Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Lightbulb Hoạt động hàng ngày mà các bạn thường làm cho nhân vật của mình? (Lên cấp nhanh or Săn đồ or Nhiệm vụ cơ bản phải làm)

Mình mới Down game Ngạo Kiếm về và đang thử chơi Thiên Vương. Mọi người có thể tư vấn giúp mình các hoạt động hàng ngày mà các bạn thường làm cho nhân vật của mình được không? Ví dụ như: Hoạt động giúp thăng cấp nhanh, Hoạt động săn đồ, Hoạt động cần và nên làm trong 1 ngày,... (Các bạn chỉ cụ thể 1 chút nhé vì mình là game thủ mới). Xin cảm ơn!

Mặc định Re: Hoạt động hàng ngày mà các bạn thường làm cho nhân vật của mình? (Lên cấp nhanh or Săn đồ or Nhiệm vụ cơ bản phải làm)

Bạn bật f11 lên và xem bảng hoạt động trong ngày, trong đó là tất cả hoạt động quan trọng để làm trong vòng 1 ngày đó.
    Cấp thấp thì hãy làm nhiệm vụ truyện ( nhiệm vụ chủ tuyến đó ) làm cái đó là nhanh lên nhất rồi.

Mình thì cứ vào game là: Sáng làm 10 lần Giang Hồ Lịch Luyện tại Tâm Hà ( thành nào cũng có )

Tiếp theo đi Bí cảnh ( ngày đc 2 lần) tùy theo cấp mà đi. ( hoạt động này đi theo party 6ng)

ĐI Hỗ trợ bí cảnh ( cấp 60 sẽ bắt đầu hỗ trợ đc bọn cấp 59< đi BC 2x) đc đi ngày 1 lần.

đến 9h30 sáng là bắt đầu có Thanh Vân Phong, đi 2 lần 1 ngày. ( hoạt động này đi theo party 6ng) 30 phút mở 1 lần báo danh trước 10 phút

Đến 10h sáng có Môn Phái Thủ vệ chiến tại Diệp Hạo các thành.

Với cấp dưới<70 thì mỗi ngày có 2 lần Chiến Trường Táng Long Cốc, icon nằm bên cạnh map nhỏ, nhấp vào để báo danh.

Cấp 70> có chiến trường lớn, 13h, 16h, 19h, 22h50. Báo danh trước 10 phút

Mặc định Re: Hoạt động hàng ngày mà các bạn thường làm cho nhân vật của mình? (Lên cấp nhanh or Săn đồ or Nhiệm vụ cơ bản phải làm)

Cảm ơn bạn rất nhiều. Mà bạn ơi nhiệm vụ Môn Phái là nhiệm vụ tên là gì nhỉ?

Quote Nguyên văn bởi ThiênĐịaxghf Xem bài viết
    Bạn bật f11 lên và xem bảng hoạt động trong ngày, trong đó là tất cả hoạt động quan trọng để làm trong vòng 1 ngày đó.
    Cấp thấp thì hãy làm nhiệm vụ truyện ( nhiệm vụ chủ tuyến đó ) làm cái đó là nhanh lên nhất rồi.

Mình thì cứ vào game là: Sáng làm 10 lần Giang Hồ Lịch Luyện tại Tâm Hà ( thành nào cũng có )

Tiếp theo đi Bí cảnh ( ngày đc 2 lần) tùy theo cấp mà đi. ( hoạt động này đi theo party 6ng)

ĐI Hỗ trợ bí cảnh ( cấp 60 sẽ bắt đầu hỗ trợ đc bọn cấp 59< đi BC 2x) đc đi ngày 1 lần.

đến 9h30 sáng là bắt đầu có Thanh Vân Phong, đi 2 lần 1 ngày. ( hoạt động này đi theo party 6ng) 30 phút mở 1 lần báo danh trước 10 phút

Đến 10h sáng có Môn Phái Thủ vệ chiến tại Diệp Hạo các thành.

Với cấp dưới<70 thì mỗi ngày có 2 lần Chiến Trường Táng Long Cốc, icon nằm bên cạnh map nhỏ, nhấp vào để báo danh.

