Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Mặc định Re: các bác thấy em PK NM có bá đạo không

mình mới chơi ngạo kiếm, và rút ra chút ít kinh nghiệm PK MN chả biết có đúng không
    _Nga mi có lợi thế là rất trâu bò nhờ khiên, và đó cũng là yếu điểm hết khiên mà lì là rất dễ ôm rương.
    _Nhược điểm của NM là damge bé, chiêu miss nhiều, rất khó dứt điểm (Theo cá nhân em đây là mấu chốt tăng điểm cũng như khảm đồ, ép đồ cho Nga Mi về sau)
    vì thế mình cứ chờ khiên rồi lao nên chỗ nào đông vui nhất, kiếm mấy em hệ hỏa mà hành hạ nó trước. Hết khiên ta lại về sau, tay mình dài mà, rỉa máu cũng thấm thía ra phết

Các bác nào có niềm đam mê với Nga Mi thì vào hết đây chúng ta thảo luận. Em thì em kết Nga Mi lòi mắt từ khi có skill 150 của Nga Mi của võ lâm truyền kỳ. Không biết là với Ngạo kiếm sau này có thêm skill không
    NM nhà ta hầu như trâu bò gan lì, làm tanker và buffer rất là ổn các phái khác thì chả nói, họ ăn mình khó, mà mình ăn họ thì cũng vãi mật. Riêng về hệ Thổ thì em thấy Côn Luân hơi yếu, khả năng chém được mình rất ít, còn mấy thằng Võ Đang nó chém đau, tốt nhất thấy nó chém thì né về sau cho nó chém thằng khác rồi nên
    Lần sửa cuối bởi TiểuPhiYến; 10-12-2013 lúc 11:55 PM

Côn Luân kị hệ nga my rất nặng. nếu đồ ngang nhau. CL tàng hình đâm vào 2 hit chỉ có chết hoặc đóng băng (đóng băng nó vẫn có thể đánh xuyên đc). nhưng CL sau khi hết tàng hình thì khá phế. chỉ có cách lui chờ skill tàng hình tiếp theo. Còn VD ngang đồ thì đánh nga my ko thể nào chết trong 2,3 hit dc. Khả năng chạy thoát khỏi VD rất cao.
    Như bác nói trên, NM do tăng thể để buff cho đồng đội nên thân sẽ rất ít điểm, đánh miss và né đòn thấp là điểm yếu chết ng của NM.
    Riêng mình chơi NM chỉ sợ CL và HS. CL thì đã nói như trên. còn HS sợ nó vì nó né rất cao. tỷ lệ NM giết HS rất khó xảy ra nếu ngang đồ. Mà HS thì nó tăng thân cao nên đánh rất chính xác. NM thì né yếu nên dính hết dame là rất bt. nó xoay kiếm mà dính...ko nhảy ra dc thì xác định.
    Dù pk khá yếu do ko có skill dứt điểm nhưng NM là linh hồn của cả pt. Skill thuẫn là lá bùa hộ mạng cho cả team. Hồi sinh tại chổ thì khỏi phải bàn. Nếu bạn thích pk kiểu hổ trợ đồng đội thì NM là 1 môn phái bạn nên chơi ( còn đi chiến trường về sau thì NM nằm trong top 20 là chứng tỏ đồ bạn tốt và PK thực sự hay... nói chung là phế trong CT. ai mà thích đứng top trong ct thì đừng chọn NM trừ khi bạn là 1 đại gia thực thụ và PK phải pro nữa =] Hình bạn trên đăng là hình ảnh lúc đầu. các phái chưa có skill dứt điểm nhìu và kị hệ rõ rệt
    Mình chơi NM và ko phải đại gia gì cả. Cố lắm thì chỉ đc top 8 đấu phái thôi nên có lẽ ko thể nói rõ hết điểm mạnh, yếu của NM dc. bác nào có nhận xét gì mới nữa cứ nói cho ae học hỏi
    P/s: NM khả năng đánh hỗn chiến tốt do có skill đánh lan ra nhưng nếu nói về solo thì khả năng bị hệ hỏa đánh chết nếu ngang đồ vẫn xảy ra nếu ăn nguyên combo của DM hoặc CB. NM ko có skill kết thúc như các phái khác nên đó cũng là 1 điểm yếu

thanks bác, vì sv mới mở đến cấp 69 và cũng mới chơi chưa có acc nào nên đến 90 hay 100 cả nên thấy hình như 6x 7x CL nó hơi yếu. Băm bổ cái mà mình không chết là chắc chắn chạy được. Thấy bác nói vậy là cũng thấy sợ CL tý rồi :d

mà bác đừng lo. những tên muốn chơi CL tốt phải đầu tư nhìu. tại vì nếu trong 2 hoặc 3 hit (tính từ dame đầu sau khi mất tàng hình) mà ko giết dc địch) thì chỉ xác định chạy để chờ hồi skill tàng hình. tính từ lúc đó CL phế. Nên chỉ những ai xác định là lên đồ để đánh chết địch trong 2,3 hit mới chơi thôi. Chứ CL cùi. NM rượt đánh cho thúi đầu ấy (đừng nói tới mấy phái khác) ^^

xin đính chính với bác 1 điều là nga my dama ko hề bé tí nào , công tốc nga my cao nhất ngạo kiếm, em nó còn có quả đóng băng kotex khi sắp ẳng , nên khi mà bem chết dc nga my ngoài khắc hệ ra thì cũng kha vất vả. à còn 1 điều nữa là côn lôn và võ đang kỵ hệ nên đừng làm điều dại dột khi bem với khắc hệ trừ khi bác quá chi là kinh khủng.ok.

mình thích chơi nga mi,nga mi muốn pro thì đại gia trở lên,mình chỉ là người chơi bình thường,thấy nga mi đánh yếu quá,1 mình nga mi đánh con boss chắc nữa năm hii,dane bé tí,toàn la đi buff cho người ta thôi,quả thật chơi nga mi củng thấy chán

xin cho mình hỏi NM lên + điểm như nào