Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Mặc định Hiện tượng lỗi dupe items trong NK và Lỗi lag nhiệm vụ

Tôi thấy hiện tại items trong NKVS có một cái lỗi cực kì nghiêm trọng nhưng không ai báo lỗi đó chính là dupe items. Nếu được khai thác thì người có tiền đầu tư sẽ trang bị những vật phẩm rất là khủng khiếp chỉ với 1 hạt giống ban đầu có thể nảy nở theo cấp số nhân.
    Hiện tượng dupe như sau:
    - Đầu tiên, có một acc có vật phẩm items xịn vip, anh ta sẽ bán trên TTGD, đồng thời 1 acc khác sẽ dặt hàng vật phẩm đó. Đồng thời cả 2 acc tiến hành xác nhận việc mua bán trên thì 1 người sẽ được vàng khóa còn người kia sẽ được vật phẩm không khóa. Nếu đến đây chấm dứt thì chuyện ấy là bình thường. Nhưng lại có 1 vật phẩm tương tự được bán trên TTGD và sẽ được mua với vàng khóa. Như vậy từ 1 sẽ trở thành 2. Nếu lại dùng theo cách này thì chẳng phải vật phẩm trên sẽ tràn lan hết hay sao?
    Vật phẩm trở nên có giá trị khi nó không được nhân bản một cách có tiền là được như thế. Nếu đây là do NPC làm ra thì yêu cầu fix lại còn nếu không phải thì phải nhanh khắc phục lỗi này và đồng thời thu hồi lượng items dupe.
    - Lỗi lag nhiệm vụ, khi nhiệm vụ đang thực hiện có kèm theo vật phẩm nhiệm vụ nhưng lại bị đứng lại (Cụ thể là vật phẩm tương tác không đúng vị trí. Nhưng thực tế là đã đúng vị trí). Người chơi khắc phục bằng cách di chuyển sang map khác để tương tác thì nhiệm vụ sẽ được tiếp tục nhưng vật phẩm ấy lại không mất đi. Lại NPC tiểu cường để thu hồi vật phẩm cũng không được. Mong NPH sẽ trao cho NPC tiểu cường có thể lấy những vật phẩm đó đồng thời có thể chuộc lại vật phẩm nhiệm vụ

Mặc định Re: Hiện tượng lỗi dupe items trong NK và Lỗi lag nhiệm vụ

Chào Bạn !
    Rất mong bạn thông cảm về sự chậm trể.
    Hiện trường hợp thứ nhất mình đã test và không xảy ra hiện tượng như bạn nói, bạn có thể giải thích rõ hơn để mình test lại nhé.
    Còn trường hợp 2 bạn có thể cung cấp cho mình tên Server để mình báo lên bộ phận liên quan khắc phục trong thời gian sắp tới.
    1 lần nữa cám ơn bạn đã báo lỗi cho BQT.
    Thân !

nó lừa đảo bán mấy cái linh thach tầm 1-2 van vàng đó !
    LONG

Mịnh bị lag nhựng nhiệm vụ liên quan tới sự kiện như: nhiệm vu tham gia 1 lần đấu phái, thanh vân phong,....... tham gia rồi mà không được trả nhiệm vụ. mong NPH chỉnh sửa

Quote Nguyên văn bởi Trung Tiến Xem bài viết
    Mịnh bị lag nhựng nhiệm vụ liên quan tới sự kiện như: nhiệm vu tham gia 1 lần đấu phái, thanh vân phong,....... tham gia rồi mà không được trả nhiệm vụ. mong NPH chỉnh sửa

Chào Bạn !
    Bạn vui lòng chụp hình rồi gửi lên Trang Hỗ Trợ để BQT kiểm tra cho bạn có phải lỗi không nhé.

Ad xem lại hộ mình cái trang bị của nhân vật bị thay đổi. Cụ thể là vũ khí biến thành cái túi 12+4 ô. Đang đi Bí cảnh tự nhiên bị cái thế là ngồi xếp tròn luôn. Hiện tượng này mong Ad kiến nghị NPh xem lại dùm.

Quote Nguyên văn bởi TiêuChỉCầmMa Xem bài viết
    Ad xem lại hộ mình cái trang bị của nhân vật bị thay đổi. Cụ thể là vũ khí biến thành cái túi 12+4 ô. Đang đi Bí cảnh tự nhiên bị cái thế là ngồi xếp tròn luôn. Hiện tượng này mong Ad kiến nghị NPh xem lại dùm.
    Chào Bạn !
    Đây là hiện tượng lag Vật Phẩm khi bạn xem Trang Bị của người khác, bạn vui lòng hạn chế xem Thông Tin của người khác khi chuẩn bị tham gia nhưng hoạt động quan trọng, bạn chỉ cần chuyển Map hoặc out ra vào lại sẽ trở lại bình thường ngay thôi nhé.

Nhiều khi mở túi lên thấy có những món lạ mình không có, click vào xài thử thì ko được, thì ra lỗi hiển thị

Bạn dùng 1 acc clone bán 1 viên bạc khóa vào TTGD nếu lúc đó là không có hàng.
    Sau đó bạn lại dùng acc chính mua viên bạc khóa đó = vàng hết
    Như vậy viên bạc khóa trở thành bạc không khóa và bạn có thể mua tiếp 1 viên bạc khóa nữa.
    Điều đó chẳng phải là dùng vàng để dupe items là gì?
    Bạn có thể làm tương tự với các vật phẩm khác.

Tên server: Phú Hải
    mình bị lag đến giở trong rương đồ còn 2 cái vật phẩm nhiệm vụ hình cái búa của nhiệm vụ 2x.Hi vọng GM giải quyết giúp
    Lần sửa cuối bởi kýtựđặcbiệt; 01-03-2014 lúc 01:46 PM

Quote Nguyên văn bởi kýtựđặcbiệt Xem bài viết
    Bạn dùng 1 acc clone bán 1 viên bạc khóa vào TTGD nếu lúc đó là không có hàng.
    Sau đó bạn lại dùng acc chính mua viên bạc khóa đó = vàng hết
    Như vậy viên bạc khóa trở thành bạc không khóa và bạn có thể mua tiếp 1 viên bạc khóa nữa.
    Điều đó chẳng phải là dùng vàng để dupe items là gì?
    Bạn có thể làm tương tự với các vật phẩm khác.
    Tên server: Phú Hải
    mình bị lag đến giở trong rương đồ còn 2 cái vật phẩm nhiệm vụ hình cái búa của nhiệm vụ 2x.Hi vọng GM giải quyết giúp
    mình đã test cách của bạn và ko thấy cái hiện tượng ấy xảy ra
    .Nếu nói như bạn thì ai cũng biết và làm được r.Còn nếu đó là hack item thì từ lúc chơi tới giờ mình chưa nghe ai nói bị hack item bao giờ.