỉ là ý kiến cá nhân mong các bạn đừng quá nặng lời : Thân
    Lần sửa cuối bởi Cônluân; 21-11-2013 lúc 05:15 AM

Mặc định Re: 1 Số ý kiến côn luân

- Thứ nhất bạn nên hiểu rõ về Côn luân là phái dành cho solo ko phải dành cho hỗn chiến
    đúng rùi bạn, nhưng game này khó ở chỗ toàn hoạt động hội đồng, chả có solo để thể hiện
    HSLK cũng đi 2 người, TTL thì 6 người, Vận tiêu cũng 3-6 người, mà khi bị cướp là bu lại đánh ghê lắm
    chả nhẽ lại cứ chạy lông bông đồ sát tụi nó, hay gạ tụi nó ra solo ak

Quote Nguyên văn bởi PhêThuốcLắc Xem bài viết
    đúng rùi bạn, nhưng game này khó ở chỗ toàn hoạt động hội đồng, chả có solo để thể hiện
    HSLK cũng đi 2 người, TTL thì 6 người, Vận tiêu cũng 3-6 người, mà khi bị cướp là bu lại đánh ghê lắm
    chả nhẽ lại cứ chạy lông bông đồ sát tụi nó, hay gạ tụi nó ra solo ak
    mình cũng đồng ý với bạn. CL chỉ đc cái solo. mà game này toàn là đi hội đồng. có thấy đc cái nào là solo đâu. chỉ đc cái đấu phái là như nhau. skill tàng hình dame cao time như vậy là cũng đc. nhưng cái skill đánh xa. thì mình nghĩ fixx dame lên 1 tí và time phục hồi nhanh. chứ cL mà đi Chiến trường đi chì có nước tàng hình rồi lao vào cẩm từ. giết đc ai thì giết mà ko giết đc thì chắc chắn 99% mình ra đi rồi. Skill Đánh xa CL quá yếu. ko như mấy phái khác nó dame 1 lần 4k 5k. dứt điểm tốt.

Hãy theo đuổi sở thích và niềm đam mê. CL không đáng để thất vọng.
    Còn tất cả những AHBP chưa từng chơi CL hoặc song tu được vài ngày thì không nên trình bày. Và cũng đừng nghe những câu chuyện tầm phào, a dua đó ^^.

À theo mình 1 điểm nữa về điểm tiềm năng các bạn tăng điểm tiềm năng toàn sai Côn Luân phụ thuộc vào tàng hình khá nhiều thì các bạn đừng tăng max sức vs thân chi cả vì khi đã tàng hình chí mạng của bạn lên max rồi có tăng 99999 thân đi nữa cũng bị giới hạn chí mạng thành ra tăng thân đc mỗi né vs chính xác chả cần thiết tăng max sức vs thể rồi khảm ngọc cx kháng hỏa kháng thủy kháng thổ chứ đừng ép khác mộc có ép full kháng mộc cũng ko ăn đc bọn mộc tốt nhất hấp diểm đc ai thì ép mạnh vào còn gặp mộc thì té 1 khi đã làm lý thông thì nên thông cho chuẩn mấy thằng CB vs Đào hoa có hơn hẳn 1k mà ăn 1 lý thông cũng

- Theo mình Côn luân Hỗn Chiến cực lợi chứ ko phải ko lợi nếu như biết tính thời gian delay và sự tinh ý nhé
    - Skill Ngự Tuyệt ảnh là : Thời Gian tàng hình duy trì 30s delay 40s Lâu vl
    - SKill Tuy Tiên thác cốt là : nếu đối thủ bị thông đít và chết thì sẽ - 20s của Túy tiên thác cốt và hồi phục hoàn toàn skill phản lưỡng nghi trận tuy nhiên skill tuy tiền này delay lâu ko kém
    - Bí tịch : - Tăng cấp Tuy tiên thác cốt nè nhớ tăng càng nhiều càng tốt
    * Theo hệ thống bảng skill của mình chỉ số Túy tiên thác cốt là cấp 15 thời gian delay là 25s mà các bạn có thể tàng hình đc tận 30s nếu như cứ tầm 20s mà bạn húc chết đc 1 thằng thì chỉ khoảng 5s sau bạn tàng hịnh lại đc ngay nhưng khả năng die vẫn nhiều 5s mà ngáo sấp mặt lồn ngay lập tức nhưng nếu Bí tịch càng cao thì thời gian rút ngắn càng tốt cứ Thông nát mông 1 đứa tàng hình hút điếu thuốc đợi zái hồi 20s vào thông thằng nữa rồi lại tằng hình ra ngồi đợi 20s trôi qua 1 lúc thông liên 15 16 đứa là chuyện bt
    Lần sửa cuối bởi Cônluân; 08-12-2013 lúc 12:12 PM

Mình chơi CL và chưa hề song tu phái nào khác bởi đơn giản là đam mê, mình thấy mn sôm tụ quá đống góp tí ý kiến c gì đừng ném gạch nhé

