Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2
Hiện kết quả từ 11 tới 15 của 15

Chủ đề: skill 100 của CL

Mặc định Re: skill 100 của CL

Quote Nguyên văn bởi Zeker Xem bài viết
    Cái này là bạn ấy góp ý cũng như hướng dẫn ng mới chơi cách sử dụng skill.Và bạn ấy hướng dẫn gần như đúng hoàn toàn.
    Còn cái việc lên 260% CM thì bây giờ có j là khó với những server trên 150 ngày thì ngọc 5 có giá rất bèo.1 ng chơi tầm trung vẫn đủ sắm cho mình.Mình chả thấy đại gia j ở đây cả.
    Thêm nữa bạn ấy nói đúng 1 phần là chơi CL thứ nhất là đam mê thứ 2 là gần như phải có đầu tư vì hầu hết ai cũng biết CL rất kém so với mặt bằng chung môn phái hiện tại.Bạn muốn mình mạnh đi CT, HSLK tốt thì phải có chút đầu tư.Với mình đam mê mà bỏ ra ít tiền để theo đuổi niềm đam mê đó thì cũng đáng.
    Còn với những ai đang ở thời kì đầu mở server thì mình có lời khuyên là thứ 1 nên chơi phái nào đấy cho lên lv90 rồi đổi qua CL vì lúc này ngọc + trang bị rất đắt thứ 2 nếu lỡ yêu CL rồi thì vẫn chơi nhưng nên có chút đầu tư + chuẩn bị kỹ càng về mặt kỹ năng, tìm hiểu cách pk.CL dưới 9x cũng rất mạnh nếu biết pk đi CT vẫn có khả năng top 10.
    giờ xu thế là sv cỡ 3-4 tháng là bắt đầu ngủm rồi,mấy ai chơi nữa
    khi mà bạn nói ngọc 5 nó bèo rồi,lên đc sát thương chí mạng 260% thì ng ta cũng lên phòng chí mạng 50-60%,như thế khả năng onehit của CL sẽ bị giảm 1 cách đáng kể OK

Quote Nguyên văn bởi thanhtrung Xem bài viết
    giờ xu thế là sv cỡ 3-4 tháng là bắt đầu ngủm rồi,mấy ai chơi nữa
    khi mà bạn nói ngọc 5 nó bèo rồi,lên đc sát thương chí mạng 260% thì ng ta cũng lên phòng chí mạng 50-60%,như thế khả năng onehit của CL sẽ bị giảm 1 cách đáng kể OK
    ờ đồng ý.Nhưng với skill 110 mới ra thì = CL thì vẫn auto 1 hit you die - HS và TL ra :v

Quote Nguyên văn bởi Zeker Xem bài viết
    ờ đồng ý.Nhưng với skill 110 mới ra thì = CL thì vẫn auto 1 hit you die - HS và TL ra :v
    đó,giờ mà có skill 110 rồi chắc cũng là sv có TUỔI ,chắc cũng đang chết dần dần

HS THỈNH THOẢNG E VẪN BEM CHẾT ĐC..
    E CHỈ NGẠI GẶP ĐƯỜNG MÔN THÔI MẤY BÁC Ạ E CHƠI BÊN SONG GIANG NÓI CHUNG BÊN NÀY E THẤY RẤT RẤT ÍT GẶP CL ..E THẤY KIỂU NHƯ MỖI MÌNH E CL 1 SV Ý

