Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 20

Mặc định Re: Mình có 1 chú ý cho các đã và đang nản về phái Côn Lôn

Mình mới chơi trò này được 1 tuần , sever mình mới chỉ mở cấp lên 89 , chưa biết skill cao cấp của CL ra sao nhưng mà sau khi đọc xong những lời của bạn mình xin có ý kiến :
    Vừa tạo game mình đọc Côn Lôn là phái SÁT THỦ nên rất thích . Vậy SÁT THỦ trong dòng game onl là gì ? là những class có skill deal dmg cực mạnh , skill tiếp cận tốt , nhưng khả năng phòng thủ phải cực cực cùi , có nghĩa là nhắm thằng nào thằng đấy phải chết , combo xong nó không chết thì mình chết . Bạn nói đánh côn lôn phải cần cực trâu , càng trâu càng tốt , nghe xong mình bắt đầu thấy hơi hoang mang về cái game này rồi đấy
    Nói về Côn Lôn không được chăm chút thì cũng chả oan 1 chút nào trong game này .
    Đầu tiên là PVE , class cận chiến mà khả năng đánh quái diện rộng aoe thì k có , dmg bé tẹo tèo teo , máu giấy , đi mấy cái phụ bản toàn tàng hình rình chờ chúng nó đánh trước mới dám sờ vào quái , 1-2 hít lại khinh công chạy ra , trong khi các class tầm xa như DHD , CB thì khả năng deal dmg diện rộng tốt , dmg to .
    Tiếp theo là PVP , cái game này chẳng có 1 sự kiện nhỏ nhoi nào từ lúc mình chơi đến giờ là có liên quan tới SOLO 1v1 ? Mình chơi phái này xong đần hết cả mặt khi mà các sự kiện pk toàn là pk theo đàn , thế thì chơi sao . Không kể solo chưa chắn ăn được ai luôn Mình tiềm long đâm 1 thằng lăng vân DHD , công lực hơn , khắc hệ , 1 combo vào nó vẫn còn sống , dmg crit chỉ được tầm 2k-2k7, di hình hay làm cái trò gì ra , bắn lại vào mình nhẹ nhàng có 2k5/ hit , thế này sống sao ??
    Game kiếm hiệp quay đi quay lại vẫn chỉ là game kiếm hiệp Chẳng có gì phát triển hơn được cái game cùi cùi từ năm 2006 , khi mà dân Việt ít ng được b' đến game online là gì Chả có 1 tý tẹo teo nào được gọi logic , tư duy trong thiết kế tính cân bằng trong game cả class đã mạnh thì cực mạnh , yếu cực yếu
    Bonus : hôm nọ gặp thằng solo vs nó nó chửi " có giỏi đừng tàng hình xem nào " mà buồn cười quá các CLers ạ

thích câu cuối của bạn , nhiều thằng rõ 2` hước , nên gặp bọn nào mà nói tôi solo với nó mà ko dùng invi thì tôi khuyên nó xóa acc nghĩ game đi là vừa ===> noob ) nhưng những đánh giá của bạn về CL nó chỉ mới đúng ở phần Tiêu cực hơi thái quá thôi