Cấp 70> có chiến trường lớn, 13h, 16h, 19h, 22h50. Báo danh trước 10 phút

Chỉ có hoạt động MÔn Phái Thủ vệ Chiến chứ chưa có nv môn phái ... chỉ có nhiệm vụ nhập môn ở lv <20 đó thôi.
    Ngoài ra còn hoạt động Linh Quả Tranh Đoạt vào 15h và 20h30 hàng ngày tại NPC Đệ Tử Bồ Đề Viện tại các thành

Mình đánh Thiên Vương đến 4x rồi mà không thấy có skill gì mới. Toàn thấy skill từ 1x thôi. Có phải TV nhiều skill phụ trợ hay là mìnhchưa làm hết nhiệm vụ để có skill khác nhỉ?
    Chỉ có hoạt động MÔn Phái Thủ vệ Chiến chứ chưa có nv môn phái ... chỉ có nhiệm vụ nhập môn ở lv <20 đó thôi.
    Ngoài ra còn hoạt động Linh Quả Tranh Đoạt vào 15h và 20h30 hàng ngày tại NPC Đệ Tử Bồ Đề Viện tại các thành

Game này mọi phái đa số toàn skill phụ trợ, các skill bạn đánh từ 1x - 2x đều là các skill chủ đạo để PK đó, vài phái thì lên cao thêm đc 1-2 skill nữa thôi, game này ít skill chủ động lắm

Bạn ơi cho mìnhhỏi chút nữa là Điểm sư môn dùng để làm gì vậy?
    Game này mọi phái đa số toàn skill phụ trợ, các skill bạn đánh từ 1x - 2x đều là các skill chủ đạo để PK đó, vài phái thì lên cao thêm đc 1-2 skill nữa thôi, game này ít skill chủ động lắm

Quote Nguyên văn bởi Kim Mao Sư Vương Xem bài viết
    Bạn ơi cho mìnhhỏi chút nữa là Điểm sư môn dùng để làm gì vậy?
    điểm sư môn tích lại ưu tiên mua bí tịch môn phái trước, sau đó mua phi phong, công thức chế cái gì cần thì mua
    thường mua FF2 & FF3 nếu bạn đi TVP ko rút trúng FF, sau này dư điểm sư môn toàn mua FF rùi bán lấy vàng khóa thôi.
    bạn nên trải nghiệm khoảng 2 tuần sau đó sẽ tự căn time đi hoạt động hợp lí được, nên tính toán để time online ít nhất mà vẫn đủ hđ và full 100 điểm sôi nổi, online nhiều ko tốt

Vậy khi làm các nhiệm vụ có EXP và Điểm sư môn thì mình nên ưu tiên lấy cái nào? Câu hỏi nữa: Đồ cho nhân vật thì mình kiếm bằng những cách nào? Ủy thác Online và Ủy thác rời mạng thì cái nào được nhiều EXP hơn? Tại sao mình thực hiện giao dịch với nhân vật khác lại ko thành công?
    Quote Nguyên văn bởi PhêThuốcLắc Xem bài viết
    điểm sư môn tích lại ưu tiên mua bí tịch môn phái trước, sau đó mua phi phong, công thức chế cái gì cần thì mua
    thường mua FF2 & FF3 nếu bạn đi TVP ko rút trúng FF, sau này dư điểm sư môn toàn mua FF rùi bán lấy vàng khóa thôi.
    bạn nên trải nghiệm khoảng 2 tuần sau đó sẽ tự căn time đi hoạt động hợp lí được, nên tính toán để time online ít nhất mà vẫn đủ hđ và full 100 điểm sôi nổi, online nhiều ko tốt

Quote Nguyên văn bởi Kim Mao Sư Vương Xem bài viết
    Vậy khi làm các nhiệm vụ có EXP và Điểm sư môn thì mình nên ưu tiên lấy cái nào? Câu hỏi nữa: Đồ cho nhân vật thì mình kiếm bằng những cách nào? Ủy thác Online và Ủy thác rời mạng thì cái nào được nhiều EXP hơn? Tại sao mình thực hiện giao dịch với nhân vật khác lại ko thành công?
    phải tùy xem bạn đang cần cái gì, exp để lên cấp hay cần sư môn mà ưu tiên nhận, mình thì mình chọn sư môn
    Đồ thì chế ra xài thôi, có thể mua trên TTGD nhưng đặt mua lâu lắm, vì người khác họ cũng xài chả dại gì phi lên TTGD cho bạn
    đồ ngon thì săn boss ra
    Ủy thác online và ủy thác rời mạng exp là như nhau, chỉ phụ thuộc bạn dùng tu luyện đan loại nào thôi
    GD ko thành công thì có nhiều lí do: 2 nv đứng quá xa, chạy trong khi GD, ng nhận đồ bị full rương... bạn có thể nói rõ chứ cái này chả bị lỗi bao giờ.
    Tỉ lệ quy đổi khi làm lịch luyện như sau:
    1đ sư môn= 0.98 vàng khóa
    1 vàng khóa= 4,5 điểm truyện kí
    bạn tính vàn cân nhắc mà chọn phần thưởng

Tag bài viết