Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Lightbulb Vấn đề "Đặt Mua" trong Trung Tâm Giao Dịch!!

Hiện nay có 1 thực trạng bức xúc đã diễn ra và kéo dài trong Game, đó là: Một số anh chị em nhà giàu, lắm của, hễ có một vật phẩm nào mới ra, hiếm tý, là bọn họ lại đặt mua một cách "thái quá" làm cho người chơi có hàng thì không bán được..người cần thì không mua được..Tình trạng phá hoại môi trường game này gây rất nhiều bức xúc, ức chế, khó chịu đối với người chơi..Vậy có biện pháp nào xóa bỏ tình trạng này không NPH...để game thực sự là nơi giải trí bình đẳng, không phá hoại kiểu rẻ rách đó..Mong NPH sớm tìm cách giải quyết vấn đề này
    ----
    Theo mình nên thay đổi hình thức đặt mua tại trung tâm giao dịch (Đây là ý kiến cá nhân, vô tình nghĩ ra, nếu không phù hợp thì thôi vậy ...hihi)
    - Cách thứ nhất: Thay vì như hiện nay là người mua đặt: vàng không khóa + vàng khóa = giá trị của vật phẩm khóa...thì hãy để người có vật phẩm cần bán: treo vật phẩm và đặt giá cho vật phẩm của mình = giá trị vật phẩm theo vàng khóa + số tiền nhận được = vàng không khóa nếu có người mua...và người cần mua chỉ việc lên trung tâm kích mua...Nhiều người nghĩ làm vậy sẽ giống hàng đấu giá, nhưng thật sự không..vì muốn mua thì người mua vừa phải tốn vàng không khóa và cả vàng khóa (đặt trưng của đồ khóa).
    - Cách thứ hai: Thì vẫn giữ cách đặt mua như hiện nay..Nhưng thay đổi 1 tý: Với một vật phẩm, nhiều người có thể đặt mua, nhưng số tiền bỏ ra là khác nhau (vàng khóa + vàng không khóa)..người mua và người bán sẽ trao đổi và thỏa thuận 1 giá mà chỉ có 2 người biết..sau đó người mua đặt mua trên TTGD với mức giá thỏa thuận, rồi thông báo cho người bán...người bán lên TTGD tìm đến vị trí đặt mua của người đó..rồi nhấp chọn đồng ý bán..điều kiện là trong rương người bán phải có vật phẩm đặt mua..
    ----
    Đây chỉ là ý kiến cá nhân, do thấy tình trạng mấy ACE lắm của phá hoại môi trường game quá nên nghĩ sao nói vậy..ai không thích thì đừng đọc..chứ đừng cạnh khóe mình nhé..
    ----
    Và thật sự thì để thay đổi một tính năng sẽ tốn rất nhiều thời gian..Nhưng dù sao vẫn góp ý, giống như trách nhiệm của 1 thành viên trong gia đình

Mặc định Re: Vấn đề "Đặt Mua" trong Trung Tâm Giao Dịch!!

Mình thấy cách thứ 2 của bạn nge có vẽ hợp lý hơn cách 1 đó

Nhưng giờ thay đổi lại hệ thống TTGD cũng hơi phức tạp đấy

Quote Nguyên văn bởi Lăng Vân Xem bài viết
    Mình thấy cách thứ 2 của bạn nge có vẽ hợp lý hơn cách 1 đó

Nhưng giờ thay đổi lại hệ thống TTGD cũng hơi phức tạp đấy
    Hì..mình biết điều đó chứ..dễ gì thay đổi 1 tính năng lớn đến vậy..nhưng vấn mún góp ý thôi..vì tình trạng gây bức xúc nhiều quá

Mình nghỉ là không thay đổi được đâu bạn, game về bản chất cũng như cuộc đời, người có tiền là họ có quyền, giờ thằng có tiền nó k muốn ai mua được món đồ đó thì không ai có thể mua được cả..........

