Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Mặc định Lỗi không cài đặt được game!

Lỗi này, thấy nhiều bạn gặp, mà các Mod không biết sửa rồi vào nói lung tung ức chế quá, đề nghị ban kỹ thuật giải quyết giúp...
    Win 8, máy ngon, mạng không ngon nhưng down cũng được 1mb/s, không phần mềm diệt virut, không tường lửa, đã Run as Admin lỗi tương tự...
    Đề nghị các mod hãy tìm hiểu file cài đặt trước rồi hãy vào nói, down load về là file cài đặt (setup), không phải file .zip hay .rar mà giải nén.
    Cảm ơn !

Mặc định Re: Lỗi không cài đặt được game!

Đây là lỗi ở máy tính của bạn chứ đâu liên quan đến việc cập nhật game không được mà bạn làm các bước như "Tắt ctrinh diệt virus, tường lửa, Run as Administrator..." Bạn kiểm tra lại hệ điều hành máy tính nhé, thông báo trên là một số lỗi phát sinh ở hệ điều hành.

Quote Nguyên văn bởi Ngạo Xem bài viết
    Đây là lỗi ở máy tính của bạn chứ đâu liên quan đến việc cập nhật game không được mà bạn làm các bước như "Tắt ctrinh diệt virus, tường lửa, Run as Administrator..." Bạn kiểm tra lại hệ điều hành máy tính nhé, thông báo trên là một số lỗi phát sinh ở hệ điều hành.
    Vậy bạn có góp ý gì về hệ điều hành không?
    Hiện máy mình sử dụng rất tốt các chương trình khác...
    Nếu có lỗi xảy ra thì mình nghĩ các bạn nên tìm hiểu cách khắc phục để người chơi dễ dàng tiếp xúc với game, chứ trả lời chung chung là do máy của người chơi chứ không phải lỗi NHP thì làm sao trở thành hãng phát hành game lớn được.

Đã down lại và cài đặt được rồi...
    Đề nghị NPH nên xem lại file cài đặt...
    Down = torrent thì được file với dung lượng là 2 510 668 kb (cài đặt thành công), còn down trực tiếp ngay sau khi đăng ký tài khoản thì được file với dung lượng 2 538 650 kb (cài bị lỗi ở trên)...Như vậy là lỗi ở file cài đặt của NPH chứ không phải lỗi của hệ điều hành máy tính của mình...
    Hi vọng bên NPH xem xét nghiêm túc về vấn đề này...đây là góp ý của mình để game phát triển tốt hơn thôi, còn giải quyết thế nào thì tùy.
    Cảm ơn !

Chào bạn!
    Hai file trên thuộc 2 phiên bản khác nhau, cụ thể là:
    1. Torrent là phiên bản 2.5 và có dung lượng 2,36Gb
    2. Bản cài đặt là phiên bản 2.10.2 và có dung lượng 2,42 GB
    Đây là 2 phiên bản khác nhau, nên dung lượng cũng khác nhau.
    Thân.
    Lần sửa cuối bởi ThiênHạKiêuHùng; 06-12-2013 lúc 03:44 PM