Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Exclamation Lỗi chấm dứt kết nối đến máy chủ

Mình đang chơi = máy trạm ở tiệm nét có đóng băng và sử dụng usb disk security
    Chơi game thì không lag nhưng có mỗi 1 ván đề khá ức chế là cứ chơi trung bình khoảng 15p thì bị đứt kết nối với máy chủ mong AD giúp mình với chứ đang đi Thanh Vân Phong hay vào hầm tàng bản đồ mà dứt 1 cái thì xác định mình bị rất nhìu lần rồi
    Hiện mình sử dụng mạng VNPT cáp quang
    Tỉnh / Tp : Bình Dương
    Và mình chơi sever nào thì cũng bị như thế

Mặc định Re: Lỗi chấm dứt kết nối đến máy chủ

Chào Bạn !
    Trường hợp này bạn vui lòng chuyển sang Quán Net khác mạng mạnh vào ổn định hơn xem, có thể do cấu hình máy hoặc mạng ở quán bạn đang chơi không được ổn định và chập chờn, nếu chuyển quán mà vẫn thế thì bạn báo lên đây lại để bên mình kiểm tra.
    Thân !

Minh cũng gặp trường hợp lỗi này, khá là ức chế ở khoản đi Sự kiện.

Mình hiện ở nước ngoài, chơi 3 acc ở server Phú Hải. Cả 2 acc Cái Bang và Đào Hoa Đảo chơi thì rất ổn định, có đứt kết nối nhưng chỉ 1 lần mỗi ngày, cái này có thể nói là xa server nên đứt. Còn riêng acc Hoa Sơn thì tình trạng đứt mạng diễn ra vô cùng thường xuyên, những lúc đen đủi thì 5 phút đứt mạng tới 10 lần, không thể làm gì được. Kiểm tra lỗi có phải do mạng hay không thì không phải, vào thử 2 acc kia ngồi 1 lúc thì không sao, nhưng cứ vào acc Hoa Sơn là bị.

Quote Nguyên văn bởi duy156 Xem bài viết
    Minh cũng gặp trường hợp lỗi này, khá là ức chế ở khoản đi Sự kiện.

Mình hiện ở nước ngoài, chơi 3 acc ở server Phú Hải. Cả 2 acc Cái Bang và Đào Hoa Đảo chơi thì rất ổn định, có đứt kết nối nhưng chỉ 1 lần mỗi ngày, cái này có thể nói là xa server nên đứt. Còn riêng acc Hoa Sơn thì tình trạng đứt mạng diễn ra vô cùng thường xuyên, những lúc đen đủi thì 5 phút đứt mạng tới 10 lần, không thể làm gì được. Kiểm tra lỗi có phải do mạng hay không thì không phải, vào thử 2 acc kia ngồi 1 lúc thì không sao, nhưng cứ vào acc Hoa Sơn là bị.
    Chào Bạn !
    Trường hợp này bạn vào Trang Hỗ Trợ gửi yêu cầu kèm thông tin Tài Khoản Hoa Sơn đó để BQT kiểm tra cho bạn xem sao nhé.
    Thân !

cứu em với Tên NV: Nghich.thuy SV: BảoSơn ......Hôm qua tới bây giờ 2 ngày rồi cứ Đến Dịch chuyển Hay Vào Thành Đều Bị Đứt Kết Nối Máy Chủ ...Em đã Làm thử Giảm Cấu hình Xuống Thấp nhất Vẫn bị....Tháo Hết máy Tính Ra Xem tản nhiệt Và Mạng và Cả Lỗi Ổ cứng Mà vẫn bị .....Cứ Đăng nhập vào khoản 2 phút Đứng Yên cũng bị Nữa

Quote Nguyên văn bởi nghichthuy Xem bài viết
    cứu em với Tên NV: Nghich.thuy SV: BảoSơn ......Hôm qua tới bây giờ 2 ngày rồi cứ Đến Dịch chuyển Hay Vào Thành Đều Bị Đứt Kết Nối Máy Chủ ...Em đã Làm thử Giảm Cấu hình Xuống Thấp nhất Vẫn bị....Tháo Hết máy Tính Ra Xem tản nhiệt Và Mạng và Cả Lỗi Ổ cứng Mà vẫn bị .....Cứ Đăng nhập vào khoản 2 phút Đứng Yên cũng bị Nữa
    bạn thử reset modem lại chưa .......

Tình trạng này mình cũng bị, bị từ lúc update lên bản mới cách đây vài ngày...đã làm đủ mọi cách..từ reset modem, giãm cấu hình...trước đây còn đăng nhập được 3 acc, mấy ngày nay chỉ đăng nhập 1 acc mà chơi tầm 10p 20p thì bị đứt kết nối, ủy thác online cũng vậy, chuyển thành cũng bị... máy thì chạy ì ạch và nóng bất thường như là chơi cã chục acc..mặc dù mình đã làm đủ mọi cách từ tháo máy xem tản nhiệt, cài đặt lại máy... ra tiệm net cũng thế...thế thì AD bảo mình phải làm sao ? .
    - Tên nhân vật: MạcDanh
    - Biện Kinh - Lạc Sơn.
    ps: mình quên vấn đề này, nếu không chơi game NKVS thì máy lại bình thường, không bị tình trạng nóng máy và chạy ì ạch. ????
    Lần sửa cuối bởi MạcDanh; 12-04-2014 lúc 12:20 PM