Quote Nguyên văn bởi AKATSUKI Xem bài viết
    Mình nghỉ là không thay đổi được đâu bạn, game về bản chất cũng như cuộc đời, người có tiền là họ có quyền, giờ thằng có tiền nó k muốn ai mua được món đồ đó thì không ai có thể mua được cả..........
    tình hình hiện giờ là vậy..nhưng dù ít hay nhiều thì ai cũng có đầu tư vào game..và trách nhiệm của NPH là tạo ra một môi trường cân bằng kèm với sự cạnh tranh..nhưng là cạnh tranh lành mạnh..chứ không phải chỗ để kỳ thị giàu nghèo.. hi vọng bằng 1 cách nào đó NPH có thể khắc phục được tình trạng này..

@@ cái này mình nói thật là được voi đòi 2 bà trưng.
    Trước chơi sever lúc mới ra làm gì có lót tay, sau này các bác thấy có đồ hiếm đại gia rao mua nhiều, là bắt đầu rao lót kiếm thêm tí. giờ cái vấn để này chả liên quan đến NPH thì bị lừa lại kêu NPH hay các vấn đề khác v.v.v.
    Bán ko được lại kêu sửa = vàng không khóa ? vậy đồ khóa để làm gì ?? nếu làm cách này thì đặt max giá đc đồ không khóa để làm gì khi đồ khóa bán vào vẫn nhận vàng không khóa ?? cái này NPH đã tính toán để nếu đặt vàng không khóa cao thì bán đồ khóa vẫn đc + thêm vàng khóa.
    Còn cách 1 bác nói trên cũng ko được vì đa số game khác khóa là không dg được chỉ có vứt được bạc khóa hay ... khóa chứ làm gì có ra không khóa mà bảo là đặc trưng của khóa.
    Cách 2: cách này bác chỉ thấy được cái lợi trước mắt ?? nếu như cho làm cách này , ví dụ như toái: thì mọi ng` cứ đặt 1v + ... vàng khóa chuyển qua acc clone rồi chế lên linh thạch với chi phí rất thấp => Acc clone nhiều như nước => lag mạng ( lại hỏi vì sao lag).
    Có mấy bác bảo cứ ném vào thì được vàng thường + vàng khóa mặc dù đồ khóa khỏi cần lót tay.
    Vậy nếu có 10 cái lvt 2 được đặt 20v + x.x. vàng khóa, vậy cứ mua 1 cái FF2 1000 vàng khóa ném vào thì toàn vàng @@ vậy đồ không khóa để làm gì nữa ?
    Mình thì chỉ góp ý, cái này vì cái lợi trước mắt mà không nghĩ cái lợi sâu xa.
    có gì sai sót mong bỏ qua
    Lần sửa cuối bởi HoàngAn1; 20-03-2014 lúc 05:14 PM

Quote Nguyên văn bởi HoàngAn1 Xem bài viết
    @@ cái này mình nói thật là được voi đòi 2 bà trưng.
    Trước chơi sever lúc mới ra làm gì có lót tay, sau này các bác thấy có đồ hiếm đại gia rao mua nhiều, là bắt đầu rao lót kiếm thêm tí. giờ cái vấn để này chả liên quan đến NPH thì bị lừa lại kêu NPH hay các vấn đề khác v.v.v.
    Bán ko được lại kêu sửa = vàng không khóa ? vậy đồ khóa để làm gì ?? nếu làm cách này thì đặt max giá đc đồ không khóa để làm gì khi đồ khóa bán vào vẫn nhận vàng không khóa ?? cái này NPH đã tính toán để nếu đặt vàng không khóa cao thì bán đồ khóa vẫn đc + thêm vàng khóa.
    Còn cách 1 bác nói trên cũng ko được vì đa số game khác khóa là không dg được chỉ có vứt được bạc khóa hay ... khóa chứ làm gì có ra không khóa mà bảo là đặc trưng của khóa.
    Cách 2: cách này bác chỉ thấy được cái lợi trước mắt ?? nếu như cho làm cách này , ví dụ như toái: thì mọi ng` cứ đặt 1v + ... vàng khóa chuyển qua acc clone rồi chế lên linh thạch với chi phí rất thấp => Acc clone nhiều như nước => lag mạng ( lại hỏi vì sao lag).
    Có mấy bác bảo cứ ném vào thì được vàng thường + vàng khóa mặc dù đồ khóa khỏi cần lót tay.
    Vậy nếu có 10 cái lvt 2 được đặt 20v + x.x. vàng khóa, vậy cứ mua 1 cái FF2 1000 vàng khóa ném vào thì toàn vàng @@ vậy đồ không khóa để làm gì nữa ?
    Mình thì chỉ góp ý, cái này vì cái lợi trước mắt mà không nghĩ cái lợi sâu xa.
    có gì sai sót mong bỏ qua
    Bạn đọc chỗ nào mà ra đoạn:
    +++ "cách thứ nhất: bán đồ khóa được vàng không khóa" zạ bạn rõ ràng là: muốn mua 1 vật phẩm khóa trên trung tâm giao dịch thì sẽ tốn vàng khóa theo giá trị vật phẩm đó + 1 số vàng không khóa được người bán định giá cho vật phẩm của mình...cách làm này sẽ bỏ qua giai đoạn lot tay (ko sợ lừa đảo nữa nhé)
    +++ "cách thứ hai": cũng không đến mức mất giá đâu bạn ơi..không lẽ hàng không khóa chỉ có toái thôi à..nhiều thứ nữa...đồ hiếm, toái hiếm, ngựa...mà những thứ này đâu phải dễ ra (đa số đồ khóa là dạng "quay xổ sổ" mà thực tế là ko ra dạng này nhiều lắm).
    Và bạn chú ý đọc tý đi nhé: cách nào thì vẫn tốn vàng khóa đúng bằng giá trị của vật phẩm...còn khoảng vàng không khóa bạn thấy thực ra là cách bỏ qua bước trung gian lót tay (hạn chế lừa đảo)..
    ===>Nếu muốn chặt chém, ném đá thì hãy đọc và bỏ 1s suy nghĩ lại nội dung đã..đừng chơi kiểu "mù tạt" = tạt gió một cách mù quáng

