Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Mặc định Thiên Vương ..........

Đầu tiên mình chào tất cả AE TV. muốn lập 1 box để ae trao đổi giao lưu.
    * Vấn đề bàn luận đầu tiên " Dame của TV "
    - Sau khi chơi TV đến lv 116, k 14, CL 356,4. có thể đưa ra ý kiến của bản thân:
    - dame TV là dame đơn lực tay khá to, có độ giao động về dame lớn. tỷ lệ chí mạng cao. ---> khả năng dứt điểm tốt.
    nhưng để là được điều " dứt điểm nhanh gọn " xuyên phong thủ của đối phương ( đối thủ ngang hoặc hơn tầm một chút) thì bạn phải sở hữu 1 Bội số Sát thương chí mạng thật tốt, vì một điều đơn giản nếu bội số STCM ko cao thì dame bạn có cao cung ko kết thúc đc đối thủ.
    vd dame bá vương kích của bạn là 7k công kick vào đối thủ có khoảng 1050 kháng kim ( 63% ) thì dame bạn ko nổi 3k ---> nếu BSCM ko cao bạn ko có cửa để kết thúc. .. v. v để giải quyết thì bạn phải tăng BSSTCM
    - Tùy vào điều kiện tài chính hay cách chơi bạn càng nâng cao được bội số STCM thì bạn càng cao càng tốt, nhưng p dựa vào mức độ đầu tư nhé, Bạn sẽ thấy thích thú khi chơi TV ngay. Mình trải nghiệm điều này khi nâng BSSTCM của TV mình từ 180% cơ bản của nhân vật lên 253%. hi vọng các bạn chọn cách lên dame cho TV của mình hợp túi tiền và hiệu quả. Nếu rảnh hi vọng đc giao lưu với các bạn về khả năng phong thủ và PK.....
    Hi vọng được sự ghóp ý và chia sẻ của các bạn !

Mặc định Re: Thiên Vương ..........

Bạn có thể tư vấn thêm về việc nâng BSCM(mà cụ thể BSCM là cái gì?). Tư vấn rõ lên được không bạn?

vâng mình đang có 1e TV CL 280 stcm 205 lực tay 34-46 đi ct toàn die thui dame thỉ to thật mà đi ct ức chế lắm toàn bị dánh xa oánh nhừ xương thuj die liên tục nói thẳng hội đồng TV ăn hk đc bữa mình đi ct gap thằng dm ngạo thế nó bắn cái bùm bắn thêm 1 phát die acay cực mún ngỉ game lun mấy thằng đánh xa khôn lắm oánh rùi chạy ra xa oánh típ nói thật mình nản TV lắm rùi á mặc dù có DHT đó mà trúng nó chả si nhê nó vẫn chạy bt mà chạy chậm dí hk đc điên

Quote Nguyên văn bởi kýtựđặcbiệt Xem bài viết
    Bạn có thể tư vấn thêm về việc nâng BSCM(mà cụ thể BSCM là cái gì?). Tư vấn rõ lên được không bạn?
    BSCM = Bội số sát thương khi chí mạng ( nguyên văn theo nhà phát hành ) khi bạn chỉ vào dòng sát thương trên bảng F1 sẽ thấy. chỉ có thể tăng được thông qua các trang bị: Dây cương, Phi phong ( có dòng % chí mạng), Ngọc siviu thủ lĩnh, Đại minh vương vũ khí , phu ma thạch: nhẫn, vũ khí.
    Thực thế thì hệ số này với tất cả các hệ phái là dòng quan trọng quyết định bạn kết thúc dc đối thủ hay không, nó đặc biệt nguy hiểm với TV khi có khả năng dồn dame. Mình nhấn mạnh là tùy vào khả năng mà các bạn nâng BSCM phù hợp và hiệu quả.

Quote Nguyên văn bởi thanhqw01 Xem bài viết
    vâng mình đang có 1e TV CL 280 stcm 205 lực tay 34-46 đi ct toàn die thui dame thỉ to thật mà đi ct ức chế lắm toàn bị dánh xa oánh nhừ xương thuj die liên tục nói thẳng hội đồng TV ăn hk đc bữa mình đi ct gap thằng dm ngạo thế nó bắn cái bùm bắn thêm 1 phát die acay cực mún ngỉ game lun mấy thằng đánh xa khôn lắm oánh rùi chạy ra xa oánh típ nói thật mình nản TV lắm rùi á mặc dù có DHT đó mà trúng nó chả si nhê nó vẫn chạy bt mà chạy chậm dí hk đc điên
    Thực tế mình chơi acc TV từ đầu nên cảm giác đó mình biết. không p ai cũng khỏe, acc TV của mình cung vậy. Khi chơi TV bạn nên đánh tập chung, tai nghe để nghe skill, tai nghe đặc biệt hiệu quả khi bạn ghặp ĐM. Sử dụng nhẩy, HDT ( nhiều bạn chơi TV chỉ dùng DHT để tấn công )
    Như bạn nói thì TV bạn 280 CT, nhưng sống trong CT cần nhiều yếu tố, kháng NV ra sao, máu NV bạn = ?, hiệu xuất hồi Sinh lực, Phòng chí mạng ( chỉ số cực kỳ quan trong nhé TV của mình có chỉ số P chí mạng 70% mình thấy cứng hơn nhiều )
    Dù gì thì bạn dù chơi hệ phái nào cũng phải chọn đối thủ PK ngang tầm. TV cũng vậy, chơi TV với mình cảm thấy thú vị nên mình muốn giao lưu chia sẻ mà thôi. nhưng với mình thì nếu ngang CL ( chiến lực thực tế không ảo ) thì TV là một hệ phái không hề ngán khắc hệ đâu không áp đảo nhưng 5/5 thi là chắc chắn,
    Lần sửa cuối bởi KhiêuVũGiữaBầySói; 18-02-2014 lúc 08:23 PM