Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Lightbulb Lót Tay nghĩa là như thế nào

anh em cho mình hỏi các bác trong game hay dùng từ " lót tay " nói thật là em ếch hiểu. lót tay đồ khóa lư. bác nào thím nào giải thích giúp mình làm sao để lót tay. có hình minh họa thì tốt quá. Cám ơn

Mặc định Re: Lót Tay nghĩa là như thế nào

Lót tay là cụm từ ae hay nói khi giao dịch 1 vật phẩm khóa qua TTGD.

Với đấu giá thì bạn mua thẳng rồi ko cần gì. Nhưng với TTGD thì chỉ có thể mua bằng vàng khóa mà người bán họ lại muốn có vàng nên họ sẽ bắt bạn "lót tay" cho họ 1 số vàng thường, sau đó bạn đặt giá bảo họ bán cái kia lên TTGD để lấy vật phẩm đó.
    NHư vậy: để có vật phẩm đó bạn mất xxx vàng khóa (giá vật phẩm ) + lót tay cho họ xxx vàng thường để họ đẩy lên TTGD

Quote Nguyên văn bởi Ngô Kinh Xem bài viết
    Lót tay là cụm từ ae hay nói khi giao dịch 1 vật phẩm khóa qua TTGD.

Với đấu giá thì bạn mua thẳng rồi ko cần gì. Nhưng với TTGD thì chỉ có thể mua bằng vàng khóa mà người bán họ lại muốn có vàng nên họ sẽ bắt bạn "lót tay" cho họ 1 số vàng thường, sau đó bạn đặt giá bảo họ bán cái kia lên TTGD để lấy vật phẩm đó.
    NHư vậy: để có vật phẩm đó bạn mất xxx vàng khóa (giá vật phẩm ) + lót tay cho họ xxx vàng thường để họ đẩy lên TTGD
    mình vẫn ko hiểu chỗ làm ntn để bán với giá mà người kia yêu cầu lên TTGD , mình bán cho TTGD mình toàn nhận đc vàng khóa ko thôi, như bán vật liệu I II ý. Bạn nào giúp với !!! Thank

Cool Re: Lót Tay nghĩa là như thế nào

Thế này nhá: hàng hóa bán vào TTGD sẽ thu được vàng khóa. Thực chất TTGD giống như 1 con buôn vậy. Ví dụ: Người chơi A cần mua VŨ KHÍ HIẾM 60, nhưng trên TTGD không có, trong khi đó người chơi B lại đang có nhu cầu bán VŨ KHÍ HIẾM 60. Nếu người chơi A mà bán 1 VŨ KHÍ HIẾM 60 vào TTGD khi đó trên TTGD sẽ hiện lên số lượng hàng tồn của VŨ KHÍ HIẾM 601. Khi này người chơi B có thể mua được.

Người chơi A có nhu cầu bán, người B cần mua do đó người A sẽ PM người B " Mày đưa tao 100 vàng, tao bán cái VŨ KHÍ HIẾM 60 của tao vào TTGD (cái này vì lợi ích thằng A, nó tham lam, bán VŨ KHÍ HIẾM 60 được vàng khóa từ TTGD rồi lại còn đòi thêm 100v không khóa của thằng B, Tham VKL ), lúc đó mày mua" ==> Như vậy là lót tay.

Về người mua B, sau khi giao dịch 100 vàng (không cố định) cho người A, người A bán VŨ KHÍ HIẾM 60 vào TTGD. Ngoài 100 vàng giao dịch cho người A sẽ mất thêm ít nhất là: 1 vàng không khóa + 999 vàng khóa (nếu giá trị của VŨ KHÍ HIẾM 60 là 1000 vàng)
    Xin chú ý, TTGD chỉ bán cho bạn khi đơn hàng của bạn trả giá lớn nhất ( VŨ KHÍ HIẾM 60 giá 1000 vàng, Người chơi C đặt mua với giá: 2 vàng không khóa + 998 vàng khóa, thì người chơi B cần phải đặt : lớn hơn 2 vàng không khóa + số lượng vàng khóa)>

Trên đây là kinh nghiệm của mình. Lâu lắm không chơi có gì chưa đúng mọi người góp ý.

