Trang 2/5 ĐầuĐầu 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 50

Mặc định Re: Chia sẻ kinh nghiệm chơi Côn Luân :D

bài viết thật tuyệt vời nhưng mình vẫn còn chưa hiểu ở phần ngọc công kích ( bạn nói rằng sài ngọc nào cũng dc ko cộng vào dame ) bạn có thể nói rõ hơn ko

nghỉa là bạn hệ thổ vẫn xài duoc ngoc ck mộc,hỏa,kim,thủy. Nhưng khi gặp kỵ hệ thì dame vào đối thủ sẽ giảm dame rõ rệt. Trong 1kill luôn được hỗ trợ 2 phần: dame hệ + phát huy công cơ bản. VD bạn Côn lôn mà xài ngọc thủy khi danh hệ hỏa dame sẽ to hơn nhưng đánh các phái khác sẽ yếu. Lý do rất đơn giản. ngọc ck hệ nào hỗ trỡ gây hieu ứng cho hệ đó( thổ:choáng, thủy : hoãn.....)

Quote Nguyên văn bởi o0oCựKhuyếto0o Xem bài viết
    nghỉa là bạn hệ thổ vẫn xài duoc ngoc ck mộc,hỏa,kim,thủy. Nhưng khi gặp kỵ hệ thì dame vào đối thủ sẽ giảm dame rõ rệt. Trong 1kill luôn được hỗ trợ 2 phần: dame hệ + phát huy công cơ bản. VD bạn Côn lôn mà xài ngọc thủy khi danh hệ hỏa dame sẽ to hơn nhưng đánh các phái khác sẽ yếu. Lý do rất đơn giản. ngọc ck hệ nào hỗ trỡ gây hieu ứng cho hệ đó( thổ:choáng, thủy : hoãn.....)
    Ac. Chắc bạn hiểu sai ý mình rồi. Mỗi chiêu thức đều có dạng: % phát huy công cơ bản + % công kích hệ. Ngọc công kích dù là hệ gì đều chỉ được cộng vào phần công cơ bản. Dù xài ngọc đúng hệ thì phần công kích vẫn ko cộng vào % công kích hệ.
    Còn về tương khắc thì hoàn toàn không liên quan đến ngọc. Đừng nghĩ bạn xài ngọc hệ thủy sẽ đánh ra dame to hơn khi đánh hệ hỏa. Tương khắc cũng giống như một hệ số lớn hơn 1 nhân dame khi đánh thôi. Nó phụ thuộc vào hệ phái chứ không phải ngọc.
    Còn về trạng thái thì ví dụ bạn có viên công kích kim 170 và xác suất tạo trạng thái 85, khi bạn xài thì công cơ bản sẽ được cộng 170 nhưng mình ko rõ cái xác suất tạo trạng thái 85 là định thân hay choáng. Mình nghiêng về choáng và mình nghĩ tất cả ngọc công kích đều giống nhau.

Ba Con Mèo ơi cho mình hỏi combo CL sắp xếp ntn vậy bạn? Nếu F để skill gì kết hợp? Mình mới qua CL chưa hĩu hết hi!

Bạn cho mình hỏi là ở cái bội mình có 3 viên : Âm Dương Kiếm Quân ( Xác xuất bị trạng thái xấu + công cơ bản)
    Mã nổ tư ( Giảm né + Sức mạnh )
    Khoa Mổ lâm ( Sức mạnh + hiệu suất hồi sinh lực)
    Nên xài 2 viên nào vậy. Vì cái bội chỉ có 2 lổ thôi. Mong bạn trả lời sớm nhất vì 1 Côn Luân vững mạnh

