Trang 2/3 ĐầuĐầu 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 24

Mặc định Re: Tiêu dao và đôi lời cảm nhận trước khi phụ tu!

Quote Nguyên văn bởi tuylip Xem bài viết
    XL bạn chơi TD lv bn vậy? Mình hỏi vì mình chơi mới lv 97 thôi. Mình đi CT vẫn trong top 5. Còn solo ( k bơm máu ) mình thua NM với TL.
    Tự cảm nhận: TD vẫn ok !
    Còn cái chiến trường : Tinh Vẫn Tế thì mình thấy TD quá phế. Đơn giản vì trong đó nó + cho TD đc có 8xx chính xác. TD combo mà trượt thì giết ai? Có lẽ đó là lý do các pro bảo TD phế sao?
    Ai pro TD xin ý kiến chút nào
    Lên 100 đi rồi biết TD thọt thế nào nhé.
    100 là mốc thay đổi khá rõ với nhiều phái : ĐM,HS,VĐ thêm skill dam to vào combo,các phái khác cũng đc hỗ trợ khá ngon.

Mọi người hình như không biết pk tiêu dao thì phài? .Minfg chơi tieu dao K10 . đối thủ kể cà hệ kim cũng phải nể tiêu dao. cùng công lực hay nhỉnh hơn 1 chút thì khi solo với tiêu dao ai có khả năng thắng. cái bang á. Ko ! Cái bang cùng công lực nếu mà ngu tank với Tiêu dao thì chỉ có về ôm thủ khố . Tiêu dao là 1 hệ phái cân bằng cho cận chiến và dánh xa. rất trâu chí mạng tốt. Hơn nữa tiêu dao cần 1 trình độ pk khá mới phát huy được sức mạnh của hệ phái cận chiến này. skill 100 tieu dao la nỗi ám ảnh nếu bị buff trúng.
    thân

mình mới phụ tu tiêu dao mình cấp 111 CL chỉ có 345 ! mình thấy chơi tiêu dao cũng hay độ trâu thì chắc là nhất game rồi solo thì hơi kém nhưng đánh hội đồng thì rất vui ! được cái đi train TTC 3 rất tốt ! mọi người đừng nản nhé skill 110 thì mình mới tăng 2 điểm solo với hoa sơn mà buff 110 trúng thì chỉ 1 bùa hoa sơn lật thuyền rồi ! hì đây là tùy theo cách pk đó vói hoa sơn các bạn lên đánh thường 1 lần 100% sẽ bị nè nhưng combo sau thì không né được đâu !

Sax Tiêu dao đánh giá là PK khó khăn, mới chơi t cũng nản nhưng giờ pk rồi như kiểu ác mộng phái khác. Tiêu dao chỉ thọt với Thiếu lâm gần ngang công thôi. Bạn đã biết cảm giác quét sạch chiến trường như thế nào chưa, đi tới đâu sạch tới đó

Chưa chắc đâu b ơi, cho tới giờ t rất thích tìm đươc Cái bang, Đường môn, Nga my để đánh. Cảm giác rất vào dame
    Lần sửa cuối bởi Mài Đao; 05-07-2014 lúc 08:42 AM

Quote Nguyên văn bởi PurpleRose Xem bài viết
    Võ Học Tiêu Dao dựa trên sự hoàn mỹ ... nghĩa là khả năng chọn thời gian lao vào , chọn mục tiêu lao vào và sự hoàn mỹ luôn đi kèm với may mắn (chí mạng) . Giả sử 1 đám đông bị CB hay TL gom lại, bạn lao vào ... lúc này hoàn mỹ xảy ra - crit 3 cái liên tục- đám đông bay hết )
    Bác nói quá chuẩn......1 like cho bác

