Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 25

Mặc định Hướng dẫn cách pk, tăng tiềm năng và build đồ để côn luân là 1 sát thủ ( phần 1)

Sau khi trải nghiệm Côn Luân mình xin chia sẻ cách pk và build đồ cho những bạn muốn chơi CL sát thủ
    Cách pk ( ưu và nhược điểm của các skill Côn Luân ) :
    Côn luân pk thì không nên dùng auto F , vì như thế đôi khi lại biến bạn thành người bị làm thịt hơn là làm thịt được đối thủ
    Về skill Phản Nghi Trận Pháp, đây là skill phá rối hơn là skill để pk. skill này hóa giải trạng thái đóng băng của Nga My cũng như skill để giúp bạn chặn đối phương để trốn dễ dàng sau khi dùng Ngự Tuyết Ẩn. Sau khi dùng Ngự Tuyết Ẩn để tàng hình thì tuyệt đối ko dùng skill Phản Nghi Trận Pháp, vì nó sẽ hóa giải chiêu Ngự Tuyết Ẩn của bạn => Bạn bị làm thịt trước khi giết đối phương
    Skill 100 Băng Hà Huyền Công, nói thật chứ chiêu này có phần phế so với các skill 100 của phái khác . Skill này hóa giải khiên hộ thuẫn của Nga My (skill Lôi Động Cửu Thiên đã hóa giải rồi nên ko biết NPH cho skill 100 để làm gì ) , khiên của Thiên Vương và khiên của Tiêu Dao. Mà thời gian để buff thì có khi bạn chết trước rồi cũng nên
    PK thì nên Ngự Tuyết Ẩn , sau đó áp sát đối thủ rồi dùng Ngự Lôi chú , khi Ngự Lôi Chú đánh trúng kẻ địch 1 phát , thì cứ bem ầm ầm , bảo đảm ko có cái vụ né đâu nhé , kể cả Hoa Sơn . Nếu sau 1 loạt combo của Ngự Tuyết Ẩn và 5s của Tuyết Ảo Trần mà đối phương trâu quá ko chết , thì cách duy nhất là chạy và chờ thời cơ. Phản Nghi dành cho việc này, phá rối và rĩa máu đối phương trong lúc chạy
    Về tăng tiềm năng: max sức , 100 thể , còn lại max thân. Nhiều bạn cứ thích max sức max thể , mình nói thật ko hữu dụng vì CL là 1 sát thủ , ko có skill hỗ trợ phòng thủ , nên dù bạn tăng máu lên 17k thì vẫn chết như thường sau 1 loạt combo của đối thủ. Tăng thân pháp cao để trong 5s sau khi hết Ngự Tuyết Ẩn còn có thể tank và kết thúc đối phương bằng lượt chí mạng nhân từng tầng của chiêu Phá toái Hư Không
    Cách build đồ :
    Đầu tiên bạn phải có 1 số trang bị kha khá đã, do sv mình mới mở được 95 ngày. Nên phần hướng dẫn này cũng có đôi chút khuyết điểm cho những sv cũ
    Hiện tại mình đang sài kiếm hiếm 100. set 100 được 5 món ( do sv chưa mở lâu) . Nhưng nhìn chung build côn luân thì theo khảm Ngọc Sức Mạnh là ngon nhất , và phụ ma thì nên để % sát thương chí mạng . % sát thương chí mạng phải 230% trở lên, Ngọc khảm thì lựa ngọc khảm theo Sức Mạnh , ko nên sài công cơ bãn
    Thú cưỡi thì nên có dòng lôi đình và truy ảnh
    Tóm lại build côn luân nên theo chính xác và % sát thương chí mạng
    Mình cũng dạng Ngạo Thế hàng trung bình của sv thôi (Công lực 261). Nhưng chiến trường top 10 là chuyện không khó đối với mình . Còn Chiến trường liên sv thì ko nằm ngoài top 3, top 1 là điều quá bình thường.
    Chúc các bạn có hướng đi tốt nhất cho Côn Luân của mình. Ai thích thì ủng hộ để lần sau mình viết bài tiếp nhé

Mặc định Re: Hướng dẫn cách pk, tăng tiềm năng và build đồ để côn luân là 1 sát thủ ( phần 1)

Mình cũng dạng Ngạo Thế hàng trung bình của sv thôi (Công lực 261). Nhưng chiến trường top 10 là chuyện không khó đối với mình . Còn Chiến trường liên sv thì ko nằm ngoài top 3, top 1 là điều quá bình thường.
    Chúc các bạn có hướng đi tốt nhất cho Côn Luân của mình. Ai thích thì ủng hộ để lần sau mình viết bài tiếp nhé

Mặc định Re: Hướng dẫn cách pk, tăng tiềm năng và build đồ để côn luân là 1 sát thủ ( phần 1)

bạn nói lại cái phần HOA SƠN vs theo mình thấy khi pk vs HS thì nên phản nghi pháp trận để mất né xong mới invi mà bem , bác bật Ngự lôi chú mà mất hết né HS thì mình cũng chịu