Dạo này đồ đạc phòng thủ ra nhiều quá. Áo hoàng kim tăng 9% phòng chí mạng, bí tịch tăng 12% pcm, rèn cao nên máu quá nhiều. Phụ ma kháng và phòng chí mạng quá nhiều. Trong khi đó, đồ công ra ít như phụ ma nhẫn stcm 25%, phụ ma vũ khí+ hộ phù +giày stcm10%, phát huy công cơ bản 10%. Do đó, côn luân ngày càng khó có đất diễn nếu đồ đạc ko được ngon.
    Côn luân giờ bắt buộc phải có skill ngựa Ngũ hành nguyệt liêm (tăng dame vô đối ) và skill truy ảnh (giảm né, đánh hụt thì xem như đi). Có điều kiện tẩy phi phong có dòng phát huy công cơ bản 10% (ví dụ điểm sức mạnh của bạn là 1200 thì dòng ngoại công 36% là 432 điểm. Trong khi đó, lúc này công cơ bản của bạn cũng cỡ 9k5 đến 10k thì dòng phát huy công cơ bản 10% là 950 đến 1000 điểm, hơn gấp đôi dòng ngoại công (Đặc biệt, khi tàng hình, buff 400% ngoại công thì công cơ bản tăng thêm hơn 4k-5k là 15 công cơ bản. Như vậy , phát huy công cơ bản 10% là 1k5 điểm gấp hơn 3 lần dòng ngoại công). Điểm trừ của dòng phát huy công cơ bản là nó ko cộng điểm vào điểm công cơ bản của ta mà nó cộng vào lực tay thôi. Skill ngũ hành nguyệt liêm lại phát huy công cơ bản 15%x4 tia nên dame lại nhỏ lại 1 tí. Skill ngũ hành nguyệt liêm khi tàng hình mà đánh là chí mạng nên nó phát huy công cơ bản rất khủng là hơn 120% (đặc biệt, lúc này công cơ bản của côn luân được buff 400% ngoại công nên có thể lên tới 15k-16k điểm, rất khủng). Nhất định phải có nguyệt liêm.
    Ngoài ra nên chịu khó lên đồng đội hạng đạt cả 5 sao và 4 sao. 5 sao có kĩ năng phụ 4% giảm kháng để ở ngoài. 4 sao (level 50) để ở giữa là 6% giảm kháng. Tất cả được 10% giảm kháng. Quá ngon.
    Giờ võ đang lộng hành quá nên nhà nhà kháng thổ. Kháng thổ nhiều quá sinh ra côn luân lại khó khăn hơn. Khó quá thì mình chuyển sang hoa sơn chơi cho sướng. Chơi hs thật sự rất tuyệt vời. Đồ đạc lên như côn luân, xài đồng đội hạng đạt (đừng xài hoa vô thác), ngọc cứ để nguyên (ngọc nào cũng như ngọc nào, ko có khác biệt). HS có skill lướt hồi 4s. Nên phải lướt liên tục, đừng pk auto. Đặc biệt chơi hs phải biết cách phi 9 kiếm bằng tay. Ko để 9 kiếm ở auto. Khi nào gặp đối thủ là có sẵn 9 kiếm để phi, phi bằng tay nó xác định đc mục tiêu ko phi lung tung. Chỉ cần để chuột vào mục tiêu rồi bấm phím số 4 5 gì đó là 9 kiếm bay ra. Đi tinh vẫn tế trường hs ko có vé với tụi đm. Cứ tập trung võ đang mà phi. Võ đang ăn 9 kiếm là đi. Đánh 1 hồi là có top 3. hehe. Nói chung chơi hs chết bỏ tụi võ đang rồi mai mốt nó chìm thì mình lại về côn luân.
    Lần sửa cuối bởi Ba Con Mèo; 30-12-2014 lúc 11:19 AM

chac minh nhu anh y qua . hy vong trau bo

Chủ Topic cho hỏi giữa đồ thể chất và đồ kháng cái nào ngon hơn. Ví dụ Dương Thiên Huống 5 và Băng Huyền Nhạc Tích 5

Mình nghiêng về kháng bạn. Nên so sánh giữa kháng tất cả và máu thì hợp lý hơn. Dương Thiên Huống sẽ là 15 điểm thể chất sẽ vào khoảng 150-200 điểm máu. Nếu giới hạn sinh lực của bạn là 20k máu thì DTH chiếm tối đa là 1% máu. Băng huyền nhạc tích 110 kháng, mình thử quy ra kháng tất cả là 30 (đúng ra là 24 nhưng mình nghĩ 30 cho nó thiên vị 1 tí). 30 điểm kháng sẽ vào khoảng 0.5% dame. Khi đối phương combo mình thì mỗi lần giảm 0.5% dame, giả sử 1 combo là 4 phát là mình giảm dc 2% dame. Trong khi đó , máu chỉ tăng dc 1% dame. Đại loại vậy. Kháng vẫn hơn bạn à.

Chủ Topic có cái Facebook hay gì để liên lạc không? Tại đang chơi 1 acc top 1 Côn Luân Sv Tâm Giang. Tâm huyết lắm cơ mà nhiều khi ụũng ức chế. Có thế cho mình cái gì đó để liên lạc tham khảo thêm dc không?
    FB mình : Minh Hòa