Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Mặc định Cảm nhận về Hoa Sơn khi solo all phái :v

Mình xin viết bài này về cảm nhận của mình về Hoa Sơn sau khi mình cũng đã và đang gắn bó và tâm huyết phái này.Hoa Sơn thế mạnh là né cực cao và chí mạng cao và skill 9 kiếm đc mọi ng khá ưa chuộng trong chiến trường hay solo cũng khá tốt.Sau đây mình xin cảm nhận về Hoa Sơn khi pk với các phái và tỷ lệ thắng nhé (đây chỉ là do mình pk ingame và rút ra đc 1 số kinh nghiệm có gì sai sót mong ae thông cảm hi). Solo=đồ+công lực nhé

Hoa Sơn có bộ skill khá hay như BHQN (đây là skill gây 95% tàn phế và skill này có dame rất to rất lợi hại) TNCL áp sát, Hy dực né và 9 kiếm tạo 9 lần sát thương và gần nhất là skill 110 có thể gây trạng thái hoảng loạn và giảm kháng mộc của đối phương.

Hệ Kim (kỵ hệ với Hoa Sơn nhà ta )

Thiên Vương: Đây đc coi là phái máu nhiều trâu chí mạng sát thương cao và có skill rất mạnh đó là khi máu giảm thì sẽ có skill tăng chí mạng lên 600% và 1 số hiệu ứng khác @@! đặc biệt là kỵ hệ nữa nên thật sự mà nói thì ăn TV là 1 điều khá khó khăn nếu như dính crit TV là có thể nắm sấp 1 cách chớp nhoáng!
    Cách pk: TV tuy mạnh nhưng chạy chậm và nhìu lúc miss cũng khá nhìu nên xài BHQN+TNCL để rỉa máu khi TV mất 1 lượng máu sẽ có skill tăng chí mạng 600% và HS lúc này ko nên áp sát chỉ nên chạy vòng vòng cho TV hết skill rồi hãy vào bem tiếp BHQN+TNCL sau đó bật Hy dực và tung 9 kiếm.
    Tỷ lệ: HS 3-TV 7 @@!

Thiếu Lâm: TL cũng là 1 con trâu trong game chủ yếu dựa vào phản đòn để chiến thắng và nếu như HS ko cẩn thận sẽ dễ die vì dính phản đòn của TL
    Cách pk: Mình cũng xài BHQN trc de lay tàn phế sau đó sẽ bật hy dực né + TNCL để rút máu và tung skill 100.
    Tỷ lệ: HS 4-TL 6

Hệ Thủy

Nga My: Đối với mình nếu Nga My=CL thì mình ko ngán NM nào cả vì HS có skill né và sát thương cao thật sự Nga My đánh cũng khá khó chịu vì có thuẫn và skill đóng băng khi gần hết máu sau đó hồi lại đầy cây @@!
    Cách pk: Thường thì khi mình pk với Nga My sẽ ko bao gio đánh khi nó có thuẫn cả mình sẽ chạy vòng vòng để khi hết thuẫn sẽ bay vào tank với Ngay My và nếu như NM trúng BHQN+TNCL và 9 kiếm cùng lúc có thể vẹo lun 1 khi thuẫn ko còn hoặc nếu như nó gần hết máu sẽ đóng băng và mình cứ tank với nó là đc.
    Tỷ lệ: HS 7-NM 3

Đào hoa đảo: Đối với ĐHĐ thì đặc trưng của phái này là tàng hình chạy cực nhanh và đặc biệt đối phương càng xa bắn dame càng lớn @@!
    Cách pk: ĐHĐ nếu như gặp HS mà tàn hình thì hơi vô dụng vì HS có skill nhìn thấy ẩn thân nên ko lo về vấn đề này. Nhưng lưu ý 1 điều là ko nên chạy xa vì khi chạy càng xa dame bắn càng to càng dễ die hơn nên cứ áp sát và lần lượt ra skill BHQN lấy tàn phế và bật ngay Hy dực lấy né,TNCL và 9 kiếm để kết thúc.
    Tỷ lệ HS 6-ĐHĐ 4

