Trang 2/3 ĐầuĐầu 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 30

Mặc định Re: Côn Luân ... Solo sao phải xoắn

bác cho e hỏi chứ kill bán nhược tâm kinh là kill gì thế giờ nó là ngự lôi chú
    Lần sửa cuối bởi mrtyn; 30-05-2014 lúc 02:18 AM

Bạn ở sever song hải tên gì, mình cũng côn luân ở song hải, lv 102 nick nv : Thần Võ. có dịp thử solo luyện tay tí. mình mới cl 252 hơi yếu.

Quote Nguyên văn bởi KENTOP Xem bài viết
    mình chơi côn luân được 1 thời gian khá dài rồi. ở sv linh giang lv 108, và bgio chuyển qua Song Hải lv 89. Và mình thường solo cũng như các trận đấu hội đồng. Nói chung mình cũng có khá nhiều kinh nghiệm trong cách build đồ + ngọc + cách pk.
    _ Trước hết. Côn luân là 1 phái sát thủ, tức là ko bao giờ đối đầu trực tiếp. đánh bất ngờ. đánh là chết. 1 sát thủ cần nhanh và mạnh. Trong pk team. mình ví dụ như Trích tinh lâu thể loại solo pt. nhiệm vụ của Côn luân chỉ cần giết NM đối phương thì tỉ lệ thắng của team là 80% rồi.
    _ Ở thế loại solo, Côn luân mình cầm ngang đồ trước giờ solo chỉ ngại tiêu dao. mà bgio tiêu dao pro thì không có. Còn các phái khác kết thúc rất nhah. Kể cả Hoa sơn. Hoa sơn = đồ hoặc hơn 5- 10 công. solo với mình. mình nắm chắc 70% ăn. Hoa sơn máu giấy, sống dựa vào né đòn. nhưng các skill côn luân lại bỏ hầu hết né tránh đối phương. thường thì nếu ko kết thúc hoa sơn trong vòng 2 giây thì bạn nên chạy =]].
    _ Cách PK. điều này rất quan trọng. Với các loại hệ thủy thì mình ko cần nói nữa. Hoa sơn, đầu tiên các bạn buff skill Bàn nhược tâm kinh : skill này cực kì quan trọng khi đánh hoa sơn, thiếu nó thì xác cmn định . tác dụng skill này là tăng hiệu suất hồi phục + 1 tia sét đánh liên tục 7 lần + % bỏ qua né tránh cực cao. trước khi chuẩn bị solo với hoa sơn. còn 2 giây bạn buff ngay skill này để nó có tgian nhân skill. Đồng thời nhảy né dame đầu của hoa sơn. Mình đảm bảo mấy bác hoa sơn thấy bạn nhảy là rượt theo. Từ từ ko soắn nhé, đứng xuống mở phản nghi trận pháp lên giữ nó ko cho nó chạy. rồi tàng hình đập luôn. đảm bảo trong vòng 2 giây thằng hoa sơn đó úp mặt. ko thể chạy đc. và phi không được do hiệu ứng chậm choáng của côn luân.
    _Thể loại solo với các phái khác : DMon : solo theo mình là khó chịu nhất. DM rất linh hoạt, di tốc nhanh lại có skill phi thân nên rất khó đánh. Muốn ăn nó thì theo mình áp sát nó ngay từ đầu. cũng mở skill Bàn nhược tâm kinh lên trước. áp sát nó. Mình đảm bảo nó sài di hình ngay. đợi nó sài di hình. là quăng skill Phản nghi trận pháp, trói buộc nó không thể nhảy cũng không còn skill di hình vì chưa kịp delay. bay tới tàng hình đập 1 cái 1. DM thủ giấy nên các bạn ko fai lo. Các bạn sợ combo của ĐM ngang đồ mà kết thúc CL đc ko soắn. mình chỉ các bạn các build đồ và tiềm năng.
    _ Đồ các bạn nên chơi full hiếm, đồ thừa 8x k bằng hiếm 6x đâu nhé. các bạn nhìn nó hơn 1 vài chỉ số mà quên rằng hiệu ứng kick hoạt phòng ngự. nếu có tiền thì lên full sét hiếm 8x 9x 10x ...
    _ Ngọc khảm : Tất nhiên là Sức mạnh+ thân pháp + % sát thương chí mạng. không có sự lựa chọn nào khác ngoài ngọc này. Phòng cụ, các bạn nên chọn ngọc giảm thời gian ngũ hành và kháng tăng máu.
    _ Tiềm năng: max sức + 2 thể + 3 thân. Mình đã test rất nhiều rồi, CL bạn ko fai lo về chí mạng hay chính xác
    .............Ý kiến chủ quan của mình các bạn cho thêm để CLuan hoàn thiện hơn.
    đính chính lại nhá.skil 65 phụng viêm của DM khi bị tấn công sẽ hủy thời gian điều tức mê tug ảnh => vừa ăn bùa là em có khả năng vọt ngay

