Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Mặc định Cái Bang : Công Thủ Toàn Diện

Chào các bạn.
    Hôm nay mình mạo muội lập ra topic này để bày tỏ một số quan điểm riêng của mình về môn phái Cái Bang!

_Trước hết nói về phần Bí Cảnh. Phần này không phải nói nhiều vì có thể nói CB làm chủ mọi bí cảnh chỉ sau NM
    _Về phần PK:
    +trước tiên mình nói đến các skill dame chính của CB. các bạn có thể tham khảo tại đây http://diendan.duo.vn/threads/150116...-phai-cai-bang
    _với bộ skill tấn công kết hợp khá imba : liên hoa lạc trận + khốn long công +khinh công!+ kháng long hữu hối +.........khinh công! khi mà LHLT gom dc trên 5 mục tiêu mà áp sát quạt KLHH thì khả năng giết dc 2-3 mạng là chuyện...bình thường.

_với bộ skill phòng thủ : bộ skill phòng thủ khá hay của CB cũng ko thể bỏ qua dc. đầu tiên là skill buff Du Long Quyết tăng 100 kháng tất cả (kim, mộc, thủy, hỏa, thổ). tiếp theo là skill Tiềm Long Vật Dụng đây là skill khá hay của CB, có tỉ lệ phần trăm đẩy đối phương ra xung quanh và tê liệt (95%). bạn đã có khi nào thử nhồi máu bay vô team địch và thấy chúng dạt ra 2 đứng im cho team mình đánh chưa. cuối cung là skill Túy Điệp Cuồng Vũ tăng né chí mạng 200 và phòng thủ chí mạng 20%.

với bộ skill như thế thì không quá lời khi gọi CB là : công thủ toàn diện phải ko nào

+tiếp theo đến phần điểm tiềm năng : hiện tại có khá nhiều bạn lựa chọn cách cộng điểm Max khí, Max thân. nhưng với bộ skill như thế mình ưu tiên cộng 2thể,4khí,4thân. khi áp sát tạt KLHH mà ko có máu thì khác nào bạn đi dân hiến thể xác??

+cuối cùng là linh thạch : CB vốn đã trâu nên nếu bạn đầu tư thêm ngọc máu + kháng nữa thì 1 mình chấp 3 là chuyện dễ! mình khẳng định luôn.

+và cuối cùng nhưng cũng là quan trọng nhất đó là :

PHẢI TÂM HUYẾT VỚI MÔN PHÁI MÌNH ĐÃ CHỌN

mình mới chơi game này lần đầu (dc hơn 1 tháng) nên có gì sai sót mong các bạn chỉ bảo thêm.

P/S : cho ae 1 chút gì đó gọi là động lực đây là ct liên server!(anh em thông cảm máy mình lag nên cái hình nó bị lỗi tý

---------chúc ae cái bang luôn vui vẻ mạnh khỏe như những chú rồng châu á------------

Mặc định Re: Cái Bang : Công Thủ Toàn Diện

Mình thấy bạn góp ý khá chuẩn rồi đó.
    Mình cũng rất tâm huyết phái CB và mong A E có cái nhìn tốt hơn về CB.
    P/s : Tử Thần Bật Khóc sv An Hải

lên diễn đàn CB đọc thấy các bạn cứ chê này, chê nọ CB. nhưng mình đánh CB mình thấy rất hay, nói thẳng ra là nếu bằng đồ thì CB ko thua phái nào ở tất cả các thể loại PVP, PVE, v.v.....

Ai chê yếu do chưa nắm bắt dc cách pk CB thôi.Cái thứ 2 là CB cần 1 set trang bị ok 1 chút.
    CB solo hay hội đồng đều tốt ko thua kém phái nào cả.Ai chơi An hải chắc pít mình

Mình thì ko phải đại gia cào card zóng mấy bạn kia giờ nạp có 100k để mua vip thôi nên cũng ko có điều kiện để max đồ như bạn dc phải nói là combo của CB rất mạnh khi hội đồng, 1 pt ăn 1 combo của mình còn 1-2 ng sống. đi ct thì cứ liên hoa rồi khốn long cũng có mạng ko cần KLHH, nếu đồ trâu thì bay vô KLHH khối bạn trẻ phía sau sock dame mà chết

Mình vừa đăng ký nick và tạo nhân vật, chơi một lúc từ lúc 23h30, thấy game hình ảnh khá đẹp, nhiều nét tương đồng với VLTK hồi xưa mình chơi. Giờ đang cấp 20, đang ko biết nên tiếp tục thế nào. Các bạn hướng dẫn giúp các kinh nghiệm về thăng cấp, đồ đạc, v.v... nhé. Mình có tìm kiếm nhưng mục Cái Bang mình chưa có bài viết nào cụ thể một chút cho người mới chơi như mình cả. Cảm ơn các bạn trước

vậy cho hỏi nếu muốn 1 bộ đồ full cho CB thì tốn bao nhieu VND. Hiện tại mình yếu quá đánh ruồi cũng ko chết chứ đừng nói đánh quái

