Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Mặc định Cảnh báo lừa đảo

Bang *Bá_Đạo Có 1 Con Chó Lừa Đảo Tao 3k Vàng Dâm.Dâm.Cô.Nương Tao Chưỡi Cả Bang Chúng Mày Là 1 Loại Chó Lừa Đảo
    Nó Lừa Tôi 3000 Vàng
    3000 vàng Đối Với Tôi Chẳng Là Gì Mà Mất Uy Tín Quá AE Làm Rỏ Giùm

Angry Hiên nay có môt loai hình lừa đảo đối với các bạn bán vàng bên ngoài

Hình thức như sau: Bon chúng nói tiếng miền bắc hay tiếng miền trung gì đó
    .Nó alo cho mình kêu nhà no đang có viêc ko đi dg và kêu mình kêu đúa ban online ở nhà rồi hẹn bạn dg tại mốt nơi nào đó gần chố bạn(muc đích kêu bạn di).sau đó tới chố hen nó bảo đang lấy xe ra rồi kêu ban điên về nhà kêu bạn của ban chay tới chố nó bảo..(vd diep hạo duong châu). sau đó nó pm con của mình kêu tao nè,tao lấy được tiền rồi mày dg với tao đi.(that ra bạn đang đứng đơi tai điểm hen ngoài đời)(nếu như người dg ko biết sẽ dg với nó).Các bạn hay cẩn thân khi bán vàng= vnd

Exclamation Lừa đảo bán acc ! Cần cảnh giác và cần NHP can thiệp

Mình cũng vừa mua acc và bị như tình trạng đang chơi bị bị đứt kết nối vào lại thì khóa tài khoản .! Mình nghỉ thằng bán acc nó đã lợi dụng lòng tin . Yêu cầu người mua đọc cho nó mail or số điện thoại để nó đổi giùm . Và nó dùng cái đó để tiến hành gửi hỗ trợ .Hệ thống hỗ trợ chỉ dựa vào thông tin nhìn thấy . Không hề có một sự kiểm chứng thông qua mail or số điện thoại bảo vệ như gửi mail hoặc tin nhắn xác nhận . Vì vậy đây là lỗ hổng để cho nhiều kẻ lừa đảo áp dụng thực hiện ! Mong BQT xem xét sớm

Mặc định Re: AE Nào Chơi Sv Vạn Sơn Thì Xin Cẩn Thận Cái Bang *Bá_Đạo Toàn Lừa Đảo Để AE Cẩn Thận Hơn

Cái tên DâmDâmCôNương bên Túy Giang vs An Hải cũng thấy nó đấy. Ko biết phải chung 1 lò ra ko.

Mặc định Re: Lừa đảo bán acc ! Cần cảnh giác và cần NHP can thiệp

Quote Nguyên văn bởi Frozen Xem bài viết
    Mình cũng vừa mua acc và bị như tình trạng đang chơi bị bị đứt kết nối vào lại thì khóa tài khoản .! Mình nghỉ thằng bán acc nó đã lợi dụng lòng tin . Yêu cầu người mua đọc cho nó mail or số điện thoại để nó đổi giùm . Và nó dùng cái đó để tiến hành gửi hỗ trợ .Hệ thống hỗ trợ chỉ dựa vào thông tin nhìn thấy . Không hề có một sự kiểm chứng thông qua mail or số điện thoại bảo vệ như gửi mail hoặc tin nhắn xác nhận . Vì vậy đây là lỗ hổng để cho nhiều kẻ lừa đảo áp dụng thực hiện ! Mong BQT xem xét sớm
    Tức là sao bạn nhỉ? Muốn đổi mail thì vào mail cũ và xác nhận thay đổi. Và nếu CSKH thay đổi thì cần đủ 3 thông tin chứng minh chủ TK chứ?

Mặc định Re: Hiên nay có môt loai hình lừa đảo đối với các bạn bán vàng bên ngoài

Quote Nguyên văn bởi thangnh0cs0c Xem bài viết
    Hình thức như sau: Bon chúng nói tiếng miền bắc hay tiếng miền trung gì đó
    .Nó alo cho mình kêu nhà no đang có viêc ko đi dg và kêu mình kêu đúa ban online ở nhà rồi hẹn bạn dg tại mốt nơi nào đó gần chố bạn(muc đích kêu bạn di).sau đó tới chố hen nó bảo đang lấy xe ra rồi kêu ban điên về nhà kêu bạn của ban chay tới chố nó bảo..(vd diep hạo duong châu). sau đó nó pm con của mình kêu tao nè,tao lấy được tiền rồi mày dg với tao đi.(that ra bạn đang đứng đơi tai điểm hen ngoài đời)(nếu như người dg ko biết sẽ dg với nó).Các bạn hay cẩn thân khi bán vàng= vnd
    Chuẩn @@ mình bị lừa bằng cách này 36 vạn, báo BQT thì BQT nói không hổ trợ vì nhờ bạn trung gian @@ thế là thả nó, còn nó lại cứ đi lừa tiếp @@ trong khi mình chả hề gặp đc nó vậy thì trung gian theo nghĩa nào @@ lúc mình đang đợi thì nó alo mình suốt không cho mình cúp máy, có cả con gái đi theo hỏi đường, có cả tiếng gió ( chắc nó ngồi trước máy quạt) bạn mình alo mình thì nghe reng nhưng không bắt máy được vì nó đang hỏi đường và nói nó đang ở gần ngay đó, trong game thì nó bảo mày đừng gọi tao nữa, nhà ổng đang ăn cơm này nọ.
    Còn 1 cách nữa nó dùng số vàng lừa được đi rao bán để lừa tiếp, nó lừa bằng cách như sau, đổi card sang vàng(nó không bao giờ dg trực tiếp tại nhà), chịu giao vàng trước nếu thấy nick ok và chịu mua hết ( bọn nó thường bán ~20 vạn), khi làm xong, chúng nó lại báo lên BQT là acc bị hack, BQT kiểm tra sao không biết cuối cùng lại trả lại cho nó 70% số vàng bị mất.
    Mình truy ra thì thằng này ở Đà Nẵng tên Tuấn nhưng không biết nhà chỗ nào.
    Lần sửa cuối bởi HoàngAn1; 28-01-2014 lúc 11:03 PM

