Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Question Cách vượt ải tầng 5 Hồng Cơ Tháp

anh em nào đã vượt qua tầng 5 Hồng cơ tháp chỉ mình với. Mình chơi Đường Môn CL 190, VK +9, đi 1 tuần nay toàn bị chết, không biết lam sao để vượt. Kính mong bằng hữu giang hồ nào có kinh nghiệm hướng dẫn cách đi với, càng chi tiết càng toort. chân thành cảm ơn

Mặc định Re: Cách vượt ải tầng 5 Hồng Cơ Tháp

Quote Nguyên văn bởi danghoi Xem bài viết
    anh em nào đã vượt qua tầng 5 Hồng cơ tháp chỉ mình với. Mình chơi Đường Môn CL 190, VK +9, đi 1 tuần nay toàn bị chết, không biết lam sao để vượt. Kính mong bằng hữu giang hồ nào có kinh nghiệm hướng dẫn cách đi với, càng chi tiết càng toort. chân thành cảm ơn
    ĐM thì qua dễ mà, ép sát vào góc phải màn hình. Trước khi ép sát bắn cho con quái nó chạy ra, bắn 1 lần nó nhích tí bắn 3 phát là nó chạy gần tới cái trụ rồi. Đứng sát vách tường thế là bắn dư thời gian qua mà

nghe bạn nói là phải di chuyển qua góc phải màn hình rồi đứng đó bắn ah? mình chưa thử, nhưng vào trận được 3s là nó cho ăn hành rồi. tại mình k biết pk hay do acc mình yếu k biết nữa

Đứng sau 1 cột rồi dame boss, bơm máu đều tay là kill thoải mái mà. cl 160 đã qua được tầng 5 rồi

https://www.youtube.com/watch?v=vEwX...ature=youtu.be
    bạn có thể tham khảo tại đây
    Trăm hoa nào dám cười trong tuyết
    Duy chỉ hoa đào đón gió xuân

Mình sẽ hướng dẫn các bạn 1 đến 6 tầng 7 mình mới kinh thế nên ko đủ cl để quaMinh đang chơi server Thiên vân Nick Thuyetich Bắt đầu nào :
    Tầng 1: thì dể rồi kinh thế hoặc lang van là oke :bạn gom tất cả quái vào giữa rồi dame 1 lúc
    Tầng 2: càng dễ hơn có 2 con Yêu su màu đỏ bạn dame 1 con trước để lấy nộ khí rơi nó 1 bên gần hết nộ khí thị abn chạy sang con kia để nó dính nộ khí khỏi mất thời gian dame nhiều vừa hết nộ khí con kia gần hết máu thì dame chết luôn để có nộ khí thứ 2 luc do các bạn biết làm sao rồi
    Tầng 3 dame dành cho CL 150 (Ngamy 155 dưới 155 ngamy khoi qua tang 3)Khi đánh nó hiện Chữ Bá Đạo thì các bạn chuẩn bị la tránh nhảy gì đó rồi bay vào dame tiếp thế là qua nha
    Tầng 4: mình ko nhầm đó là 5 cục lửa và 2 con quái bạn kéo con quái vào chút ne 2 cục lửa đi qua đi lại rồi cứ thế mà dùng dame là qua , đung vào cục lửa là die hoặc bán trung cuc lửa nhiều lần mất thời gian cũng thua vì nó sẽ đi theo khi ba'n trúng nó
    Tầng 5 : 4 góc có 4 cột lửa và ở giữa có 1 con quái bạn dame con quái ở giữa nhưng đừng dung ly ngamy còn die dame 1 cái rồi chạy rồi vào dame tiếp cụ thể là nó chết đứng dame co? 3 cái thì chắc chắn bạn về làng
    Tầng 6 Huyền vũ , Chu Tước , Bạch Hổ lần lược dame 3 còn thiếu thứ tư Huyền vũ Chu TƯớc Bạch Hổ là qua Ải này dành cho dame CL 170~> TV 165 Ngamy thì có thể sức mạnh trâu lắm mới qua nói nói~ nói chung ko dành cho ngamy 195Cl trở xuống
    Tầng 7: Đây mới là ghê gớm và mình chưa có cách nào qua Nó vừa Bá đạo Vừa lăng vân toàn hòa~ mình TV ki He nên mình bó tay nếu ai qua được rồi heip dùm mình nha

Theo mình, tôi ko đứng 1 vị trí cố định như các bạn. Tôi thường khi vào ải tầng 5 tôi áp boss luôn bấm F rồi chạy rồi lại bấm F ko lên đứng quá 2s bạn sẽ ôm thủ khố ngay. Ngày nào tôi cũng qua từ tầng 1 lên tầng 7, còn tầng 8 thì pó tay. ĐM của tôi CL 201. Chúc bạn thành công.

Quan trọng tầng 7 bạn phải né Bá Đạo thôi, nếu phái đánh áp sát thì phải đứng xa skill quay tròn nữa.
    Lần sửa cuối bởi Đường_Thủy; 28-06-2015 lúc 05:22 PM