Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Mặc định Cần Pro giúp đỡ cho người mới chơi như mình ===+++===

Như tít,mình mới tham gia NKVS mong các Pro giúp mình 1 vài vấn đề.
    --NKVS có auto làm nhiệm vụ & pk như VLTK trước kia không ? Theo mình trải nghiệm mấy ngày qua thì thấy NKVS có auto nhưng cảm thấy auto không đáp ứng đầy đủ.Các bạn đừng chém mình lười cày nhé.Vì mình từng 1 thời đam mê game (VLTK) nhưng do đặc thù của công việc & gia đình nên không thể dành nhiều time chơi game như trước.
    -- Hiện mình đang build 1 char Nga Mi,mình có thắc mắc là khi lên Lv sao ko thấy có điểm tiềm năng để tăng vào Thể,khí,...
    -- Cuối cùng là các bạn có thể hướng mình tăng Nga My theo chiến nên tăng như thế nào được không ? VÌ mình có kham khảo nhiều trên forum nhưng không thấy bài đánh giá & chi tiết hệ thống skill,cách tăng điểm skill của phái Nga Mi.
    --Cám ơn các bạn đã xem bài & hường dẫn giúp mình.
    Lần sửa cuối bởi NgưThủy; 01-12-2013 lúc 04:42 AM

Mặc định Re: Cần Pro giúp đỡ cho người mới chơi như mình ===+++===

-Không có bạn nhé, số lượng nhiệm vụ của game này không nhiều, bạn chỉ cần chưa đến 1 tiếng là có thể làm hết các nhiệm vụ cơ bản, còn các nhiệm vụ khác thì hầu như đều làm theo đội ngũ, bạn cần phải thao tác để phối hợp với người chơi khác, nên auto chắc chắn không được hoan nghênh ở đây.

-Lên lev 59 bạn có thể lên gặp Chưởng Môn phái của mình để lên đảo tẩy tủy, lần đầu free, lên các cấp lớn hơn sẽ tiếp tục được free thêm vài lần nữa. Còn nếu hết lần free bạn có thể mua Tẩy Tủy Lệnh ở trên Trân Bảo Các ( kế bên bản đồ nhỏ ), giá khá rẻ và có thể mua bằng vàng khóa. Dựa theo số lần bạn lên xuống đảo tẩy tủy mà số lệnh bài cần thiết cũng tăng theo, lần 1 1 lệnh bài, lần 2 2 lệnh bài... lần thứ 5 trở đi thì vẫn chỉ tốn 5 lệnh bài. Sau khi lên đảo tẩy tủy thì từ sau điểm tiềm năng sẽ do bạn tự cộng, mỗi lần tăng cấp được cho 10 điểm.

-Điểm tiềm năng của Nga Mi theo mình có 2 cách tăng lớn, là bình thường và cực đoan.

Loại bình thường bạn để nó tự cộng, máu nhiều, dame trung bình khá, khó kết thúc đối thủ nhưng bản thân cũng khó chết )

Loại cực đoan thì chia theo thuần buff và thuần chiến.

Thuần buff cứ đập max thể lấy máu, còn lại đập hết vào thân lấy né, cực kì trâu và khó chết, nhưng hầu như chẳng đánh đấm được gì, kể cả đánh quái.

Thuần chiến lại chia ra làm 2 loại.

Thể: 100 - Khí: Max - Thân: Còn lại. Lực đánh mạnh, chính xác cao, chí mạng nhảy liên tục rất sướng, nhưng dễ chết khi chơi hội đồng, khả năng buff hỗ trợ cho đồng đội khá yếu, nhưng nếu đi với pt đủ mạnh thì buff phát đầu chẳng phải vấn đề, chủ yếu ăn hiệu quả duy trì của skill buff là đủ khỏe.

Thể: 200 - Khí: Max - Thân: Còn lại. Lực đánh mạnh, chính xác khá, khả năng sống sót cao hơn 1 tí và buff phát đầu được 2000 máu.

Ngoài ra còn 1 loại nữa được các đại gia ưa thích. Max thể, max khí, còn thân thì khảm ngọc xịn, dame to, máu trâu, chính xác cao.

Game này tăng skill bằng exp, chứ không phải điểm kỹ năng cho theo từng cấp, lại giới hạn level theo từng đợt, max cấp rồi exp rất dư dả nên cứ tăng max tất cả những skill có thể tăng được, không phải đắn đo lăn tăn gì hết.
    Lần sửa cuối bởi Bố Cục Giả; 02-12-2013 lúc 09:10 AM

Mặc định Re: Cần Pro giúp đỡ cho người mới chơi như mình ===+++===

Đơn giản thế này 1 máy được 3 acc chơi 2 acc phụ hoặc mượn bạn bè 1 CB 1 VĐ rồi lên đảo tẩy tủy mà test các hướng + chứ nghe theo chỉ dẫn mà + đồ đạc lại ko = người chỉ thì áp dụng củng như ko thôi
    Mình đã thử có HS buf chí mạng lên 25% 5 > 7 kill nhảy 1 lần chí mạng hoặc sẽ nhảy liên tiếp 3 lần, lột hết đồ đạc chí mạng ra ko + thân pháp thì tỉ lệ nhảy chí mạng 6>10 kill nhảy 1 lần. Chính xác max thân 95.x% trong vòng 7kill sẽ miss 1 ko + thân lột sạch đồ có chính xác ra còn khoảng 30.x% trong 7 kill miss 1 hoặc 2 thử trên acc CB chứ ko phải cọc gổ.
    Vậy có nên tăng nhiều thân pháp ko đó là tùy mỗi người cảm nhận chứ ko theo 1 khuôn khổ của ai được đâu