Quote Nguyên văn bởi Thức Oanh Xem bài viết
    Bạn đọc chỗ nào mà ra đoạn:
    +++ "cách thứ nhất: bán đồ khóa được vàng không khóa" zạ bạn rõ ràng là: muốn mua 1 vật phẩm khóa trên trung tâm giao dịch thì sẽ tốn vàng khóa theo giá trị vật phẩm đó + 1 số vàng không khóa được người bán định giá cho vật phẩm của mình...cách làm này sẽ bỏ qua giai đoạn lot tay (ko sợ lừa đảo nữa nhé)
    +++ "cách thứ hai": cũng không đến mức mất giá đâu bạn ơi..không lẽ hàng không khóa chỉ có toái thôi à..nhiều thứ nữa...đồ hiếm, toái hiếm, ngựa...mà những thứ này đâu phải dễ ra (đa số đồ khóa là dạng "quay xổ sổ" mà thực tế là ko ra dạng này nhiều lắm).
    Và bạn chú ý đọc tý đi nhé: cách nào thì vẫn tốn vàng khóa đúng bằng giá trị của vật phẩm...còn khoảng vàng không khóa bạn thấy thực ra là cách bỏ qua bước trung gian lót tay (hạn chế lừa đảo)..
    ===>Nếu muốn chặt chém, ném đá thì hãy đọc và bỏ 1s suy nghĩ lại nội dung đã..đừng chơi kiểu "mù tạt" = tạt gió một cách mù quáng
    Cách thứ nhất: Thay vì như hiện nay là người mua đặt: vàng không khóa + vàng khóa = giá trị của vật phẩm khóa...thì hãy để người có vật phẩm cần bán: treo vật phẩm và đặt giá cho vật phẩm của mình = giá trị vật phẩm theo vàng khóa + số tiền nhận được = vàng không khóa nếu có người mua...và người cần mua chỉ việc lên trung tâm kích mua. ?? muốn mua thì người mua vừa phải tốn vàng không khóa và cả vàng khóa (đặt trưng của đồ khóa)?? Đặc trưng của đồ khóa là bán được vàng không khóa hả bạn ??
    Chả lẽ bạn ghi xong lại không nhớ mình ghi sao ??
    Bài bạn mình đã đọc đi đọc lại > 3 lần mới dám góp ý. Bạn nên xem lại còn nếu không hiểu mình góp ý gì thì cứ ném đá.
    Còn cách 2 của bạn nêu: mình không ý kiến nó đúng hay sai, nhưng chỉ nói như thế sẽ phát sinh nhìu acc clone, còn ngoài toái còn có Hồng thủy tinh = cách mua hợp quyển hồng ép bên acc nhỏ rồi bán qua acc chính v.v.
    Vấn đề này suất phát từ sự tham của chính bạn thôi. Mua bán muốn bán giá cao thì bạn chịu khó đợi rớt hoặc người khác bán mất, còn không bạn cứ bán theo đúng giá trừ khoảng đặt trên TTDG.
    PS: Trước khi bảo người khác đọc kĩ bài mình, bạn nên đọc kĩ lại bài người khác 1 tí.
    Lần sửa cuối bởi HoàngAn1; 20-03-2014 lúc 07:51 PM