Như cái bảng các bạn cũng thấy mình giết cũng khá nhìu -> Côn Luân vẫn c thể đánh được hỗn chiến (nhưng k ngon lắm), vẫn dmg ÂU VÔ KHUYẾT TỐT. Mình k đồng ý với quan điểm CL đánh Solo, mình thấy nó thuộc dạng đánh hội đồng quy mô nhỏ (skill túy tiên thoát cốt k phải dùng để solo)
    CHơi côn luân mình học đc sự kiên nhận và lựa thời cơ
    Còn về HS, ngang ngang chẳng ngán, vẫn cầm cự đập lại tốt nếu bít cách, còn nó mạnh hơn nhìu quá thì bót tay
    Skill 100 mình thấy buff vẫn là AOE (mặc dù chưa nghiên cứu rõ đc tác dụng của nó)

Côn Luân càng về sau càng mạnh, nhất là ở khoảng AOE hội đồng. Nên ai chơi CL thì phải xác định lâu dài mới ổn

Skill 100 buff để phá khiên Nga Mi. Mình thấy vậy

Mình chơi HS từ lúc mới mỡ sv chơi lâu rùi cũng chán, mún đổi gió qua CL, mà Cl làm mình thất vọng quá, mình nói thật, CL chĩ đánh đc ĐM thôi, còn CB hay máy phái khác, nói thật mình K15 đấy, đánh máy đứa CB K 11 12, đánh nó 1 phát k chết nó, còn văng ra ngoài, rồi mình chạy như chết đấy, nó đame trúng mình là nửa cây máu , con ĐM thỳ khỏi nói, nếu mình đánh chết nó thỳ k nói gì, đánh nó chạy đc thỳ xác định đi , đame 2 skill là điê khỏi chạy, nên mình quyết định zìa lại HS, lại bá đạo , mình k thích đánh như ciễu CL , đi HSLK team mình chĩ hy vọng vào mình ( hùi trc chơi HS ), xong mình qua CL đi HSLK gặp 2 đứa HS 1 đứa CL thua mình zìa mọi mặt, mình đi vs ĐM vs NM, mình tàn hình đánh thằng CL cia nó điê, xong 2 thằng HS cia đã đánhchết ĐM vs NM team mình, còn 1 mình mình vs 2 thằng HS, z là xong xác định cmnr, nếu mình là HS thỳ lại khác, mình mình cho thằng CL 9 Ciếm là điê, còn 2 thằng HS cia thỳ khỏi nói, mình dùng skill 5x lao vào 2 thằng đó không pao h chịu nỗi, còn đằng này mình chơi Cl tàn hình cũng chẵng đc vì HS có skill nhìn thấy tàn hình mà , nên z mình pó tay, chẵng làm gì đc, đành chịu chết thôi , nhiều khi nãn thật đấy , nên mình zìa lại HS thôi, k thỳ k xong , mình chĩ nêu ý ciến mình z thôi, ae Cl thông cảm
    Lần sửa cuối bởi âNQuỳnh; 30-12-2013 lúc 03:13 PM

Thử Việc

Quote Nguyên văn bởi âNQuỳnh Xem bài viết
    Mình chơi HS từ lúc mới mỡ sv chơi lâu rùi cũng chán, mún đổi gió qua CL, mà Cl làm mình thất vọng quá, mình nói thật, CL chĩ đánh đc ĐM thôi, còn CB hay máy phái khác, nói thật mình K15 đấy, đánh máy đứa CB K 11 12, đánh nó 1 phát k chết nó, còn văng ra ngoài, rồi mình chạy như chết đấy, nó đame trúng mình là nửa cây máu , con ĐM thỳ khỏi nói, nếu mình đánh chết nó thỳ k nói gì, đánh nó chạy đc thỳ xác định đi , đame 2 skill là điê khỏi chạy, nên mình quyết định zìa lại HS, lại bá đạo , mình k thích đánh như ciễu CL , đi HSLK team mình chĩ hy vọng vào mình ( hùi trc chơi HS ), xong mình qua CL đi HSLK gặp 2 đứa HS 1 đứa CL thua mình zìa mọi mặt, mình đi vs ĐM vs NM, mình tàn hình đánh thằng CL cia nó điê, xong 2 thằng HS cia đã đánhchết ĐM vs NM team mình, còn 1 mình mình vs 2 thằng HS, z là xong xác định cmnr, nếu mình là HS thỳ lại khác, mình mình cho thằng CL 9 Ciếm là điê, còn 2 thằng HS cia thỳ khỏi nói, mình dùng skill 5x lao vào 2 thằng đó không pao h chịu nỗi, còn đằng này mình chơi Cl tàn hình cũng chẵng đc vì HS có skill nhìn thấy tàn hình mà , nên z mình pó tay, chẵng làm gì đc, đành chịu chết thôi , nhiều khi nãn thật đấy , nên mình zìa lại HS thôi, k thỳ k xong , mình chĩ nêu ý ciến mình z thôi, ae Cl thông cảm
    Nói thấy bi quan quá, chẳng lẽ như thế trời
    Ngạo Kiếm Vô Song - Tuyệt Đỉnh Võ Hiệp
    Trang chủ: http://nkvs.vn/
    Diễn Đàn: http://diendan.duo.vn/forums/742-ngao-kiem-vo-song
    Fanpage: https://www.facebook.com/nkvs.vn

Hỗ trợ gamer về Ngạo Kiếm Vô Song