Trang 1/4 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 33

Lightbulb Hãy Cứu Lấy NKVS trước khi quá muộn , xin góp vài ý kiến nhỏ .

Tình hình là sau tết thì tại sever BiệnKinh_TháiSơn rất vắng vẻ , người người bán acc , vật phẩm boss thì rớt giá trầm trọng . Vấn đề trên xảy ra là do nguyên nhân các vip bán acc là vì đã max cường hóa max ngọc không còn mục tiêu để đeo đuổi , tình trạng acc clone fram đào bảo làm mất cân bằng trong game khá nghiêm trọng đang diễn hằng ngày .
    Mình xin góp một số kiến để NKVS trở lauị vị trí hot game ngày nào :
    1) Tiến hành gộp 1 số sever cũ .
    2) Sớm cập nhập thêm các tính năng mới .
    3) Boss vs quái đào bảo thì chỉ pt nào đào ra mới được đánh .
    4) TTC3 nên mở 24/24 để những người bận rộn rãnh lúc nào thì đi lúc đó .
    Ý kiến cá nhân mình chỉ có nhiêu đó , xin mọi người ai có ý kiến hay hơn hãy góp ý .

Mặc định Re: Hãy Cứu Lấy NKVS trước khi quá muộn , xin góp vài ý kiến nhỏ .

Chào bạn!
    Mình sẽ chuyển ý kiến của bạn đến Bộ phận có liên quan tiếp nhận và có phương hướng giải quyết.
    Thân.

Góp ý của bạn ko có phần nào là giúp game khởi sắc hơn cả.

Tính năng game bao nhiêu mà bạn nói là update liền được,người chơi cứ đòi hỏi tính năng mới NPH thì hết sáng kiến lại ra mấy tính năng như rèn đồ,phụ ma trang bị --> ai có tiền lại theo,người ko tiền chưa đụng tới đã thấy nản.

Vấn đề đào bảo cũng như việc cày tiền game #,tạo acc clone cày ko có NPH nào ngăn cấm cái này,theo cá nhân mình thấy nếu triệt tiêu vấn đề cày tiền thì 50% lượng gamer sẽ bắt đầu chênh lệch Công lực đáng kể.Thay vì bạn siêng kiếm vàng khóa theo kịp đại gia còn có hứng chơi --> ko cày dc thì cách biệt 5-10 khiên thì bạn có muốn chơi cũng khó.

Vì sao game lại có kết cục chán nản trong khoảng thời gian gần đây?
    Game này thiếu sự liên kết giửa các gamer với nhau.
    Qua server nào cũng 1-2 bang độc bá giang hồ chiếm hết lãnh thổ.Các bạn tự đẩy nhau vào cái sự nhàm chán thôi.
    Đồ trang bị thì nhanh mất giá khi NPH cho tỷ lệ ra đồ hiếm từ boss quá nhiều,dần dần các món đồ săn ra ko đáng bao nhiêu.
    Chưa nói NPH can thiệp ra 1 số tính năng như hồng phúc lệnh..trực tiếp can thiệp vào thị trường game,thay vì gamer mua hợp quyển ném shop lấy vàng khóa như trước,thì nay gamer chọn cách đập hồng phúc --> hợp quyển từ đó mà cạn kiệt ko ai bán shop.
    Nói chung game này chĩ duy trì 1 sv dc 3 tháng là đông và dần sẻ vắng 1/2.
    Lần sửa cuối bởi BiThiếuGia; 08-02-2014 lúc 12:21 AM

Quote Nguyên văn bởi BiThiếuGia Xem bài viết
    Góp ý của bạn ko có phần nào là giúp game khởi sắc hơn cả.

Tính năng game bao nhiêu mà bạn nói là update liền được,người chơi cứ đòi hỏi tính năng mới NPH thì hết sáng kiến lại ra mấy tính năng như rèn đồ,phụ ma trang bị --> ai có tiền lại theo,người ko tiền chưa đụng tới đã thấy nản.

Vấn đề đào bảo cũng như việc cày tiền game #,tạo acc clone cày ko có NPH nào ngăn cấm cái này,theo cá nhân mình thấy nếu triệt tiêu vấn đề cày tiền thì 50% lượng gamer sẽ bắt đầu chênh lệch Công lực đáng kể.Thay vì bạn siêng kiếm vàng khóa theo kịp đại gia còn có hứng chơi --> ko cày dc thì cách biệt 5-10 khiên thì bạn có muốn chơi cũng khó.

Vì sao game lại có kết cục chán nản trong khoảng thời gian gần đây?
    Game này thiếu sự liên kết giửa các gamer với nhau.
    Qua server nào cũng 1-2 bang độc bá giang hồ chiếm hết lãnh thổ.Các bạn tự đẩy nhau vào cái sự nhàm chán thôi.
    Đồ trang bị thì nhanh mất giá khi NPH cho tỷ lệ ra đồ hiếm từ boss quá nhiều,dần dần các món đồ săn ra ko đáng bao nhiêu.
    Chưa nói NPH can thiệp ra 1 số tính năng như hồng phúc lệnh..trực tiếp can thiệp vào thị trường game,thay vì gamer mua hợp quyển ném shop lấy vàng khóa như trước,thì nay gamer chọn cách đập hồng phúc --> hợp quyển từ đó mà cạn kiệt ko ai bán shop.
    Nói chung game này chĩ duy trì 1 sv dc 3 tháng là đông và dần sẻ vắng 1/2.
    Bạn nói chuẩn ghê Lúc trước sever cũ vừa mở 100 kiếm mãi không ra món hiếm 100, lúc đó đồ đắt kinh khủng ( cả toái phiến), hôm trước sever Hoàng Hải vừa mở 150 đc vài ngày, mọi người đào bảo 1 phát luôn 4 cái bao tay hiếm + 2 cái nón hiếm 100, có hôm săn bozz 105 làm 1 phát 6 viên toái + 1 VK hiếm thế là sau 1 đêm đồ rớt trầm trọng...
    Mà mình chơi nhiều sever để ý cứ úp 90 là bắt đầu thành Dương Châu canh tối vắng hoe, không sôi động như lúc sever mới ra.

