Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Mặc định Phương pháp nào giảm miss cho thiên vương

Mình mới chuyển từ võ đang qua thiên vương,điều đầu tiên mình cảm nhận thấy đó là thiên vương chí mạng thật sự khủng nhưng sao thiên vương miss nhiều quá vậy,mình nằm trên đảo tẩy tủy cả tiếng đồng hồ,thử mọi cách nhưng miss vẫn cứ nhiều quá.Ra test pk với em nga mi trên người không khảm 1 viên ngọc nào mà đánh mãi mới trúng nó được 1 phát,lấy đi của đối phương 47 máu sau đó tăng dần lên.Tỉ lệ miss phát đầu cao quá,mình bay vào đánh nó mà chả ăn dc nó tí máu nào.Mình đã chuyển qua sơ đồ tiềm năng 1-5-4 (thể - sức - thân ).xem có đỡ miss hơn không thì thấy có đỡ hơn tí.Dẫu biết ngoại công là miss nhưng sao thiên vương miss nhiều thế
    Có ai chỉ giùm cách nào giảm miss tối đa cho thiên vương không

Mặc định Re: Phương pháp nào giảm miss cho thiên vương

Quote Nguyên văn bởi Vâng Em Gà Xem bài viết
    Mình mới chuyển từ võ đang qua thiên vương,điều đầu tiên mình cảm nhận thấy đó là thiên vương chí mạng thật sự khủng nhưng sao thiên vương miss nhiều quá vậy,mình nằm trên đảo tẩy tủy cả tiếng đồng hồ,thử mọi cách nhưng miss vẫn cứ nhiều quá.Ra test pk với em nga mi trên người không khảm 1 viên ngọc nào mà đánh mãi mới trúng nó được 1 phát,lấy đi của đối phương 47 máu sau đó tăng dần lên.Tỉ lệ miss phát đầu cao quá,mình bay vào đánh nó mà chả ăn dc nó tí máu nào.Mình đã chuyển qua sơ đồ tiềm năng 1-5-4 (thể - sức - thân ).xem có đỡ miss hơn không thì thấy có đỡ hơn tí.Dẫu biết ngoại công là miss nhưng sao thiên vương miss nhiều thế
    Có ai chỉ giùm cách nào giảm miss tối đa cho thiên vương không
    Game này có như vltk hay kiếm thế đâu bạn Nội công hay ngoại công đều miss hết!!!
    Bạn từ VD qua, thử xem lại ngọc khảm trên người xem.

Bạn cứ tăng điểm tiềm năng như thế này :
    Thể 140
    Sức max
    Còn bao nhiều bạn cứ cho vào Thân
    Về ngọc thì bạn khảm chính xác + thân + giảm né nhé.

bác ko nên tăng máu vào TV không như vo lâm 1 tăng 1 thấy đc 10 đâu ! có 2 đường cho bác lựa chọn ,
    1 là max sức sau đó tăng hết vào thân , up lvl thì 5 -5
    2 là max thân sau đó sức , up lvl 5-5
    hiện tại mình đáng phân vân chuyển qua chuyển lại giữa 2 đường này , và còn phải ép thêm ngọc cx nữa ! chính xác mình 1k8 nhưng chọc thấy miss nhiều , nếu như chỉ cần chọc ko miss 4 phát thì mình tuyên bố từ kị hệ hay ko kị hệ cả thằng trùm sv ra mình đâm cũng chết ráo !

vấn đề quan trọng vẫn là con ngựa , mình vẫn đang ráng ép cho nó ra lôi đình , thiết lao , truy ảnh , nếu ra đc 3 skill này thì tvb chúng ta vô đối , hiện tại ngựa mình là lôi đình , thiết lao , ngư phong ( chưa thỏa mãn lắm )

Hồi hôm solo với dm 222 cl mình hơn nó gần 30 công mà chọt nó miss nhiều lắm , đánh thì áp đảo trên cơ nó dame vô người nó toàn 4k 5k , nhưng lúc quyết định thì lại miss dame , nói chung tvb muôn không miss thì phải đầu tư nhiều lắm bác ạ !

Vấn đề đặt ra là Giảm né . đừng quá chú trọng chính xác . Chính xác cao thì gồm skill ngựa , FF , ngọc ...càng tốt nhưng bên cạnh đó giảm né cũng phải cao . Đó là quan điểm riêng của mình

cứ max sức còn lại vào thân.
    ngọc theo bộ này nếu có điều kiện, còn nếu ko thì dùng ngọc có hậu tố giống thế nhưng cấp thấp hơn.
    ĐÂY LÀ BỘ BUILD SET ĐỒ 100 CỦA MÌNH
    MU : KHA NI NI x2 - SONG THU DI THU === ĐỒ THỪA BỎ 1 KHA NI NI
    TAY : MAC QUAN - HOA NGU TINH - DUONG BACH VU === ĐỒ THỪA BỎ ĐƯỜNG BẠCH VŨ
    AO : NAM CUNG PHUNG - BANG HUYEN NHAC TICH - DUONG THIEN HUONG === ĐỒ THỪA BỎ DƯƠNG THIÊN HUỐNG
    DAI : THU THANH TUONG LINH - THI PHONG NGHE - GIAC VIEN === ĐỒ THỪA BỎ GIÁC VIỄN
    GIAY : TAN THAI Y - VU QUAN - COC THANH LAM (mình khuyên là giày thì cố kiếm cái giày hiếm mà làm set ngọc này)