Quote Nguyên văn bởi Chutt Xem bài viết
    bạn nói lại cái phần HOA SƠN vs theo mình thấy khi pk vs HS thì nên phản nghi pháp trận để mất né xong mới invi mà bem , bác bật Ngự lôi chú mà mất hết né HS thì mình cũng chịu
    Mình xin trả lời nhé , đánh hoa sơn mà bạn dùng phản nghi trước thì khó cầm cự bạn nhé . Khi dùng phản nghi vào mục tiêu hoa sơn thì 1 dòng dài né hiện lên trên đầu của hoa sơn , dame thứ 2 mới trúng được ít máu . Phản nghi chĩ gây sát thương được 3 dame , liệu bạn có nhanh đến mức phản nghi để xóa né và invi vào giết được 1 phái kỵ hệ như hoa sơn ko, theo mình tỉ lệ thấp lắm bạn à Và 1 côn luân pro khi pk với hoa sơn chẳng ai dùng phản nghi trước cả , vì hết phản nghi mà invi bem thì hoa sơn vẫn né như thường bạn nhé. Lao vào ko khéo ăn 9 kiếm và vòng xoáy hy dực lìa đời
    Đối với hoa sơn , mình pk theo hướng như sau : đánh thường , tránh áp sát , né 9 kiếm . Invi , ngự lôi chú chạy vòng vòng, khi ngự lôi chú đánh trúng hoa sơn 1 phát, bổ ầm ầm, kèm theo phản nghi .
    Côn luân pro khi pk với hoa sơn chẳng ai invi trước cả

Quote Nguyên văn bởi Võ Lâm Cao Thủ Xem bài viết
    Mình xin trả lời nhé , đánh hoa sơn mà bạn dùng phản nghi trước thì khó cầm cự bạn nhé . Khi dùng phản nghi vào mục tiêu hoa sơn thì 1 dòng dài né hiện lên trên đầu của hoa sơn , dame thứ 2 mới trúng được ít máu . Phản nghi chĩ gây sát thương được 3 dame , liệu bạn có nhanh đến mức phản nghi để xóa né và invi vào giết được 1 phái kỵ hệ như hoa sơn ko, theo mình tỉ lệ thấp lắm bạn à Và 1 côn luân pro khi pk với hoa sơn chẳng ai dùng phản nghi trước cả , vì hết phản nghi mà invi bem thì hoa sơn vẫn né như thường bạn nhé. Lao vào ko khéo ăn 9 kiếm và vòng xoáy hy dực lìa đời
    Đối với hoa sơn , mình pk theo hướng như sau : đánh thường , tránh áp sát , né 9 kiếm . Invi , ngự lôi chú chạy vòng vòng, khi ngự lôi chú đánh trúng hoa sơn 1 phát, bổ ầm ầm, kèm theo phản nghi .
    Côn luân pro khi pk với hoa sơn chẳng ai invi trước cả
    Mình cũng pk theo hướng giống bạn này
    Post 1 tấm cho ae lấy tinh thần khi chơi côn luân

minh cug choi CL lv 102 sv Song Giang tinh hinh ben nay hoi thảm vs CL ,hon 70% chạy wa choi HS còn CL còn lại tầm khoảng 30ng
    Skill 95 thi hơi vl đứng gần thanh vien trong Bang(bang hon 100ng mới vl di dau cug gap) thì mất còn skill 100 len 1 lv tag skill cug ko dc gì
    nhưng đc cái thì solo+ dame to bá đạo (K8 nếu phối hợp skill tốt đập chết K10) TDLT+TTL thì kill ngon

Quote Nguyên văn bởi đếhoàng Xem bài viết
    minh cug choi CL lv 102 sv Song Giang tinh hinh ben nay hoi thảm vs CL ,hon 70% chạy wa choi HS còn CL còn lại tầm khoảng 30ng
    Skill 95 thi hơi vl đứng gần thanh vien trong Bang(bang hon 100ng mới vl di dau cug gap) thì mất còn skill 100 len 1 lv tag skill cug ko dc gì
    nhưng đc cái thì solo+ dame to bá đạo (K8 nếu phối hợp skill tốt đập chết K10) TDLT+TTL thì kill ngon
    Skill 95 và 100 của CL theo mình thật vô dụng , dù cũng có đôi phần có ích
    Thứ 1 : Skill 95 CL khi có thành viên trong Bang hay đồng đội thì lại phản tác dụng , thay vì tăng . (Ngoại công 40% , Chính xác 64%, Di Tốc 60%) nhưng có thành viên bang , đồi đội thì hệ số lại giảm như sau ( Ngoại công -40% , chính xác -64%, di tốc -60% ) . Chẳng biết nên trách NPH game đã tạo ra lỗi này , hay vốn skill nó bắt buộc phải như vậy. Đang truy đuổi đối phương mà có ông ở trong Bang chạy sát ngang thì thôi như chạy chậm như rùa. Mặc dù di tốc mình bình thường là 21 lại bị giảm xuống còn 15. Chán thật
    Skill 100 : có chút ích hữu dụng , nhưng nhìn chung nó là 1 skill khá là vô dụng. Phá giải hộ thuẫn khiên Nga My, TV, TD. Đối với NM hay TD thì mình chẳng nói làm gì , vì nga my và TD nào cũng buff khiên trước. Còn TV thì đúng nản , 1 hit combo chẳng thể giết được TV vì có khiên 3s . Mà để xuất chiêu 100 buff phá khiên thì trong khoảng thời gian đó , đủ để TV đưa CL về làng rồi

Nói tóm lại : bộ skill từ 95 đến 100 của Côn Luân thuộc hàng vô dụng so với thập đại phái

chào bạn mình cũng vừa chuyển qua côn luân , bạn có thể cho mình biết thêm thông tin skill 110 dc ko?

Quote Nguyên văn bởi côn luân Xem bài viết
    chào bạn mình cũng vừa chuyển qua côn luân , bạn có thể cho mình biết thêm thông tin skill 110 dc ko?
    Tạo 1-2 phân thân,chỉ số phân thân ngang nhân vật,né Kim Thủy Hỏa Thổ 77%,tự động công kích địch.

nghe như vậy giống như pet vậy có vẻ phế nhỉ