Hệ Hỏa:
    Đường Môn: Đây là phái mình nghiên cứu khá kỹ vì hầu như mình thấy mn lun hỏi cách pk ĐM nhìu nhất.Đối với mình thì ĐM pk thật sự rất ngại vì vậy mình lun pk với các ĐM để tìm ra cách chiến thắng hoặc cầm hòa ai hết máu trc. Đây là phái rất đau đầu với HS nhà ta vì có skill lướt rất lợi hại vừa nhanh vừa hóa giải đc cái trạng thái xấu để chạy trốn rượt đuổi là số dzách và đặc biết là skill bẫy chụp tê thật sự khi HS dính tê thì Bạo Vũ của ĐM mới có đất diễn vì mình lun né đc skill 100 của ĐM và skill để khắc chế HS nhà ta là Phụng Viêm giảm né và tăng dame lên rất cao @@!.
    Cách pk: trước tiên mình sẽ dùng skill cấp 10 của HS để làm mất tác dụng của Phụng Viêm vì skill này của ĐM khi dính công kích thường sẽ mất đi tác dụng và giảm phần nào dame của ĐM cũng như giảm né và sau đó hãy né bẫy trc vì đánh với ĐM cần nhẫn nại ko nên vội vàng áp sát khi né bẫy đc và Phụng Viêm đang mất tác dụng hãy bậc Hy Dực lên và dùng BHQN gây tàn+TNCL sau đó 9 kiếm kết thúc. Chắc chắn ĐM sẽ lướt để thoát và chờ hồi skill và mình phát hiện là skill TNCL của HS cũng là lướt nhưng thời gian hồi skill này là 4s và lướt của ĐM là 6s vậy tại s mình ko dùng TNCL như 1 skill lướt để đuổi theo ĐM vì ĐM hồi chậm hơn mình 2s đủ để mình theo sát ĐM và típ tục tung skill . Từ khi tìm đc cách này mình gặp ĐM solo rất hứng thú ko còn e dè như trc
    Tỷ lệ: 5-5 Khi pk ĐM thì mình chỉ khuyên là nên nhẫn nại ko nên hấp tấp.

Cái Bang: Đây là 1 phái theo mình nhận xét là công thủ toàn diện thủ tốt dame cao và CB là đối thủ cực kì khó chịu vì có skill gây bỏng làm chậm cực kì bất lợi và đẩy đối thủ ra xa (đối với các phái chơi áp sát như TV hay HS đây là điều bất lợi nhưng cũng nhờ skill này giúp mình thoát đc mấy lần khi gần die).
    Cách pk: Thường khi pk với phái áp sát như HS thì CB sẽ ra skill 110 với quả cầu lửa trên đầu như 1 skill bảo vệ và tấn công vì skill này dame rất lớn sơ hở bay vào trúng + them Liên Hoa mà dính thêm gây bỏng nữa thi xong phim. Vì thế khi CB đang ra skill 110 và quạt rồng khí thế thì ko nên bay vào cứ chạy vòng ngoài đã và CB bít pk sẽ ko vội ra skill Lien Hoa liền vì họ sẽ biết HS đợi skill 110 hết sẽ bay vào và thế là họ thả Liên Hoa gây tê và dame cực to có thể die lun @@!. HS cần đợi CB ra het 2 skill này thì bắt đầu áp sát bật Hy Dực+BHQN+TNCL+9 kiếm để kết thúc.Bất lợi của CB là chạy chậm và skill Liên Hoa hồi hơi lâu nên ae HS nên tận dụng.
    Tỷ lệ: 5-5

Hệ thổ: Nếu như Võ Đang và Côn Lôn đối với HS rất dễ ăn vì kỵ hệ thì từ khi ra skill 110 thì 2 phái này hoàn toàn lột xác nếu như Võ Đang có skill bẫy kiếm thì Côn Lôn có skill phân thân khá hay @@!
    Võ Đang: Nếu như lúc trc Võ Đang lun bị HS nhà ta ăn hiếp thì giờ đây là 1 đối thủ đáng gờm với skill 110
    Cách pk: VĐ khi đánh với HS sẽ ko vội ra skill mạnh chỉ là nhấp vài skill để thăm dò xem HS sẽ tung ra skill gì vì nói thật là skill 100 của VĐ rất dễ né nên VĐ cũng sẽ ko ngại tung ra 100 lun nhưng khi VĐ đã bẫy kiếm thì để ý nó sẽ đứng yên đánh trong phạm vi bẫy và HS ko cẩn thận bay vào sẽ dính và nếu như VĐ hồi đc skill 100 ngay lúc đó sẽ thả xuống+ thêm chí mạng +dame cao nữa thì HS nằm thôi nên cách bây giờ là câu giờ đợi VĐ hết bẫy thì lúc đó sẽ dễ dàng hơn nhưng đợi VĐ mất bẫy lúc nó đánh mình cũng thấm lắm nhưng nếu qua đc lúc đó bật Hy Dực và BHQN gây tàn và TNCL sau đó 9 kiếm.
    Tỷ lệ: HS 6-VĐ 4 (ko nên khinh thường VĐ) @@!