thang lap topic nay ngu vai, hs ma thua cl chac gap 1con ga cong nghiep rui.tao chap tthang cl hon tao 30cl lun chu dung noi la ngag do... vai that

Quote Nguyên văn bởi KENTOP Xem bài viết
    mình chơi côn luân được 1 thời gian khá dài rồi. ở sv linh giang lv 108, và bgio chuyển qua Song Hải lv 89. Và mình thường solo cũng như các trận đấu hội đồng. Nói chung mình cũng có khá nhiều kinh nghiệm trong cách build đồ + ngọc + cách pk.
    _ Trước hết. Côn luân là 1 phái sát thủ, tức là ko bao giờ đối đầu trực tiếp. đánh bất ngờ. đánh là chết. 1 sát thủ cần nhanh và mạnh. Trong pk team. mình ví dụ như Trích tinh lâu thể loại solo pt. nhiệm vụ của Côn luân chỉ cần giết NM đối phương thì tỉ lệ thắng của team là 80% rồi.
    _ Ở thế loại solo, Côn luân mình cầm ngang đồ trước giờ solo chỉ ngại tiêu dao. mà bgio tiêu dao pro thì không có. Còn các phái khác kết thúc rất nhah. Kể cả Hoa sơn. Hoa sơn = đồ hoặc hơn 5- 10 công. solo với mình. mình nắm chắc 70% ăn. Hoa sơn máu giấy, sống dựa vào né đòn. nhưng các skill côn luân lại bỏ hầu hết né tránh đối phương. thường thì nếu ko kết thúc hoa sơn trong vòng 2 giây thì bạn nên chạy =]].
    _ Cách PK. điều này rất quan trọng. Với các loại hệ thủy thì mình ko cần nói nữa. Hoa sơn, đầu tiên các bạn buff skill Bàn nhược tâm kinh : skill này cực kì quan trọng khi đánh hoa sơn, thiếu nó thì xác cmn định . tác dụng skill này là tăng hiệu suất hồi phục + 1 tia sét đánh liên tục 7 lần + % bỏ qua né tránh cực cao. trước khi chuẩn bị solo với hoa sơn. còn 2 giây bạn buff ngay skill này để nó có tgian nhân skill. Đồng thời nhảy né dame đầu của hoa sơn. Mình đảm bảo mấy bác hoa sơn thấy bạn nhảy là rượt theo. Từ từ ko soắn nhé, đứng xuống mở phản nghi trận pháp lên giữ nó ko cho nó chạy. rồi tàng hình đập luôn. đảm bảo trong vòng 2 giây thằng hoa sơn đó úp mặt. ko thể chạy đc. và phi không được do hiệu ứng chậm choáng của côn luân.
    _Thể loại solo với các phái khác : DMon : solo theo mình là khó chịu nhất. DM rất linh hoạt, di tốc nhanh lại có skill phi thân nên rất khó đánh. Muốn ăn nó thì theo mình áp sát nó ngay từ đầu. cũng mở skill Bàn nhược tâm kinh lên trước. áp sát nó. Mình đảm bảo nó sài di hình ngay. đợi nó sài di hình. là quăng skill Phản nghi trận pháp, trói buộc nó không thể nhảy cũng không còn skill di hình vì chưa kịp delay. bay tới tàng hình đập 1 cái 1. DM thủ giấy nên các bạn ko fai lo. Các bạn sợ combo của ĐM ngang đồ mà kết thúc CL đc ko soắn. mình chỉ các bạn các build đồ và tiềm năng.
    _ Đồ các bạn nên chơi full hiếm, đồ thừa 8x k bằng hiếm 6x đâu nhé. các bạn nhìn nó hơn 1 vài chỉ số mà quên rằng hiệu ứng kick hoạt phòng ngự. nếu có tiền thì lên full sét hiếm 8x 9x 10x ...
    _ Ngọc khảm : Tất nhiên là Sức mạnh+ thân pháp + % sát thương chí mạng. không có sự lựa chọn nào khác ngoài ngọc này. Phòng cụ, các bạn nên chọn ngọc giảm thời gian ngũ hành và kháng tăng máu.
    _ Tiềm năng: max sức + 2 thể + 3 thân. Mình đã test rất nhiều rồi, CL bạn ko fai lo về chí mạng hay chính xác
    .............Ý kiến chủ quan của mình các bạn cho thêm để CLuan hoàn thiện hơn.
    thí chủ tự tin vl , vào TTL HS nó biết có CL nó bật thông minh ngay khi bắt đầu , 1 lần duy trì 30s thí chủ nó tàng hình vào mắt