Nick: KhoMáuDiĐộng (không nhớ sever ) Phái NM
    PS: Có bác nào thấy tên quen không

Chúc các bạn chơi game vui vẻ !
    Lần sửa cuối bởi AsteroidJane; 17-04-2014 lúc 08:30 AM Lý do: Bổ xung nội dung

Bạn trên nói chuẩn luôn rồi đó bạn.

Hiện giờ đang có rất nhiều thắc mắc về việc lừa đảo qua việc gd lót tay này.
    Hình thức dân lừa đảo hay làm đó là sau khi nhận tiền vàng thường lót tay của bạn cho 1 món đồ nó biến mất hoặc lúc bạn bảo bạn đặt giá mua món đó trên TTGD thì nó bảo bán rồi đó.

- Nên thông thường bán hàng uy tín thì họ sẽ bảo mình đặt giá mua món đồ đó rồi nói giá đặt để họ ấn bán.
    - Hoặc như mình sẽ đặt giá luôn rồi bảo nó để sẵn vào ô bán mình hô Bán là ấn bán luôn ko có hỏi lằng nhằng, ngày xưa hay bị mấy thèn lừa đảo nó văn là đặt giá nhiêu nói chung nó hỏi lằng nhằng câu giờ. Thằng hẳn hoi ngay từ đầu thống nhất là tao hô bán mày ấn bán thì ngon (cách này rủi ro mình chấp nhận vì nếu có 1 món hàng hot thì thằng khác nó sẽ soi giá liên tục xem giá nó đặt có bị đè không để nó nâng lên)

Cái trò lót tay là 50/50. Thằng mà tử tế bán trước cầm tiền lót tay sau mà gặp thằng lừa mua thì cũng thảm .

Nói chung nếu mua nên mua của ae quen biết khi mua nên pm mật cho nhau chứ ko nên bô bô kênh bang hay gì vì có rất nhiêu thành phần nguy hiểm muốn KS 1 món đồ khi ko có vàng thường.

Chúc bạn nắm rõ được cách mua lót tay này và chơi game vui vẻ.

Cảm ơn 2 huynh AsteroidJane và Ngô Kinh đã chỉ giáo, giờ thì đệ hiểu rồi. Cảm ơn nhiều nhá.

Mình cũng thấy có tí gì và này nọ vì mới chỉ nghe là " cần bán.... ai mua Pm - ai mua sút cho giá ...v..v..
    Còn cái khoản này có thể là lấy băng VS lót vào rồi đưa cho đối phương

Quote Nguyên văn bởi Atemic Xem bài viết
    mình vẫn ko hiểu chỗ làm ntn để bán với giá mà người kia yêu cầu lên TTGD , mình bán cho TTGD mình toàn nhận đc vàng khóa ko thôi, như bán vật liệu I II ý. Bạn nào giúp với !!! Thank
    mình ko hiểu chỗ này có ai giải thik dùm ko
    _Nếu như sau khi lot tay bằng vàng xong, thì người B bán lên TTGD, người A nhấp vào mua , nhưng thằng C lại trả giá cao hơn. Rồi cả 2 cứ tiếp tục nâng giá, vậy mình đua ko lại thằng C thì mình mất trắng vàng lót tay ak
    Lần sửa cuối bởi rồng thiếu gia; 23-05-2014 lúc 02:51 PM

Quote Nguyên văn bởi rồng thiếu gia Xem bài viết
    mình ko hiểu chỗ này có ai giải thik dùm ko
    _Nếu như sau khi lot tay bằng vàng xong, thì người B bán lên TTGD, người A nhấp vào mua , nhưng thằng C lại trả giá cao hơn. Rồi cả 2 cứ tiếp tục nâng giá, vậy mình đua ko lại thằng C thì mình mất trắng vàng lót tay ak
    Cái thằng C là dân thông minh nhưng gian lắm, nếu bạn cứ tăng lên như vậy thì nó chắc chắn bik rằng có người đang mua bán thứ đó.
    Thực tế thì nó k hề bik gì nên theo tui thì bạn nên kêu thằng bán đưa vàng lại, rồi đợi 15' sau hãy mua bán, nếu tin tưởng nhau thì kêu nó chừng nào thấy mình pm thì phi shop cũng dc. Và k nên đua đặt giá trên TTGD bạn nhé, vừa tốn công lại chẳng dc gì
    BạchPhongVân - Server: Dương Châu - An Hải