Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Thumbs up [Hướng Dẫn] Chơi Thiếu Lâm Cho Những Ai Đam Mê .

HÔM NAY RÃNH RỖI MÌNH XIN VIẾT BÀI NÀY CHIA SẼ MỘT SỐ KINH NGHIỆM CHƠI THIẾU LÂM CỦA MÌNH TRƯỚC GIỜ
    ĐÂY LÀ CÁCH CHƠI CỦA RIÊNG MÌNH VÀ THEO CÁCH NÀY MÌNH CẢM NHẬN PHÁI THIẾU LÂM LÀ 1 PHÁI RẤT TUYỆT.
    .
    VỀ PHẦN SĂN BOSS HOẶC KS DAME TRONG CÁC SỰ KIỆN HẰNG NGÀY THÌ TL CÓ THỂ NÓI LÀ 1 PHÁI THƯỜNG XUYÊN BỊ KICK KHỎI PT VÀ CŨNG KO AI MUỐN CHO VÀO PT (ĐẶC BIỆT LÀ DANH KHÍ + SĂN BOSS ].NGƯỜI ĐỜI CÒN THƯỜNG GỌI THIẾU LÂM LÀ BAO CÁT..NHƯNG CÁC SỰ KIỆN NHƯ TTL .HSLK..ĐÁNH NHAU.CƯỚP TIÊU ..TL THẬT SỰ RẤT ĐÁNG SỢ VÀ CÓ HIỆU ỨNG CÂN TEAM KHÁ TỐT.
    NHỮNG BẠN NÀO THEO PHÁI NÀY : ĐÒI HỎI PHẢI CÓ TÍNH KIÊN TRÌ .KO DỄ NÃN .
    ĐẶC ĐIỂM PHÁI TL Ở GAME NÀY : LÀ PHÁI ĐÁNH AOE .ÁP SÁT .TANKER. HỖ TRỢ ĐỒNG ĐỘI .CÓ THỂ NÓI ĐÂY LÀ 1 PHÁI HY SINH KHÁ NHIỀU VÌ AE .:

Theo Cá nhân mình thấy TL ở Giai Đoạn Đầu Game :1->80
    + Điểm Tiềm Năng : Maxx Khí + Dồn hết Thể
    + Ngọc Khảm : Nhu Yếu TL .Bắc Xuyên Cương , Ô Phong Hàn , Thi Vương , Ngũ Hành Sứ Giả [Âm] , Cốc Thanh lam ,Vu Quần , Thi Phong Nghệ , Thủ Thành Tướng lĩnh , Nam cung Phụng , Mặc Quân , Đường bạch Vũ , Kha Ni Ni ( Nếu Bạn nào có điều kiện thì khảm full ngọc này ở nón ) . Còn những ngọc còn lại thì các bạn khảm theo ngọc nội như các phái khác.
    + Vấn đề FF ở Giai Đoạn này : Công CB , Công CB % , STCM % ( Nếu tẩy ra 3 Dòng này thì FF của Bạn Quá Tuyệt vời có thể nói đây là 3 Dòng Chuẩn cho TL Công ).Kháng Hỏa . Nguyên Khí . Thể chất . Tất cả Kháng tính .
    Thời gian Tạo .Xác Xuất Tạo Trạng thái ngũ hành ( 2 Op dùng để giữ chân đối thủ Tăng hiệu quả của Phản dame )
    Nội Công %.
    + Skill Ngựa : Lôi Đình . Truy Ảnh . Tinh Võ . Có Thể nói đây là 3 Op Ko Thể thiếu ở giai đoạn này

_Giai Đoạn Giữa Game : 80-->100
    + Điểm Tiềm năng : Max Khí + Dồn hết Thể
    + Ngọc Khảm : Ở Thời điểm này khi boss 105 ra sẽ có thêm những ngọc khảm mới Dành cho TL : Nguyên Bá + Phụng Minh Hương . Hoa Ngự Ảnh . Hoa Ngữ Tình .
    + Vấn Đề FF : Cũng ko cần thay đồi nhiều .chỉ cần nâng cấp thêm điểm lên nếu ra FF mới thì sẽ có thêm op . lúc đó bạn có thể tẩy thêm các OP như Giai đoạn đầu .
    +Skill Ngựa : Ko thay đổi .