Quote Nguyên văn bởi k3nnyk3n Xem bài viết
    Sau những ngày nhớ tiêu dao đổi về chủ tu Lv102 K9 công 243,5 nhưng thật sự mình quá ngán với tiêu dao.! LÝ do của mình như sau:
    T1: tiêu dao di chuyển quá chậm và hầu như ko sống nổi với các phái đang thịnh bây giờ là Hoa Sơn, Đường Môn, Cái Bang,Nga My, ko tính kị hệ.
    T2: skill 100 quá nhọ và thọt khi quăng bùa nếu đối phương khinh công sẽ né đc và nếu ko di chuyển sẽ ko bị dính skill..so với các phái khác skill 100 quá bựa...
    T3: sau khi trải nghiệm 2 phái là ĐM và HS...mình rút ra cảm nhận như sau: HS có skill hy dựt(tăng né) và 9 kiếm thật đúng là sự lựa chọn số 1 cho các Ỷ Thiên...ĐM thì di chuyển chớp mắt + combo tê liệt và skill 100 phóng nhiều tia chắc chắn trúng.(ko phải PR cho ĐM hay HS) còn Tiêu Dao thì phải nói chờ 45s kết quả như 3combo chỉ có thể rút 50-70% máu sau đó họ đầy máu mình khóc.
    Sau khi kiến nghị nhiều lần với NPH game thì họ vẫn im lặng hầu hết cả sever của game NKVS thì Tiêu dao là nằm trong sách đỏ hiếm hơn cả Côn Luân nhưng===> hiếm ko quý... đi đấu phái phải kiu gọi mới đủ 10 người
    Mọi người hãy cho mình biết là do mình PK quá gà hay là khắp sever ko có ai đủ trình có thể giải mã tiêu dao này..! Đã thử rất nhiều cách tẩy điểm sắp xếp skill lại pk tay nhưng kết quả vẫn là ===> bùn và nãn cho 1 Tiêu Dao
    bạn đã nhầm rồi ! bạn này nói thế là chưa biết cách pk TD rồi ! nếu nói về solo TD sợ mỗi NM mình không biết tại sao nhưng dễ đột tử , còn các phái kể cả khắc hệ TD vô đối . mình CL 415 Cấp 122 , solo với các phái CL 440-450 mình vẫn thắng , ngang cơ thì khỏi nói , mà phải biết PK kết hợp và để ý dưới góc bên phải có 5 cái chấm nó nháy nháy mà pk , nói về skill 100 thì rất tuyệt luôn , mà bạn chê thì mình cũng chịu , đã sô TD kết thúc đối thử ở skill 100 , đứng cũng chết mà chạy cũng chết . dame nổ rất to , chạy thì dính độc . chú ý 1 cái skill vô cùng Pro đó là skill " Duy Ngã Độc Tôn" khi đủ 3 skill combo và skill 100 gần hồi thì buff bằng tay skill này , rồi combo đối thủ chết 100% , bạn hãy xem bảng skill và dùng skill đó = tay . TD pk khó là ở chỗ đó . nói chuẩn PK TD rất là tuyệt , mỗi tội để làm acc kéo xe thì ko đc thôi
    Lần sửa cuối bởi Nghịch Phá Thiên; 14-07-2014 lúc 02:59 PM

Quote Nguyên văn bởi dame Xem bài viết
    tôi top 35 SV .... CT 452 CL .. solo ko nổi với cả bọn YT .. phái chính là HS .. ST qua TD để giải trí tý mà thọt thì thôi rồi :-014
    TD nếu sau này có bí tịch tăng tốc đánh lên tầm 9x thì có khả năng nhiều người quay lại .. chứ giờ này thì mọi người có kêu thế nào đi chăng nữa thì NPH họ cũng ko thèm ngó vào đâu .. họ chỉ quan tâm xem 1 ngày có bao nhiêu cái card đc đưa vào hệ thống thôi
    Đã từng một thời chửi thằng bạn khi nó bảo mình bỏ Tiêu Dao :" Sau này nó ra bí tịch môn phái biết đâu giảm delay của skill TD thì sao, m ngu lắm...."Vâng và từ đó em đã bỏ game khi len 105

tam tu thì sướng nhỉ nhưng ít quá số lần chuyển đổi đưuọc có 3 lần 2 lần k biết chuyển bừa còn 1 lần k dám đi đau

các bác nói thế nào chứ e thấy tiêu dao có phế đâu ? e đang lv 102. đồ đang j gọi là tàm tạm và e thấy đây đúng là sự lựa chọn đúng của e.
    e thấy bác kia nói đúng đấy.võ công tiêu dao là sự hoàn mỹ.ai đam mê nó,chịu khó ngiên cứu về nó sẽ thấy đc cái hay trong đó.bản thân nph sinh ra các phái đều có lí do và cái hay của nó ko có phải nào là bỏ đi đâu

Tôi Top 6x sv Biện Kinh - Lạc Sơn, mới chuyển từ HS sang TD chơi thí điểm mấy hôm xem ntn? mà ae bỏ hết, cảm nhận:
    Combo mạnh...đi TTL hay ks Boss cứ 1 Hít là 3,4 chú YT về làng...hên hên thì 6 chú. đó là dín chưởng, còn tuyệt chiêu quăng bùa thì hên xui quá, 10 phát may ra trúng 1 mà CL ngang ngửa chúng nó mất 2/3 là cùng (trừ HS).
    nói chung điều khiển tương đối khó, chậm chạp và đánh hội đồng ko đc, nhưng nói chung rình rình đập thì cũng ok đấy
    sau 3 ngày chơi...tạm hài lòng.
    vài bữa chắc chuyển TV