Quote Nguyên văn bởi Ba Con Mèo Xem bài viết
    - Khí gặp Nga Mi thì bạn dùng skill 100 thả vào để mất khiên nga mi như kháng và buff máu. Đánh cho Nga Mi đóng băng thì dùng skill Phản Nghi Trận Pháp để phá băng và kết thúc đối phương.
    - Khi đánh với Thiên Vương thì đánh cho đối phương lên khiên vàng thì dùng skill 100 để loại bỏ khiên và kết thúc đối phương.
    - Đánh với Hoa Sơn thì nó có né bất tử nên bạn tàng hình mà đập nó ngay thì hiện ra né hết. Bạn tàng hình rồi dùng skill Ngự Lôi Chú (sét) rồi rà rà để sét nó đánh trúng hs. Nhiều lúc bạn ko cần rà mà vào bem thẳng luôn cũng trúng nó vì lúc đó sét nó đánh đồng thời với mình. Hoa sơn máu giấy nên nếu lực tay và % sát thương chí mạng của bạn cao bảo đảm hoa sơn chết. Bạn nên khảm kháng Mộc nhiều vì hoa sơn đánh rất rát.
    - Đi chiến trường giết chủ yếu là đường môn, đào hoa đảo, cái bang. Khảm chút kháng hỏa vì server nào cũng rất chuộng hệ hỏa.
    - Côn Luân là phái cần có đầu tư rất nhiều vì đồ cần thiết của côn luân toàn là đồ vip. Bạn phải nâng % sát thương chí mạng lên cao nhất để có thể kết thúc đối thủ. Không kết thúc được xem như bạn phế trong 30s. Rất nhọ. Bạn lên linh thạch xi vưu thủ lĩnh cấp 5=12% stcm. Phụ ma nhẫn cấp 5= 12%, cấp 3=6%. Tẩy phi phong phải có dòng stcm như ff5 max là 12% và thêm 2,3 hoặc 4 dòng công để tăng lực tay. Dây cương ngựa cấp 1 cũng tăng được 7% stcm. Linh thạch Đại Minh Vương khảm ở vũ khí cũng tăng được 8% stcm. Ngựa 7 thì thêm 35% stcm. Phụ ma ở vũ khí cũng có dòng stcm nhưng lên % ngoại công thì lợi hơn về dame như sẽ giảm 1 ít ở chiêu đâu. Nếu lên đủ bạn sẽ có trên 260% stcm và sẽ kết thúc đối phương dễ dàng hơn. Từ đó đối phương rất sợ bạn. Ngay cả vip mà bạn chọn đánh hội đồng thì cũng xem như mất mạng cái chắc. Côn luân phải làm sao cho người ta sợ ngay cả vip.
    - Đặc biệt, bạn chịu khó lên câp 110 và để dành 60k cống hiến sư môn để mua skill 110. Skill cụ thể như sau: Tạo ra 2 cái bóng với năng lực: công=100% mình, kháng=80%, né 75% với cá hệ trừ mộc rất hay vì vậy mấy con này nó sống rất dai,... Khi đi hslk 1 mình mình cl 380 khiên 14 đạp chết 4 đến 5 team chí tôn cl 420 đến 460. 3 đánh 2 nhảy vào đập phát chết ngay 1 em rồi giết e còn lại. Phải nói là bá đạo. Côn luân bị thọt 1 chỗ là yếu sinh lý nên bạn nên khảm kháng thật nhiều cho nó và đặc biệt là ngựa phải có dòng kháng tính không thì rất thọt. Tăng thể một ít để tăng khả năng sinh tồn. Có nhiều người nói tăng max thể nhưng mình không đồng ý. Côn luân phải tăng thân để lên chí mạng. Vì khi chiêu chưa hồi bạn nhảy vào đập chay với đối phương vẫn có cửa thắng. Bạn đánh cơ bản đối phương không mất nhiêu máu và nó chủ quan ko bơm máu và đến khi mình chí mạng 2 phát liên tục với % stcm cao thì giờ nó có bơm máu cũng ko kịp. %stcm cao là để kết thúc đối thủ dù cho đối thủ có bơm máu liên tục. Nhờ có skill 110 mà bạn sẽ giết được nhiều người hơn khi đi chiến trường, dễ dàng kết thúc đối thủ hơn bạn nhiều công lực.
    rất hay, minh nghĩ CL không hề yếu và mình đang chơi CL có thể giết người chơi khác trên mình ít nhất là 20d công, CL thích hợp cho người chơi ít đầu tư, nhưng từ khi ra trang bị tọa kỵ thì Côn Luân về núi qui ẩn chắc cũng sắp tuyệt chủng theo Tiêu Dao