_Giai Đoạn : 100--> 130

+ Điểm Tiềm năng : Maxx Khí : 300 Thân : Dồn Thể
    Thời điểm này là thời điểm chuyển sang 1 chiều hướng mới của TL vì skill Ngựa 7-5. 8-5. 9-6
    Xuất hiện 1 số kỹ năng mới Có thể nói 1 Số Kỹ năng này góp phần hoàn thiện hơn cho phái TL rất nhiều nếu bạn biết tận dụng tốt . Ngọc Khảm + Phụ Ma + Điểm tiềm năng Ta sẽ xây dựng Sức mạnh của TL xunh quanh skill ngựa

+ Ngọc Khảm : Khi Bạn đến giai đoạn này 1 số ngọc ngày xưa rất đắt đỏ có thể nói là giới lao động ,hs, sv khó lòng mà đua đòi được với các đại gia . Thì ở giai đoạn này nó lại xuống giá rất rẻ AE bình dân đều có thể mua và sài
    Xi Vưu Thủ lĩnh . Dạ Vương Mặc quân .Kim Thân Lang nhân .Âu Dương Kiếm Quân . Ngoài ra sẽ có thêm 1 số toái mới ( Kim Phách Hộ Pháp ,Đại minh vương , Ô Qua Việt ) .Giai đoạn này xuất hiện boss 125

+ Vấn đề FF : Kháng Hỏa . (TL giai đoạn này đặc biệt rất cần Kháng Hỏa cao . Nếu Không Sẽ ko phát huy được toàn bộ sức mạnh của TL .) Phòng CM %. Ít Nhất phải có 2 Dòng Dame Trong Op FF của TL .Chính xác % .
    Đậy là 5 Op rất quan trọng của TL Thời điểm này .

+Vấn đề skill Ngựa : Lân Giáp Thuẫn Phản ( Phản đòn % ) ,Ngũ Hành Thủ Hộ ,(Huyền Vũ , Lôi Đình , Tinh võ)--> Ko Thể Thiếu .Nói Thêm Truy Ảnh Ở giai đoạn thật sự ko cần thiết Vì Ở giai đoạn này đồ đạt đã hỗ trợ rất nhiều về chính xác + 1 số ngọc khảm đã có thêm Giảm né .Chính vì thế việc nâng 300 điểm ở Thân nhầm tăng cường thêm 1 ít chính xác vừa đủ để trúng người + Tạo 1 sự thú vị về phản dame là Chí Mạng

1 Số Điều Cơ Bản Cần Biết Về TL : Phản dame Rất cần vào Chính xác . Di chuyển để giữ phạm vi áp sát được đối phương rất cần thiết --> Di Tốc (Cốc Thanh Lam) . Phản dame % Của Ngọc Khảm + Skill Ngựa Dựa vào Số máu Theo như minh biết phản dame này thì ko cần chính xác .

Khi Máu Của TL Hạ Xuống Còn 50% Sẽ phát huy Công cơ bản 100% --> Các Bạn nên Khảm Phụ Ma Công Cơ bản % thay vì Nội Công .

Hôm nay Mình chỉ viết tới đây thôi . Hằng ngày mình sẽ cố gắng cập nhật và hoàn thiện thêm về bài viết này . Các bạn nào muốn cùng mình xây dựng 1 phái TL Vững mạnh . Thì hãy góp ý cho mình ở bài viết dưới chúng ta sẽ cùng thảo luận và nâng cấp bài này lên ^^.
    Lần sửa cuối bởi Beer; 23-06-2014 lúc 12:09 PM
    KẺ THỨC THỜI MỚI LÀ TRANG TUẤN KIỆT

Mặc định Re: [Hướng Dẫn] Chơi Thiếu Lâm Cho Những Ai Đam Mê .

FF của mình
    - công CB
    - công CB %
    - di tốc
    - chí mạng điểm
    - STCM %
    - phòng CM %
    xài có đk hk ta

FF Của Bạn có thể nói là rất Ngon Đối vs 1 TL Dame

Rất tuyệt. Mình cũng đang theo hướng này Giai đoạn 1-80 là giai đoạn cực nhất, đi gì cũng khó cả, đi các hoạt động đánh miss khá nhiều, chiến trường thì khỏi bàn, chủ yếu nhờ trâu và phản dame để lên top, haha. Nhưng quả thật cảm giác các phái khác chết vì phản dame của mình nó sướng gì đâu. Bữa treo acc đứng ngoài thành ko auto đánh, mở cửa sổ khác làm việc, hình như có acc nào đánh mình bị phản dame chết, mở lại cửa sổ game thấy thông báo Vui thật...

gần như sever mình Tl tuyệt chủng đi đâu cũng thấy ĐM và CB - ko hiểu game này ghét TL hay sao mà hạ TL wá fản dame tầm gần gặp đánh xa thì botay phải chịu khó bám mới có cơ hội- chạy chậm - bùa phản dame gần như là bùa dame chính của Tl - nếu đối thủ ko đánh chắc chắn TL ko thể nào giết đc
    ĐM game này wá khủng chỉ gần ngang khiêng ngang CL thì y như 1 phát là TL về thành

hehe. Nếu ai chơi TL tâm huyết bạn sẽ thấy cảm giác xung quanh 3 4 người phản dame chết rất sướng. Nếu TL Đồng công lực các phái khác thì thật sự rất đáng sợ.