Quote Nguyên văn bởi Chuyên Đâm Trộm Xem bài viết
    Mình mới chơi trò này được 1 tuần , sever mình mới chỉ mở cấp lên 89 , chưa biết skill cao cấp của CL ra sao nhưng mà sau khi đọc xong những lời của bạn mình xin có ý kiến :
    Vừa tạo game mình đọc Côn Lôn là phái SÁT THỦ nên rất thích . Vậy SÁT THỦ trong dòng game onl là gì ? là những class có skill deal dmg cực mạnh , skill tiếp cận tốt , nhưng khả năng phòng thủ phải cực cực cùi , có nghĩa là nhắm thằng nào thằng đấy phải chết , combo xong nó không chết thì mình chết . Bạn nói đánh côn lôn phải cần cực trâu , càng trâu càng tốt , nghe xong mình bắt đầu thấy hơi hoang mang về cái game này rồi đấy
    Nói về Côn Lôn không được chăm chút thì cũng chả oan 1 chút nào trong game này .
    Đầu tiên là PVE , class cận chiến mà khả năng đánh quái diện rộng aoe thì k có , dmg bé tẹo tèo teo , máu giấy , đi mấy cái phụ bản toàn tàng hình rình chờ chúng nó đánh trước mới dám sờ vào quái , 1-2 hít lại khinh công chạy ra , trong khi các class tầm xa như DHD , CB thì khả năng deal dmg diện rộng tốt , dmg to .
    Tiếp theo là PVP , cái game này chẳng có 1 sự kiện nhỏ nhoi nào từ lúc mình chơi đến giờ là có liên quan tới SOLO 1v1 ? Mình chơi phái này xong đần hết cả mặt khi mà các sự kiện pk toàn là pk theo đàn , thế thì chơi sao . Không kể solo chưa chắn ăn được ai luôn Mình tiềm long đâm 1 thằng lăng vân DHD , công lực hơn , khắc hệ , 1 combo vào nó vẫn còn sống , dmg crit chỉ được tầm 2k-2k7, di hình hay làm cái trò gì ra , bắn lại vào mình nhẹ nhàng có 2k5/ hit , thế này sống sao ??
    Game kiếm hiệp quay đi quay lại vẫn chỉ là game kiếm hiệp Chẳng có gì phát triển hơn được cái game cùi cùi từ năm 2006 , khi mà dân Việt ít ng được b' đến game online là gì Chả có 1 tý tẹo teo nào được gọi logic , tư duy trong thiết kế tính cân bằng trong game cả class đã mạnh thì cực mạnh , yếu cực yếu
    Bonus : hôm nọ gặp thằng solo vs nó nó chửi " có giỏi đừng tàng hình xem nào " mà buồn cười quá các CLers ạ
    K biết b. pk ntn chứ cái loại dhd , nm k bh có tuổi vs mình, hơn mình 1 tý cũng k có tuổi chứ đừng nói là = đồ. TTL là pk team, cl biết pk kiểu j cũng liếm đc 2 3 mạng. Còn có lần mình gặp 1 thằng CL cân 5 đứa trong đấy có cả HS b. ạ Chủ thớt là ng biết chơi và đang top công lực bên Tuyết Sơn thì phải, mình cũng max sức xong tống hết vào thể, cảm nhận so với max sức max thân hoàn toàn khác. Còn solo mà tàng hình trước thì b. là ng k biết pk rồi :v

Mình chưa hiểu rõ skill 95 của CL lắm, vì cũng mới chơi mà. 1 tuần nữa server mới mở 99. Có bạn nào giải thích cụ thể hộ mình ko?

Skill 95 là khi bạn đứng cách xa người trong bang hoặc trong đội 3 đến 5 cm thì mới có hiệu quả. Khi đứng gần tức là có thêm người hỗ trợ ko phải tác chiến 1 mình nên ko được nhận buff.

Bạn TheMars bỏ game rồi à,mất hút mấy tháng h đang lưu lạc nơi nào vậy

Mình ko rõ chủ Topic test skill 95 của CL kiểu gì, nhưng mình vừa test xong thì khác, ít nhất là khác so với chủ Topic. Mình test ở ngoài, chứ chưa test được trong chiến trường. Mình đứng cạnh 1 người trong pt của mình thì skill 95 không có tác dụng, còn nếu mình đứng sát kẻ thù, skill 95 vẫn kích hoạt như thường. Mình cho 2 acc tỉ thí với nhau và nhận xét như vậy. Skill 95 này, thì CL chắc có thể cắm chuột solo train level cũng ngon. Ko hiểu các bạn test thể nào, mà cho rằng skill 95 áp sát vào đối thủ thì ko có tác dụng. Đây là 3 bức ảnh test của 1.

Ảnh 1: Là đứng cạnh 1 đồng đội, skill 95 ko tác dụng, Chính xác được 2k5

Ảnh 2: Đứng cánh đồng đội 1 đoạn ngắn, skill 95 lại được kích hoạt. Chính xác lên 2k9 ( Skill 95 mình mới level 1 )

Ảnh 3: 2 người Tỉ thí, coi như đứng cạnh kẻ thù. Skill 95 vẫn được kích hoạt. Chính xác 2k9

Đây là 3 ảnh mà mình test khi vừa mới up 95. Mình ko rõ các bạn test kiểu gì?
    Lần sửa cuối bởi Sephiria; 07-07-2014 lúc 06:56 AM

Đánh nhau gần địch mà ko kick haotj skill 95 thì nó cho cái skill ấy làm gì, sao phải test, thực chất ko cần kick haotj vẫn dư sức kết thức đối thủ skill này hỗ trợ cho 1 phái đánh lẻ chứ có đồng đội ko kick hoạt là đúng rồi, nếu kick hoạt cả khi cùng bạn thì bá đạo qua ai chơi nổi, chỉ ức chế bị giảm speed khi có đồng đội
    Lần sửa cuối bởi ThầnVõSongHải; 10-07-2014 lúc 07:05 PM

mấy bạn có thể chỉ mình cách pk hay của phái Côn luân được không chơi được 2-3 ngày rùi mà chẳng pk sao mà giết được 1thg

k rõ thế nào nhưng cái skill thông minh của HS là 30s thì phải