Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Thumbs up [ Trân Trọng ] Cám ơn AE trong TVB NKVS

Chào các AE TVB Ngạo Kiếm Vô Song
    Lời đầu xin cám ơn các bạn đã đọc bài viết của mình!
    - Mình là 1 member mới trong NKVS, hiện tại đang chơi ở sever Song Giang với 1 ních TVB,
    Thú thực mình có chơi VL1 bên thu phí chơi phái TVB thì cực kì là bá đạo bên Phượng Tường, sau 1 thời gian quy ẩn giang hồ đã vài năm không màng game online mình đã tìm đến giang hồ với game NKVS này. Và quả thực game này có các môn phái như các trò chơi võ lâm, kiếm thế.Muốn tìm lại những thời oanh liệt chơi TVB ngày xưa nhưng khi chơi thì quá nhiều điểm khác ví dụ như đường môn lại hệ hỏa rồi mỗi phái chỉ đánh 1 loại vũ khí không giống VL như là TV chùy TV thương....
    Chơi đên lever 6x thì quá thất vọng quá chán nản với TVB trong NKVS quá yếu quá chậm chỉ dùng 1 skill đánh vả lại đến cộng điểm mà hệ thống cũng cộn hộ thế thì khỏe làm sao? Lại còn PK bằng nút hơi khó nếu nhờ vào nút tự động thì không có lựa chọn nào khác là sau vài s là về thành ~~
    Mình thốt lên " ôi trời 7x rồi chắc khá hơn đây nhưng chưa hết thất vọng ở đó đánh quái thì vẫn yếu PK k hề khá hơn...
    Quay trở lại về vấn đề các phái không giống VL1:
    - Biết mình yếu vậy thiết nghĩ chỉ bát nạt được bọn Mộc thôi" Ngỡ đâu gặp đường môn thốt rằng A con tó rồi xông vào bem như chém " Ai ngờ lúc đấy mới vỡ ra là đường môn hệ hỏa @@ thảo nào mình chết rất nhiều
    Thực ra đến lv 72 mình bỏ không online 3 ngày nhưng sau nghĩ lại cố lên cấp cao xem TVB NKVS ra gì không...
    Đến hôm nay mình lên lv 78 vô tình ghé xem diễn đàn DUO vào xem những topic trong mục TVB này cũng hiểu ra 1 số điều.Xem các bạn chia sẻ kinh nghiệm chơi TVB thế nào nhưng các bạn chỉ nói tới khi TVB cấp cao thôi còn lv thấp dưới 8x thì hầu như các bạn không nói tới.
    - Lúc nãy có đến giờ hoạt động CHiến Trường nhớ mang máng 1 số nội dung các bạn nói đến thực hành vào CT xem sao. Ai ngờ kết quả quá khác biệt so với ngày đầu mình đi Tàng Long Cốc và ngày đầu đi CT.
    Đến hiện tại bây giờ mình mới biết TVB trong NKVS là thế nào. Thực ra nó cũng có ưu điểm riêng của nó chứ không phải như các gamer khác nói TVB yếu đánh cực chậm dame kém.
    Khi đánh trong CT mình quá nỗi bất ngờ với ních TVB của mình. 1 ních cùi bắp k hề có nạp thẻ đồ cũng chả bằng ai mà đi CT lại đánh được như thế.
    + Ních TV của mình lv 78 , k5, Lăng Vân, công 113 nửa set +8 còn đâu +7 mà đa số toàn đồ [ Ký ]
    + Vừa đi CT mình bên Triều Đình 4 phút đầu hơi cay cú vì đánh CT bằng tay không hề ăn thua chúng nó đông giết mình ngay trong mấy nhát.
    + Mình lại chuyển chế độ sang tự động đánh bắt đầu phi đến thẳng 1 đám đông Nghĩa Sĩ ai ngờ Liên Trảm 2, bắt đầu thấy thích thú và nhận ra vì dame của mình lại nổ ra luôn được như thế
    + Bắt đầu hênh hoang thử tìm mấy thằng ăn lẻ xem thế nào, sửng sốt đến những ních Tiềm Long ( Ngũ Trường ) còn bị mình quẩy chết, đi la cả gặp 3 thằng : 1 thằng CB 1 ĐM 1 HS cả 3 là Tiềm Long, thoạt đầu mình có ý cưỡi voi té ra chô khác nhưng vì chúng nó đuổi giữ qua nên mình lòng vòng để ăn từng thằng 1. Bước đầu Băm ĐM trước vì nó gần nhất sau khi mình khinh công bay ra 1 đoạn xong lại bay chính diện vào ĐM thấy phát đầu nó mất 1/3 máu à,kệ cho nó bắn mình bơm chạy ra 1 tý dùng Skil Đoạn Thích Hồn và cứ thế sọc như Greek trong AOE ai dè nó chết đến CB và HS cùng lúc bắn mình thì mình chén con HS ngỡ mình tử vì bọn đánh tý mà tụt gần hết máu không ngờ cũng là lúc skill bất tử tỏa ra và trong thời cơ đó con HS chết và mình đuổi con CB quá xá bật cười nghĩ Tiềm long CB phải chạy như thế sao chưa đượcvui lâu thì dame nó nổ mình chết tức khắc. Mà không hiểu sao 1 TVB đánh NM 3 phát thì 2 phát trượt là du lào nhỉ...
    Công nhận máu mình 9k9 ních cùi vậy mà đc hiệu Long Tranh Hổ Đấu
    - Cùng thực đây niềm vui nhỏ nhoi với mình...
    = Và mình quay lại đây để cám ơn mn trong TVB đã chia sẻ những kinh nghiệm cũng như động lực để mình gắn bó TVB trong NKVS.
    Kết mình bắt đầu thấy thích thú TVB trong NKVS rồi đấy
    Nếu như có ai chơi TVB lên cấp Pro xin chia sẻ 1 chút kinh nghiệm cho mình về TVB từ lv 78 -> 8x
    Lần sửa cuối bởi TVB OliverStevent; 19-03-2014 lúc 08:41 PM

Mặc định Re: [ Trân Trọng ] Cám ơn AE trong TVB NKVS

cảm ơn bác đã cho em động lực để chọn TVB để Ngao du giang hồ .

Mặc định Re: [ Trân Trọng ] Cám ơn AE trong TVB NKVS

TVB chỉ thật sự mạnh từ 8x lên khi có được skill Phá Huyết Cuồng Sát ,tốc độ công kích thêm 50 với Công kích bá Vương Thương tăng 20%,lên 10x thi mạnh khỏi bàn ,skill 10x vào đám đông xác nằm lai láng