Côn Lôn: Đây cũng là 1 phái rất hay ko nên xem thương Côn Lôn vào thời điểm này nếu như lúc trc nói thật là CL ko có vé với HS nhưng từ khi có skill 110 đó là phân thân nếu max skill sẽ là 4 phân thân @@! y như 1 chấp 4 đánh rất phê giờ mình thấy HS cũng song tu qua Côn Lôn khá nhìu vì skill 110 này khá đặc biệt.
    Cách pk: Thế mạnh của CL là tàng hình và đánh trộm thì skill đó hoàn toàn vô dụng với HS vì HS co skill nhìn thấy đc ẩn thân nên việc phát hiện CL là rất dễ dàng nhưng khi CL đã ra các skill và khi bị mất máu khá nhìu thì họ sẽ phân thân ra lúc này HS giống như 1 chấp 4 nhưng vẫn cứ tung kill như cũ Hy Dực+BHQN+TNCL+9 kiếm và CL kỵ hệ cũng là lợi thế của HS.
    Tỷ lệ: HS 6-CL-4

Còn Tiêu dao thì mình chưa bao giờ solo thử vì hiếm ng chơi Tiêu Dao ở server mình còn HS pk HS thì tùy trình mỗi ng nhé ^^

Bài viết của mình đc tích lũy từ những trải nghiệm ingame 1 cách thật nhất để chia sẻ với ae có hướng pk tốt nhất cho phái mình tâm huyết là HS.
    Và 1 điều nữa là mn nên pk tay để sử dụng các skill linh hoạt hơn vì khi cứ F thì có nhìu skill sẽ ko thể kết hợp với nhau đc 1 cách tốt nhất và ko thể phát huy đc hết khả năng của các skill. Một số bạn nói khi pk tay sẽ ra skill ko chính xác=lúc F mình đồng ý nhưng đó là lúc chưa quen các bạn nên tập thuần thục các phím và lúc ra skill như thế nào cho hợp lý dần dần sẽ ra skill chính xác hơn chứ ngồi F ko còn gì là thú vị và nếu như F thì nhìu lúc bất lợi sẽ khó thoát thân.
    Còn về tiềm năng thì HS là 1 phái chí mạng né cao sẵn rồi nên lên lv cao cứ max sức rồi thân lấy dame thêm crit nữa thì phê lòi về máu thì cố gắng khảm ngọc máu và nhìu kháng tính để dễ pk cũng như săn boss.

Mặc định Re: Cảm nhận về Hoa Sơn khi solo all phái :v

Quote Nguyên văn bởi Lãng Phiêu Vân Xem bài viết
    Cách pk: Thường thì khi mình pk với Nga My sẽ ko bao gio đánh khi nó có thuẫn cả mình sẽ chạy vòng vòng để khi hết thuẫn sẽ bay vào tank với Ngay My và nếu như NM trúng BHQN+TNCL và 9 kiếm cùng lúc có thể vẹo lun 1 khi thuẫn ko còn hoặc nếu như nó gần hết máu sẽ đóng băng và mình cứ tank với nó là đc.
    Tỷ lệ: HS 7-NM 3
    khiên của nm cd 30s duy trì 30s nha ban., bạn ko đánh nó vỡ khiên thì hết nó lại buff, bạn định chạy đến bao giờ

t chả rõ thế nào chứ HS chỉ mạnh khi đánh hội đồng,chứ solo thọt lắm,chỉ ăn đc mấy chú hệ thổ thôi
    Hệ kim: Khắc HS nên bạn bị dính dame thì buốt đến tận óc
    Thủy + Hỏa đều là phái đánh xa,người pk khéo ko bao giờ cho HS áp sát nhé bạn,bạn dùng được mỗi 9 kiếm,mà ra 9 kiếm n\khinh công 2 phát là chém vô gió hết thôi

Quote Nguyên văn bởi thỏngọc Xem bài viết
    khiên của nm cd 30s duy trì 30s nha ban., bạn ko đánh nó vỡ khiên thì hết nó lại buff, bạn định chạy đến bao giờ
    Khi NM hết khiên thì HS đứng tank như thường bạn nhé mình ko biết bạn pk ra s chứ mình gặp NM = cl vẫn ăn ngon

