Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Mặc định Hỏi về vấn đề phản dame của Thiếu Lâm.

Mình mới chơi nkvs đc 10 ngày giờ là 90 rồi. Bắt đầu tính toán tới việc tẩy tủy + điểm cũng như mặc đồ. Tự yên thấy băn khoăn cái phản dame của thiêu lâm nhà mình. Ở đây theo mình hiểu phản dame đc tính ko phải do lượng máu mình mất đi mà do lực tay của mình khi đánh vào đối phương.

VD: khi ta đánh vào đối phương đc 10 điểm, vậy ta đứng yên. đối phương đánh vào ta ko cần biết mình mất bao nhiêu HP nhưng ta vẫn đc % phản dame từ cái 10 điểm ấy phải ko ạ?

Vậy mình giả dụ thế này. Khi pk với đối phương (ở đây đối phương khỏe hơn mình) mình có lượng máu là 15k hoặc 10k:

- Với cột HP là 15k máu. Từ lúc bắt đầu tới khi mình chết là 16 giây. Trong 16 giây này mình xuất đc 3 chiêu Thập Nhị Cầm Long Thủ. Giả dụ lúc này phản dame ta đc là 15 điểm.
    - Với cột HP là 10k máu. Từ lúc bắt đầu tới khi mình chết là 11 giây. Trong 11 giây này mình xuất đc 2 chiêu Thập Nhị Cầm Long Thủ. Vậy lúc này phải dame ta sẽ đc là 10 điểm. ( chưa tính số điểm 5k máu ta chuyển vào chính xác để tăng phản dame)

=> Vậy cho mình hỏi nếu theo số liệu mình đưa ra ở trên. Ta nên + cho máu thành 15k để đc phản dame là 15 điểm hay nên + vào chính xác lúc này máu sẽ là 10k nhưng mình lực tay cao sẽ cho phản dame lớn hơn 15 điểm hay thấp hơn 15 điểm??? Trong 1 trân pk hội đồng xuất đc nhiều Thập Nhị Cầm Long Thủ có lợi hơn hay là phản dame cao có lợi hơn trước khi chết?

Mặc định Re: Hỏi về vấn đề phản dame của Thiếu Lâm.

tôi ko chơi thiếu lâm
    hình như thiếu lâm có skill chuyển hóa sát thương thành nội lực thì phải
    thấy phản gớm lắm!

Mặc định Re: Hỏi về vấn đề phản dame của Thiếu Lâm.

Quote Nguyên văn bởi Đại Nham Hiểm Xem bài viết
    tôi ko chơi thiếu lâm
    hình như thiếu lâm có skill chuyển hóa sát thương thành nội lực thì phải
    thấy phản gớm lắm!
    thiếu lâm có skill đấy hả bạn, minh 88 rồi mà chưa thấy nó đâu