Quote Nguyên văn bởi angel_of_devil Xem bài viết
    Mình vừa đăng ký nick và tạo nhân vật, chơi một lúc từ lúc 23h30, thấy game hình ảnh khá đẹp, nhiều nét tương đồng với VLTK hồi xưa mình chơi. Giờ đang cấp 20, đang ko biết nên tiếp tục thế nào. Các bạn hướng dẫn giúp các kinh nghiệm về thăng cấp, đồ đạc, v.v... nhé. Mình có tìm kiếm nhưng mục Cái Bang mình chưa có bài viết nào cụ thể một chút cho người mới chơi như mình cả. Cảm ơn các bạn trước
    về phần lv thấp bạn cứ làm theo nv cốt truyện là có thể lên lv nhanh, lên lv 30 bạn nhờ các gamer khác lv 50 TRUYỀN CÔNG cho. ví dụ bạn có thể gõ 1 câu như thế này "lv 30 cần truyền công ai giúp với" là có người giúp thôi bạn à. Bạn nên cày thêm 1 acc NM nữa để phục vụ cho nhìu công việc. lời khuyên cuối cùng là bạn nên kết hảo hữu với nhiều người khác. nếu bạn thắc mắc chổ nào bạn có thể pm hỏi, chứ mình đây mà ngồi chỉ bạn chơi chắc tới sáng chưa hết chuyện chúc bạn may mắn

Quote Nguyên văn bởi Phạm Thái Hà Xem bài viết
    vậy cho hỏi nếu muốn 1 bộ đồ full cho CB thì tốn bao nhieu VND. Hiện tại mình yếu quá đánh ruồi cũng ko chết chứ đừng nói đánh quái
    Chơi game không có khái niệm nạp bao nhiêu tiền là full cả bạn à cái chính là bạn phải biết cày ra tiền chứ ko phải nạp vô. mình mới chơi khoản dc 40 ngày thôi. nạp thì chỉ mới 100k nhưng đồ đạc tạm ổn. trong game có chức năng đấu giá và trung tâm giao dịch rất hay bạn à, bạn có thể tận dụng 2 shop này mà làm ăn. một ngày mình cày tàn tàn cở dc 300~400 vàng thôi. chủ yếu là để mua vip. còn nếu bạn thích đầu tư, muốn có top thì bạn cứ nạp card ăn max các event mà game có. và bạn vô 1 tộc vip một tý, hỏi hang anh em trong đó cách ép ngọc thế nào. chúc bạn chơi game vui vẻ
    Lần sửa cuối bởi Chu Thái Từ; 14-05-2014 lúc 12:39 AM

Quote Nguyên văn bởi Chu Thái Từ Xem bài viết
    về phần lv thấp bạn cứ làm theo nv cốt truyện là có thể lên lv nhanh, lên lv 30 bạn nhờ các gamer khác lv 50 TRUYỀN CÔNG cho. ví dụ bạn có thể gõ 1 câu như thế này "lv 30 cần truyền công ai giúp với" là có người giúp thôi bạn à. Bạn nên cày thêm 1 acc NM nữa để phục vụ cho nhìu công việc. lời khuyên cuối cùng là bạn nên kết hảo hữu với nhiều người khác. nếu bạn thắc mắc chổ nào bạn có thể pm hỏi, chứ mình đây mà ngồi chỉ bạn chơi chắc tới sáng chưa hết chuyện chúc bạn may mắn

Chơi game không có khái niệm nạp bao nhiêu tiền là full cả bạn à cái chính là bạn phải biết cày ra tiền chứ ko phải nạp vô. mình mới chơi khoản dc 40 ngày thôi. nạp thì chỉ mới 100k nhưng đồ đạc tạm ổn. trong game có chức năng đấu giá và trung tâm giao dịch rất hay bạn à, bạn có thể tận dụng 2 shop này mà làm ăn. một ngày mình cày tàn tàn cở dc 300~400 vàng thôi. chủ yếu là để mua vip. còn nếu bạn thích đầu tư, muốn có top thì bạn cứ nạp card ăn max các event mà game có. và bạn vô 1 tộc vip một tý, hỏi hang anh em trong đó cách ép ngọc thế nào. chúc bạn chơi game vui vẻ
    Cày ra tiền ai chẳng muốn nhưng mình không có thời gian cày, mỗi ngày vào mạng khoảng 4 tiếng thôi. mình chơi có 1 acc mà còn "đứt kết nối với máy chủ" huống chi nhiều acc. Còn 1 việc rất khó hiểu muốn hỏi ý kiến của bạn: Mình nạp 20k được 600 vàng, trong TTGD bán cái mũ giá 7320v, mình bỏ 450v+6870vk, nó đã xác nhận rồi, 02 ngày sau vô thấy cái mình đặt mua mất tiêu mà vàng của mình cũng không trả lại. Vậy là sao? không lẽ tiền đó giống như tiền đặt cọc nhà đất à, nếu mua thất bại là không hoàn trả à

Quote Nguyên văn bởi Phạm Thái Hà Xem bài viết
    Cày ra tiền ai chẳng muốn nhưng mình không có thời gian cày, mỗi ngày vào mạng khoảng 4 tiếng thôi. mình chơi có 1 acc mà còn "đứt kết nối với máy chủ" huống chi nhiều acc. Còn 1 việc rất khó hiểu muốn hỏi ý kiến của bạn: Mình nạp 20k được 600 vàng, trong TTGD bán cái mũ giá 7320v, mình bỏ 450v+6870vk, nó đã xác nhận rồi, 02 ngày sau vô thấy cái mình đặt mua mất tiêu mà vàng của mình cũng không trả lại. Vậy là sao? không lẽ tiền đó giống như tiền đặt cọc nhà đất à, nếu mua thất bại là không hoàn trả à
    Cái đó đang bị lỗi bạn à,bình thường nó trừ 1% số vàng không khóa đặt chuyển thành vàng khóa trả về.
    Như bạn đặt 450v+6870vk,nếu không ai bán món đó lên TTGD,sau 2 ngày nó trả về 445v+6875vk.