Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2
Hiện kết quả từ 11 tới 13 của 13

Mặc định Re: Côn lôn vì sao ít người chơi

Quote Nguyên văn bởi ADLOL Xem bài viết
    thế chac trình pk của bạn nên học hỏi thêm đi nhé. Trừ Hoa Sơn ra. Ngang đồ solo an đứt. Ct mình cam Cl top 12 trở lên.
    đang chơi sv nào thế, sv mới ra lúc này CL chỉ thua mõi hệ mộc. Càng lâu về sau khi lên 100 rồi thì CL có 5 phái không thể đụng tới là 2 phái hệ mộc vì bị khắc, 2 phái hệ kim vì quá trâu, 1 phái còn lại là Võ Đang vì cung hệ nên kháng cua nó cao cộng thêm kill máu dưới 25% máu thì tự kích hoạt nên không thể once hit được
    trừ khi là đại gia thì chơi CL mới khá nõi thoi, mà mấy thằng pro nó cũng chuyển qua phái khác chơi hết rồi

Bạn cho mình hỏi là ở cái bội mình có 3 viên : Âm Dương Kiếm Quân ( Xác xuất bị trạng thái xấu + công cơ bản)
    Mã nổ tư ( Giảm né + Sức mạnh )
    Khoa Mổ lâm ( Sức mạnh + hiệu suất hồi sinh lực)
    Nên xài 2 viên nào vậy. Vì cái bội chỉ có 2 lổ thôi. Mong bạn trả lời sớm nhất vì 1 Côn Luân vững mạnh

về lý do ít người chơi côn luân thì mình nghĩ có vài nguyên do cơ bản sau:
    1. Các chiêu thức nhìn ko hoa mỹ và đẹp mắt bằng các phái khác ( nhưng tính hiệu quả cao ). Còn các kỹ năng lv cao của côn luân ko đem lại ảnh hưởng nhiều như đối với các phái khác.
    2. CL thiên về khả năng solo nhưng các tính năng chính của game lại là về đánh đông người, nên ít đất dụng võ mặc dù 1 đấu 1 CL đánh khá bon
    3. thao tác điều khiển. Có thể nói đây là 1 trong những phái cần sự linh hoạt về kỹ năng PK nhất trong game. mỗi một lúc CL lâm trận là lúc đó phải tập trung tinh thần vào diễn biến để ứng biến với tình huống, với người thao tác nhanh, gọn, chuẩn thì CL đc thổi vào khí chất của 1 sát thủ đích thực : bất ngờ - dứt khoát - hiểm còn với các ông lơ ngơ chỉ thích xếp skill bấm F để PK thì việc CL bị chúng nó đè ra liên hoan ko có gì là lạ
    4. hiệu ứng đám đông: vì quá nhiều người chê CL, sùng bái các môn phái đang thịnh như CB,HS nên ngày càng khiến những người đang chơi, sẽ chơi, muốn chơi bị tác động về suy nghĩ với môn phái CL. Ngày càng nhiều ae CL dứt áo ra đi, trong khi "ăn mày" và "các bố tự thiến luyện tịch tà kiếm phổ" quá phổ biến.