Quote Nguyên văn bởi HoàngAn1 Xem bài viết
    Cách thứ nhất: Thay vì như hiện nay là người mua đặt: vàng không khóa + vàng khóa = giá trị của vật phẩm khóa...thì hãy để người có vật phẩm cần bán: treo vật phẩm và đặt giá cho vật phẩm của mình = giá trị vật phẩm theo vàng khóa + số tiền nhận được = vàng không khóa nếu có người mua...và người cần mua chỉ việc lên trung tâm kích mua. ?? muốn mua thì người mua vừa phải tốn vàng không khóa và cả vàng khóa (đặt trưng của đồ khóa)?? Đặc trưng của đồ khóa là bán được vàng không khóa hả bạn ??
    Chả lẽ bạn ghi xong lại không nhớ mình ghi sao ??
    Bài bạn mình đã đọc đi đọc lại > 3 lần mới dám góp ý. Bạn nên xem lại còn nếu không hiểu mình góp ý gì thì cứ ném đá.
    Còn cách 2 của bạn nêu: mình không ý kiến nó đúng hay sai, nhưng chỉ nói như thế sẽ phát sinh nhìu acc clone, còn ngoài toái còn có Hồng thủy tinh = cách mua hợp quyển hồng ép bên acc nhỏ rồi bán qua acc chính v.v.
    Vấn đề này suất phát từ sự tham của chính bạn thôi. Mua bán muốn bán giá cao thì bạn chịu khó đợi rớt hoặc người khác bán mất, còn không bạn cứ bán theo đúng giá trừ khoảng đặt trên TTDG.
    PS: Trước khi bảo người khác đọc kĩ bài mình, bạn nên đọc kĩ lại bài người khác 1 tí.
    Xin lỗi bạn nhé: chú ý dùm nhé
    đặt giá cho vật phẩm của mình = giá trị vật phẩm theo vàng khóa + số tiền nhận được = vàng không khóa nếu có người mua..
    ==> Số tiền nhận được = vàng không khóa bạn nhé...cách làm này bỏ qua bước trung gian là lot tay..hạn chế lừa đảo.
    Còn số tiền đặt bán trên TTGD sẽ = giá trị vật phẩm theo vàng khóa (là số vàng khóa thu được khi bán thẳng lên TTGD mà ko cần treo) + số tiền nhận được (hiểu nôm na là lot tay)..bạn nhé..
    ===> đọc kỹ lại nghe

Bạn Hoàng An toàn đặt max vàng ngọc rồi bán giá cắt cổ trên đấu giá+ thêm chế đồ từ nl rẻ bán cắt cổ xấp xỉ giá max vàng đồ hiếm trên ttgd, cũng ko ít người mơ hồ mới chơi ko biết cách chế đồ hiếm với mua đồ trên trung tâm giao dịch, toàn đặt max vàng vd như ở món đồ hiếm, nên ko có thì làm sao bạn ý và vài người kiếm vàng free từ sự thiếu hiểu biết của người mới. Nên phản bác chủ thớt là đúng thôi! Ko đặt vấn đề vàng khóa hay ko ko quan trọng với người chơi nhưng rất quan trọng với NPH đặt kèm vàng thường sẽ tăng lợi nhuận từ vấn đề nạp. Nói 1 cách vuông nếu được sửa là bán vào ttgd chỉ được vàng khóa lưu luôn vào tồn kho ai nhanh tay thì mua lại với tỷ giá cao hơn và cũng hạn chế được tình trạng bug vàng khóa từ tử thủy tinh khi đặt max vàng quá nhiều ở các sv giai đoạn 6x~8x! Nếu buôn bán gì cứ lên đấu giá hoặc gd trực tiếp!