mình cũng có cùng ý kiến như bạn, việc tạo acc clone kiếm vàng khóa, là ko game nào tránh khởi hết nếu nói triệt để việc cày acc clone đào bảo chắc sẻ trên lệch giửa người nạp tiền nhiều với nạp tiền ít và thể số lượng gamer sẻ giảm xuông

Like cho post của bạn, và mình nghĩ game cũng không nên khống chế quá thô bạo vấn đề nâng cấp trang bị, điển hình khi ra mắt rèn đồ và cường hóa đồ thì luôn phải đợi rất lâu mới có update tiếp, trong khi đó mất 15 - 30 phút là up max tất tần tật các tính năng vừa ra ---> tiếp tục đợi, đợi cho đến khi chỉ còn biết cắm train và cắm train, đợi khi nào cả server hầu như ra đường đồ ai cũng giống ai rồi mới có update tiếp ---> nạp thẻ để làm gì, và cái việc phân chia top 1-2-3 kia để làm gì ? hay chỉ mang tính chất hình thức ai lên trước bao nhiêu giây hoặc bao nhiêu phút là top 1, tiếp theo là top 2-3-4, mình nghĩ ko nên đặt nặng vấn đề tài chính, nhưng it nhất cũng nên có một số khác biệt về khoảng cách giữa cày tiền và đầu tư ...

Bản than minh đang cầm 4 acc chi tôn, nhưng thời gian này dần nản vì không có mục tiêu phấn đấu và tính năng cũng đang dậm chân tại chỗ, tình hinh 1-2 tháng tới nếu không khả quan chắc cũng tiễn các em nó lên đường !

Quote Nguyên văn bởi MrLove Xem bài viết
    Tình hình là sau tết thì tại sever BiệnKinh_TháiSơn rất vắng vẻ , người người bán acc , vật phẩm boss thì rớt giá trầm trọng . Vấn đề trên xảy ra là do nguyên nhân các vip bán acc là vì đã max cường hóa max ngọc không còn mục tiêu để đeo đuổi , tình trạng acc clone fram đào bảo làm mất cân bằng trong game khá nghiêm trọng đang diễn hằng ngày .
    Mình xin góp một số kiến để NKVS trở lauị vị trí hot game ngày nào :
    1) Tiến hành gộp 1 số sever cũ .
    2) Sớm cập nhập thêm các tính năng mới .
    3) Boss vs quái đào bảo thì chỉ pt nào đào ra mới được đánh .
    4) TTC3 nên mở 24/24 để những người bận rộn rãnh lúc nào thì đi lúc đó .
    Ý kiến cá nhân mình chỉ có nhiêu đó , xin mọi người ai có ý kiến hay hơn hãy góp ý .

Mông NPH xem lại
    Tình hình là sau đợt tết này sever càng ngày càng vắng lại
    sever vắng không ai chơi nhiều member rao bán ních như cơm bữa
    sever chẵn có ai .tất cả những người mạnh thì vào lại 1 bang
    nhìn lại sever chẵn vui tí nào khi không còn ai chơi.Mong các NPH xem sét lại và cho gộp máy sever cũ lại
    Lần sửa cuối bởi GOODMEN; 09-02-2014 lúc 03:31 AM

mình chơi bên dương châu long giang . rất mún đầu tư vao ac chơi cho = mọi ngươi nhưng mà vắng quá với ngày nào cũng có người rao bán ạc ầm ầm như thế làm nãng tinh thần ac gì mà quá rẽ chĩ 1t co ngay con ac 300cl mà từ cl 250 lên dc ỹ thiên cũng tốn hết tầm 2t thế thi đầu tư ac làm gì . ADM cho hõi game này trụ hết năm nay không

Đi vòng vòng server thấy acc clone Đào Bảo nhiều hơn acc Chính

Nói theo 1 cách dễ hiểu là do sự nhàm chán từ phía game. Không có tính năng đột phá. Dần dần người chơi thưa thớt.
    Đồ thì up 1 lúc là full. Nhưng lại phải chờ rất lâu để có 1 món mới cường hóa.
    Có chăng bây giờ NHP gộp sv lại, để sv đông lên, có sự cạnh tranh mạnh hơn,lúc ấy game mới ngon lành lại được.
    Biện Kinh - Thái Sơn cái thời Ngũ long tranh bá : ROYAL, Đông Phong, OMEGA, Khí Phách, Cuồng Sát. Thật sự khoảng thời gian đó là sv nhộn nhịp, đông đúc và mạnh mẽ nhất trong game.
    Giờ thì sv còn lại AllStar với sự gộp lại của tộc Phá Thiên và Hổ Báo Môn của CS cũ, thêm tộc Thích và Friend....
    Song Sát là sự sát nhập của 2 tộc Omega và tộc TK của VDK bên Đông Phong. Giờ cũng đã rệu rã
    Đến thời điểm này vẫn còn 4 thế lực trong game tranh đấu vs nhau. Nhưng sự quyết liệt đã không còn, mỗi bang tầm 50-60 người thi đấu vs nhau là căng. Còn lại toàn kéo xe, clone....
    Thiết nghĩ 1 sv mạnh như vậy, không khí và sự cạnh tranh như vậy. Giờ còn lại được bao nhiêu
    NPH nên có 1 tư duy và cách làm chiến lược để phát triển game hơn nữa.
    Thân !