Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Talking Sự uyển chuyển khi ra sự kiện tặng thẻ x2 giờ vàng !!!

Trước tiên mình xin thay mặt ae trong tất cả SV Thanh Vân nói riêng và ae trong tất cả SV Game nói chung cảm ơn NPH đã hào phóng có những item tặng giờ vàng miễn phí cho ae vừa qua, trong đó có vật phẩm thẻ x2 kinh nghiệm đánh quái trong 24h.
    Nhưng bên cạnh đó mình có kiến nghị thế này để cho nhưng item được sử dụng 1 cách hợp lý và hiệu quả hơn đối với NPH: đối với việc tặng vàng khóa, bạc khóa, hoạt lực khóa,..... thì vấn đề này ko cần bàn cãi, thật cảm ơn NPH. Nhưng đối với vật phẩm thẻ x2 kinh nghiệm đánh quái trong 24h (tạm gọi là item x2) thì sẽ ko phát huy dc hiệu quả của nó:
    1/. Muốn phát huy hiệu quả tối đa của vật phẩm item x2 trên thì ae cần phải train suốt 24 tiếng liên tục kể từ khi kích hoạt item, đây là 1 đều ko tưởng nếu NPH còn cho ae thời gian làm nhưng hoạt động khác trong ngày (bí cảnh, thanh vân phong, kỳ ngộ bí cảnh, chiến trường, trồng cây, .....v......v..) tổng tốn thời gian ko ít của ae.
    2/. Vấn đề của game thủ và các NPH Game Việt Nam hiện nay đang hướng tới đó là: "Chơi game chú ý thời gian, giữ gin sức khỏe". Nhưng item x2 này vô hình chung lại đi ngược với điều đó, phải cắm máy 24 để train để hiệu quả nhất và phải lâu lâu canh chừng kẻo kẻ ác, kẻ thù đồ sát ... thế là xong phim.
    Item x2 được ra với 1 mục đich tốt của NPH dành cho ae game thủ, nhưng bên cạnh 90% việc tốt này lại còn có 10% sự thiếu 1 chút hiệu quả của item, mong anh/chị mod nào đọc bài viết của mình và kiến nghị lên bộ phận kỹ thuật hay bộ phận gi đó có thẩm quyền để khéo léo điều chỉnh việc này nhằm hiệu quả hơn, làm game ngày 1 hoàn thiện và tốt hơn.
    Kiến nghị: + Có thể đổi thành item x4 hiệu quả trong 2h cũng được (dưới hình thức item ko phải npc nhận xong buộc phải train để ae linh hoạt trong thời gian train trong ngày)
    + Hoặc có thể cho ae trực tiếp kinh nghiệm đan trong các sự kiện sốc lại tinh thân ae game thủ như thế (cái này rất trực tiếp và hầu như chả ai từ chối cả).
    + Hoặc tặng bách niên chu quả cũng là 1 hình thức khéo léo (hòa chung với tu luyện châu, không còn gì để chí trích đối với cách làm này).
    Tuy đây là 1 vấn đề nhỏ, nhưng qua mấy ngày nay hỏi thăm ae trong SV có ai xài item x2 chưa, 10 người thì cả 10 đều nói: "haiz, tui đâu có train liên tục đâu, xài nó thấy uổng quá, chắc để khi nào điên điên train liên tục thì xài".
    Mình thấy thế cũng ko dám xài, vì mình 1 ngày train quá lắm có 7-8h (chỉ đạt dc hiệu quả tầm 1/3 item), thật là tiếc, mong anh/chị mod xem và xét vấn đề em đã nêu.
    Em xin cảm ơn !!!

Mặc định Re: Sự uyển chuyển khi ra sự kiện tặng thẻ x2 giờ vàng !!!

Chào bạn !
    Mình xin thay mặt BQT cám ơn bạn về những đóng góp chân thành trên, BQT sẽ xem xét và đưa ra những giải pháp tốt nhất trong tương lai.
    Chúc bạn chơi game vui vẻ.
    Chân tâm càng lương thiện, thì khi gục ngã nó sẽ biến thành hận thù sâu nặng.

Mặc định Re: Sự uyển chuyển khi ra sự kiện tặng thẻ x2 giờ vàng !!!

Quote Nguyên văn bởi OBITO Xem bài viết
    Chào bạn !
    Mình xin thay mặt BQT cám ơn bạn về những đóng góp chân thành trên, BQT sẽ xem xét và đưa ra những giải pháp tốt nhất trong tương lai.
    Chúc bạn chơi game vui vẻ.
    lại vẫn là nó