Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
    Banned

Mặc định lại là khóa tài khoản

các bác xem em thế này có nhọ không:
    Em bên Vạn Sơn, có người có ID:thaotienty1,tên nhân vật là :HàAnhCôngTúa, nó rao bán acc. em thấy ngon em mua
    gd vàng xong , nó đọc cho em email + pass game + pass web+ số điện thoại của nó cho dễ liên lạc.Em thấy ok, rồi em đổi hết về email pass game + pass web về của mình, còn đổi số điện thoại nó cũng hỗ trợ để em đổi .
    dc 2 hôm đầu em chuyển hết đồ đạc từ acc em sang bên đó ngon lành, rồi bỗng dưng sáng mở mắt , hồ hởi, đăng nhập thì nó báo tài khoản bị khóa
    em vội lên Diễn Đàn cầu cứu : họ nói Tài khoản đang có tranh chấp yêu cầu em gửi số CMTND + Seri thẻ nạp có liên quan. em biết kiếm ở đâu ra
    em nhắn tin+ gọi : nó cũng không thèm trả lời. đến 3 ngày sau thì em thấy Tài khoản đó ONL thì em hỏi nó mày làm ăn cái kiểu gì thế, nó nói nó không quen em. v
    vậy là em ra trang chủ : em vào phần tìm lại mật khẩu: rồi ghi cái mail nó cung cấp cho em thế là được. Còn em
    em vào Gmail đó thì đã bị đổi pass.

dài dòng thế là đủ rồi: ở đây em muốn hỏi là tại sao em có Email + số điện thoại mà họ cho là em ăn cắp. họ cung cấp lại thông tin cho nó. có phải là tiếp tay cho Bọn lừa đảo không

Mặc định Re: lại là khóa tài khoản

Khi bạn giao dịch tài khoản, bạn có biết số CMND, Email, câu hỏi bí mật không? Có 3 thông tin này, bạn có thể đổi hoàn toàn sang thông tin mới của bạn.

Mình cũng vừa bị lừa 36 vạn vàng.
    theo thông tin mình cung cấp cho BQT thì thằng đó mua vàng nhưng kok gặp trực tiếp mình ở NT (nó ở HN bị lừa rồi mình mới thấy nó rao bán vàng ở HN), thế mà nó nói nó ở NT đòi dg trực tiếp, mình có nhờ thằng bạn đi dg hộ ở NT, nhưng thằng bạn không hề gặp nó, còn trong game do mình tin tưởng mà giao nó vàng. Cuối cùng ra mới biết bị lừa, nhờ BQT giải quyết thì rút gọn 1 câu do nhờ bạn của bạn đứng ra dg nên không giải quyết.
    theo thông tin trên đọc là rút gọn 1 câu bạn mình chả liên quan gì trong vấn đề dg trên cả, nó không gặp đc thằng kia thì lấy gì mà trung với gian.
    36 vạn vàng không nhỏ nhưng BQT giải quyết thế, thì chỉ khiến cho bọn lừa đảo nó sinh sôi thôi. BQT có thể xem thông tin chat + lịch sử dg là biết được nhưng chả hiểu sao 2 ngày sau đã thả nó ra để nó đi bán vàng thì bó tay... cứ gửi lại hỗ trợ thì BQT cứ tin cũ lập lại... chả giúp ít đc gì... nó lại vẫn tiếp tục vừa bán vừa đi lừa
    Lần sửa cuối bởi HoàngAn1; 27-01-2014 lúc 09:48 PM

Trường hợp của bạn HoàngAn1, bạn ở trang hỗ trợ thì nói là bạn đi lòng vòng ở đường, còn bạn của bạn giao dịch. Ở đây bạn lại nói là bạn ở nhà, và bạn của bạn đi ngoài đường. Việc giao dịch này có sự chủ động từ phía bạn nên hiện tại chưa thể hỗ trợ, còn nếu BQT phát hiện nhóm này có tiếp tục lừa đảo, và có bằng chứng thì sẽ có kiểm tra và xử lý sau.