VK : HUYEN BI MA HOA - LONG CHIEN THIEN
    LIEN : THUONG XA - MA VAN SOAI - XI VUU THU LINH === ĐỒ THỪA BỎ MÃ VĂN SOÁI
    NHAN : NGUYEN BA - HIEN VIEN VO KY - MO DUNG CHI PHONG ( nhẫn thì mình ko biết là nên bỏ viên nào )
    BOI : KHOA MO LAM - NGU HANH SU GIA [DUONG] - AM DUONG KIEM QUAN OR MA NO TU <=== ĐỒ THỪA BỎ VIÊN NÀY
    PHU : BAT TUY TIEN SINH - KIM THAN LANG NHAN - TRIEN PHI THIEM === ĐỒ THỪA BỎ TRIỂN PHI THIỀM

Quote Nguyên văn bởi Râu Quặp Xem bài viết
    cứ max sức còn lại vào thân.
    ngọc theo bộ này nếu có điều kiện, còn nếu ko thì dùng ngọc có hậu tố giống thế nhưng cấp thấp hơn.
    ĐÂY LÀ BỘ BUILD SET ĐỒ 100 CỦA MÌNH
    MU : KHA NI NI x2 - SONG THU DI THU === ĐỒ THỪA BỎ 1 KHA NI NI
    TAY : MAC QUAN - HOA NGU TINH - DUONG BACH VU === ĐỒ THỪA BỎ ĐƯỜNG BẠCH VŨ
    AO : NAM CUNG PHUNG - BANG HUYEN NHAC TICH - DUONG THIEN HUONG === ĐỒ THỪA BỎ DƯƠNG THIÊN HUỐNG
    DAI : THU THANH TUONG LINH - THI PHONG NGHE - GIAC VIEN === ĐỒ THỪA BỎ GIÁC VIỄN
    GIAY : TAN THAI Y - VU QUAN - COC THANH LAM (mình khuyên là giày thì cố kiếm cái giày hiếm mà làm set ngọc này)

VK : HUYEN BI MA HOA - LONG CHIEN THIEN
    LIEN : THUONG XA - MA VAN SOAI - XI VUU THU LINH === ĐỒ THỪA BỎ MÃ VĂN SOÁI
    NHAN : NGUYEN BA - HIEN VIEN VO KY - MO DUNG CHI PHONG ( nhẫn thì mình ko biết là nên bỏ viên nào )
    BOI : KHOA MO LAM - NGU HANH SU GIA [DUONG] - AM DUONG KIEM QUAN OR MA NO TU <=== ĐỒ THỪA BỎ VIÊN NÀY
    PHU : BAT TUY TIEN SINH - KIM THAN LANG NHAN - TRIEN PHI THIEM === ĐỒ THỪA BỎ TRIỂN PHI THIỀM
    được bộ ngọc này thì VIP rồi, toàn những toái tiền hong

200than
    200khi
    max suc
    con lai cong vao the

Mình tăng tiềm năng thế này : Max Sức, 250 thể còn lại vào thân.Hiện tại K17 full ngọc thì chính xác 2759 điểm, giảm né 678 điểm,máu khoảng 20k, đánh loạn chiến hay solo vẫn tốt.Bây giờ đồ ai cũng gần gần bằng nhau cho nên cần phải có máu mới trụ được, máu giấy khi tăng max sức max thân thì chỉ khoảng gần 17 thôi thì nhanh tèo lắm.Ngọc thì mình khảm như sau :
    - Mũ : Dạ vương - Khanini x2 - Ly trần tử (lấy né chí mạng)
    - Tay : Lạc Lan Nhu - Hạng đạt - Mặc quân - đường bạch vũ
    - áo : Nam cung phụng - Hoa Ngự ảnh - Băng huyền nhạc tích - Tử Văn vương xà
    - đai : Giác viễn - thủ thành - ô qua việt
    - giày : sử mật úy x2 - tần thải y
    - vũ khí : Huyền bi - long chiến thiên - đại minh vương
    - dây chuyền : Xi vưu - thương xà - mã văn soái x2
    - nhẫn : nguyên bá - mộ dung - ô phong hàn - kim phách
    - bội : sứ giả dương - âm dương - khoa mỗ lâm - mã nỗ
    - phù : kim thân - ngụy tử hào - bất túy
    Vì 1 TVB hùng manh

full đồ ngựa 3 thế thôi....................