Mặc định Re: Cảnh báo lừa đảo

Game éo này toàn lừa đảo. Lừa đảo TC, lừa tiến cử VIP, lừa mua - bán acc, lừa mua bán vàng, lừa vào web hack acc,...Nói chung đủ thành phần lừa đảo trong game này. Sống chung vs lũ. Ngày nào cũng thấy bọn nó spam nhan nhản trên kênh TG.

Mặc định Re: Hiên nay có môt loai hình lừa đảo đối với các bạn bán vàng bên ngoài

Bạn rở wa nó kêu đang lấy xe thì làm sao biết mình chưa chay tới chố hẹn trong game(vì nó bảo chỉ có 1minh), mặt nó chưa găp thì làm sao nghe lời nó được(nó muôn mua thât sự thì tới nhà nó bảo em đi mua kay sigom rồi điện về cho bạn mình cúng ko muộn mà

Mình đoc được suy nghí trong đầu nó từ khí nó bảo mình chay tới diểm hẹn vì điểm hen ko xa nhà mình là mấy.thứ 2 mình dg = accc clo cúng đươc mà đâu cần phải dg(vì có cái đấu giá)
    Lần sửa cuối bởi thangnh0cs0c; 29-01-2014 lúc 11:04 PM

Quote Nguyên văn bởi thangnh0cs0c Xem bài viết
    Bạn rở wa nó kêu đang lấy xe thì làm sao biết mình chưa chay tới chố hẹn trong game(vì nó bảo chỉ có 1minh), mặt nó chưa găp thì làm sao nghe lời nó được(nó muôn mua thât sự thì tới nhà nó bảo em đi mua kay sigom rồi điện về cho bạn mình cúng ko muộn mà

Mình đoc được suy nghí trong đầu nó từ khí nó bảo mình chay tới diểm hẹn vì điểm hen ko xa nhà mình là mấy.thứ 2 mình dg = accc clo cúng đươc mà đâu cần phải dg(vì có cái đấu giá)
    =.= nó bảo mình nhờ thằng bạn ở nhà dg hộ, còn mình chạy xuống chổ nó hẹn, thực ra nó xem trên google map, nếu gần nhà mình thì mình đã bảo nó chạy sang, đằng này nó hẹn chổ cách mình đến > 15km, sau khi đến mình alo nó bảo đến ròi anh ra đoán đi, nó thì hỏi mình tên, đi xe màu gì, áo màu gì v.v. sau đó nó alo bạn mình ( đang ở nhà chờ dg), bảo có phải bạn em đi xe màu đó, áo đó không v.v. bạn mình bảo đúng, rồi nó bảo anh thấy rồi để anh đến dẫn vào nhà, khoảng 5' sau trong game nó pm bạn mình, giả làm mình, vì nó đã hỏi tên lúc nãy, nên bạn mình cũng không nghi gì, đến lúc nó bảo tao nhận được tiền rồi mày dg qua cho ổng đi, thì lúc đó thằng bạn gọi cho mình nhưng do đang tiếp thằng lừa nên cuộc gọi chuyển sang cuộc gọi chờ và chỉ nghe reeng ( vì đang chỉ nó đường do nó bảo gần đến rồi đang ngay cạnh đó, sao không thấy em, có phải em đi 2 người không v.v., nên mình không tắt máy được) còn trong game thì nó bảo mày đừng gọi tao, tao đang ở nhà ổng nhà ổng đang có khách phiền này nọ. thế là bạn mình tin tắt máy dg cho nó. còn mình sau khi nó lòng vòng nói đang ở gần chổ mình, khoảng 15' thì mình tắt máy alo về cho bạn mình, thì mới biết là bạn mình dg cho nó rồi, sau đó alo lại nó không bắt máy. ( lúc hỏi đường nó đưa cho cả con gái vào hỏi cho mình không nghi vấn, như là nó đang chở con bạn nó, rồi con bạn nó nghe máy trả lời lại cho nó đi đến có cả tiếng gió)
    Còn thằng lừa thì đang ở Đà Nẵng kia . Trong khi mình thì ở Ninh Thuận
    Lần sửa cuối bởi HoàngAn1; 30-01-2014 lúc 12:21 AM

Nói thật ban đẻ ý lời nói của nó có mâu thuấn với lai nhà giầu mua tiền ko ai lại dg như nó cả,Mình dg với nhiều người rồi mình còn chỉ họ cách dg wa đấu giả đẻ lân sau dg chánh găp tui nó(vì đấu giá như mình mua 1 món hàng thì NPH sé ko giải quyết vu lửa đảo(Mình chơi sv cú là châu giang tên GirlMYHot uy tin của mình thì nhiều người biết nắm)