Quote Nguyên văn bởi thanhtrung Xem bài viết
    t chả rõ thế nào chứ HS chỉ mạnh khi đánh hội đồng,chứ solo thọt lắm,chỉ ăn đc mấy chú hệ thổ thôi
    Thủy + Hỏa đều là phái đánh xa,người pk khéo ko bao giờ cho HS áp sát nhé bạn,bạn dùng được mỗi 9 kiếm,mà ra 9 kiếm n\khinh công 2 phát là chém vô gió hết thôi
    HS pk 1-1 chưa chắc thọt hết bạn nhé! Đúng là hệ kim rất khó ăn nhưng biết pk vẫn có thể tiễn TV về như tỷ lệ mình ghi ở trên là lợi thế vẫn thuộc về TV vì kỵ hệ! Hệ hỏa giờ mình ko ngán ai cả nếu ngang cl như ĐM khi đã mất Phụng Viêm rồi thì khi dính dame hầu như ko còn cao và tỷ lệ giảm né! Ai sợ ĐM chứ mình vẫn rất thích gặp ĐM nhất là Lôi Đài nếu bạn mún pk giao hữu thì pm TrieuKhaLuan bên Truong Hải nhé xem HS có thọt ko? Thân
    Lần sửa cuối bởi Lãng Phiêu Vân; 24-06-2014 lúc 08:48 AM

Nghe cái đoạn NM có thuẫn ko đánh chờ hết thuẫn lao vào là thấy buồn cười rồi,Thuẫn nó tồn tại 30s và giãn cách 30s,nếu ko dam để nát thuẫn thì thuẫn liên tục nhé.
    NM biết pk bao h nó cũng buff thuẫn và hồi máu nối tiếp nhau chứ ko buff cùng 1 lúc,hồi máu thì duy trì 9s giãn cách 10s

NM h có 110,mấy thằng cận chiến ko cẩn thận để nó combo 110 + sen mà nổ crit cũng vỡ mồm ra chứ chả đùa đâu,nhất là HS máu giấy.

Mình chơi ĐM chưa bao h ngại HS cho dù hơn 20-30 CL,trên người không có viên kháng mộc nào luôn

Thím làm cứ như đạo diễn ấy, bắt chúng nó diễn đúng kịch bản của thím nói ở trên ấy! Giả như em là Nga My thì bật thuẫn lên, không kể thời gian thuẫn có thể liên tùng tục nhữ thím Bạo Cứt Ma Tôn và vài thím khác nói ơ trên... thím nghĩ là em hết thuẫn là em rước thím vào tank em ấy... thím biết chạy loi choi còn bọn em cứ phải đứng im chờ thím vào xin tiết ấy hở. Rõ dở...
    Em chơi Nga My 3 buff + 7 Chiến! Chưa biết sợ em Hoa Sơn nào luôn! Vửa hôm qua có một thím Hoa Sơn, nom rõ là xinh zai tưởng em ngon ăn, lao vào... bị em móc lốp cho cứ bưng đít mà chạy... nhìn rõ là thương thím ạ! Chẳng biết có phải thím không?

Bai viet co chieu sau qua qua trinh choi. Minh thay viet dc nhu the la tot roi. Minh xin bo xung them vi phai Hoa Son nha minh nhieu khi PK rat ao. Kha nang gay dot tu cung cao nen doi khi khong can phai tuan theo phuong phap nao ca. Cu the lao vao oanh kill 100 xong bat hy duc roi tat 2 chieu con lai. Co khi chi 1 combo ma khong phai nao chiu noi. Tat nhien cach PK nay nen danh voi nhung nhan vat co cong luc cao hon.Con muon chac an thi cu nhu chu topic da trinh bay.

đánh vs NM cứ đứng mà dame chứ chạy tác dụng gì khi nó tay dài và skill k né đc
    cái bang thì mình sợ nhất là cái hố thôi , toàn nhảy ra đằng sau nó rồi tung combo
    TV đánh nó tụt máu nó có skill bất tử thì chạy vòng vòng là chuẩn , đợi nó hết mà hồi hy dực hoặc 9 kiếm thì đáp vào mặt nó thôi
    đánh vs ĐM 5 ăn 5 thua thật , nếu tung combo mà ĐM dính cả hy dực r còn tàn phế thì lúc ý 1 kill 9 kiếm là nằm
    nếu nó chạy đc thì tốt nhất nên né đợi hồi skill , đứng lại đánh tiếp là ôm khố ngay

Quote Nguyên văn bởi thanhtrung Xem bài viết
    Hoa sơn cùi với k biết pk thì k nói làm gì tôi chơi top 1 HS sever Song hai chua solo thua bat cuphai nao = cong luc ngoại trù đường môn có đồng đội hạng đạt . mình 410cl

Quote Nguyên văn bởi thỏngọc Xem bài viết
    cái này chuẩn chủ thớt gà nên k biết điều đó thuẫn của nga my chỉ có thể phá k thể chờ hết đc
    Lần sửa cuối bởi MaterHS; 07-07-2014 lúc 01:06 PM