Ai Tâm Huyết sẽ hiểu !! !! chắc ai SV Kim Sơn Cũng biết mình nhỉ !! có 1 điều mình vẫn chưa hài lòng lắm là ngọc phản dame !! ko thấm vào đâu cả !! mình cầm TL thì luôn là đầu tàu cho ACE đánh nhau cứ như là 1 mình cân team áy kaka tụi nó mak sơ hở cái là về ôm khố như chơi !! Solo mình canh thả máu xuống 50% tụi nó thấy máu mình it ham đánh lúc đó thi khinh công lại gầm rú hò hét lên rất nhiều chú Đm hay CB hít đất mak ko biết tại sao !! kaka !! yêu TL lắm kakakakaka

FF4 mình chơi máu +KTC + CCB + K.hoả+CX+phản đame ổn chưa nhỉ !! kháng hoả đc 1k kháng kim mộc đc 900 . còn thuỷ thổ đc 700 !! ổn kô nhỉ !! mới K11 thoy !!
    Lần sửa cuối bởi QuaChuoiChin; 19-06-2014 lúc 01:36 AM

Quote Nguyên văn bởi QuaChuoiChin Xem bài viết
    Ai Tâm Huyết sẽ hiểu !! !! chắc ai SV Kim Sơn Cũng biết mình nhỉ !! có 1 điều mình vẫn chưa hài lòng lắm là ngọc phản dame !! ko thấm vào đâu cả !! mình cầm TL thì luôn là đầu tàu cho ACE đánh nhau cứ như là 1 mình cân team áy kaka tụi nó mak sơ hở cái là về ôm khố như chơi !! Solo mình canh thả máu xuống 50% tụi nó thấy máu mình it ham đánh lúc đó thi khinh công lại gầm rú hò hét lên rất nhiều chú Đm hay CB hít đất mak ko biết tại sao !! kaka !! yêu TL lắm kakakakaka

FF4 mình chơi máu +KTC + CCB + K.hoả+CX+phản đame ổn chưa nhỉ !! kháng hoả đc 1k kháng kim mộc đc 900 . còn thuỷ thổ đc 700 !! ổn kô nhỉ !! mới K11 thoy !!
    ^^. Phản dame Của TL Tích hợp 2 Đường :
    Phản Đòn % : Cái này nói nôn na là phản đòn dưa vạo Máu + Đồ + FF Có 2 Op Phản Đòn . Thật Sự Đây Chỉ gọi là Hỗ trợ thêm cho Cái Đặc trựng của TL về mặt phản dòn chứ không phải là dame chính của TL
    Phản đòn theo Dame Lực tay : ĐƯờng này nôn na là lấy dame phản từ lực tay để sinh dame dựa vào Chính xác + STCM% .CM sẽ tạo nên lượng dame rất to khi phản .

FF4 Của Bạn thật sự ổn .Nhưng theo ý kiến bản thân của mình . Nếu Lấy 2 Op Phản dame đó thì đòi hỏi lượng máu phải cao .Mà Bạn cũng biết khi TL Dame mạnh --> Máu yếu .TL Dame yếu --> Máu Trâu .

Còn về Phần Kháng Thì ưu Tiên Kháng Hỏa -->Kháng Thủy --> Kháng Thổ . Sau này SV Về những giai đoạn sau .Thì vào CT Chỉ Toàn Hệ Hỏa + Thủy Rất nhiều

mình đang tập tành chơi TL vì mê thiếu lâm từ hồi võ lâm 1 ...acc *VôĐịchThầnTăng* máy chủ HuyếtLong thấy vui vui nó tuy ko nhanh nhẹn nhưng được cái lỳ đòn dã man mấy bố hệ hỏa cứ thây mình đòi bem nhưng bem hồi nằm hít đất thành ra ngán ... chúc ae chơi và yêu TL càng nhiều
    ngami: Tuyệt Đại Mỹ Nhân máy chủ HuyếtLong

Quote Nguyên văn bởi TuyệtĐạiMỹNhân Xem bài viết
    mình đang tập tành chơi TL vì mê thiếu lâm từ hồi võ lâm 1 ...acc *VôĐịchThầnTăng* máy chủ HuyếtLong thấy vui vui nó tuy ko nhanh nhẹn nhưng được cái lỳ đòn dã man mấy bố hệ hỏa cứ thây mình đòi bem nhưng bem hồi nằm hít đất thành ra ngán ... chúc ae chơi và yêu TL càng nhiều
    ngami: Tuyệt Đại Mỹ Nhân máy chủ HuyếtLong
    nghe bạn này nói càng yêu thiếu lâm nhưng đoạn cuối ghi nga my tuyệt đại mỹ nhân mà đắng lòng e là em đã chuyển sang dm cho lành rồi , lên 100 hệ hỏa đầy đường , hết tê đến liệt tl áp sát = niềm tin , có áp sát được thì cũng bị vd đánh choáng , nói chung loạn chiến giờ tl ko bui đồ cực mạnh thì chả còn ai chơi , mà có xiền bui đồ cực mạnh mà ko có tình yêu đối với tl thì cũng chuyển qua HS hết