xin lỗi nha CL không có tuổi gì vs HS hết nha, ở đó mà chê HS máu giấy :3 CL còn giấy hơn HS gấp mấy lần, đi chiến trường thấy HS lao vào đám đông mà cả đám dame nó chẳng ăn thua gì

Bạn cho mình hỏi là ở cái bội mình có 3 viên : Âm Dương Kiếm Quân ( Xác xuất bị trạng thái xấu + công cơ bản)
    Mã nổ tư ( Giảm né + Sức mạnh )
    Khoa Mổ lâm ( Sức mạnh + hiệu suất hồi sinh lực)
    Nên xài 2 viên nào vậy. Vì cái bội chỉ có 2 lổ thôi. Mong bạn trả lời sớm nhất vì 1 Côn Luân vững mạnh

đúng là CL đánh solo khá tốt, mình chơi sv mới cl 124 vẫn đạp đc thằng CB tiềm long với DM 134 về thủ khố. VD thì gặp vài lần nhưng đánh có vẻ khó nuốt Gặp TD thì ko đánh lại nổi nhưng vẫn chạy thoát đc (nhưng ko phải lúc nào cũng vậy) , HS thì đúng là kị thật-quá khó chơi với bọn này, TL ko giết đc nó nhưng nó cũng chả giết nổi mình gặp các nàng hệ thủy thì khỏi nói rình rình đi theo sau rồi vỗ cho mấy cái vào vòng 3 là các nàng cũng về thành .
    Nhưng CL đi chiến trường thì khá là mệt mỏi, chỗ nào mà đông đông là chắc chắn ko thể xí xớn toàn phải đi các đường nhỏ bắt lẻ, mặc dù ít khi chết nhưng kiếm mạng cũng không được nhiều, mà lúc đi ct PK toàn phải tập trung thao tác cho hợp lí, ko như thằng HS nó xếp skill rồi thấy đám đông bấm F lao vào cũng múc đc vài mạng :O
    Tóm gọn lại thì CL là một môn phái mang tính đặc trưng của 1 sát thủ nhưng thao tác tương đối khó ( sát thủ nên lúc nào PK cũng phải tập trung tinh thần, phối hợp skill làm chậm, tàng hình, ....nhảy nhót khinh công lên ngựa chạy các kiểu ). Cảm giác ăn đc mạng của đứa khác khi chơi CL thì tuyệt vời hơn rất nhiều so với chơi các phái điều khiển PK dễ dàng như HS.

chủ thớt này ở núi nào qua thế CL gặp HS bật mắt chạy còn không kịp mà ở đó áp sát nó dúng skill ngự lôi chú, trừ khi CL lv 100 có skill băng hà quyền công thì mới có thể đánh win được HS ( nhưng mà tỉ lệ win rất thấp)

sin lỗi bạn nhé tui đang chơi HS vào tham khao vì có ý muốn qua CL nhưng nghe bạn noi tui thay buồn cười và phải suy nghĩ lại . tui HS cl 313 k11 gặp CL hơn 10 cl cũng chưa bao giờ bít sợ nhé chứ đừng nói là kém. nhìn thấy CL VD như nhìn thấy cá trên thớt vậy ...