Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Question Xung đột phần mềm

em thích chơi Ngạo Kiếm lắm, nhưng máy tính của em cài Ngạo Kiếm chơi 1 thời gian vài lần update thì lại bị xung đột phần mềm rồi ko "Vào game" được nữa. Có bạn nào biết cách nào để khắc phục ngoài cách cài win không. vì mình cài win thì chơi 1 thời gian cũng bị như vậy nữa nên cũng không hứng thú cài lắm. Cảm ơn các bạn nhiều...

Mặc định Re: Xung đột phần mềm

Quote Nguyên văn bởi s2TrucNhi Xem bài viết
    em thích chơi Ngạo Kiếm lắm, nhưng máy tính của em cài Ngạo Kiếm chơi 1 thời gian vài lần update thì lại bị xung đột phần mềm rồi ko "Vào game" được nữa. Có bạn nào biết cách nào để khắc phục ngoài cách cài win không. vì mình cài win thì chơi 1 thời gian cũng bị như vậy nữa nên cũng không hứng thú cài lắm. Cảm ơn các bạn nhiều...
    Chào bạn s2TrucNhi!

Tình trạng bị xung đột phần mềm khá là thường xuyên gặp phải với những máy sử dụng phần mềm diệt virus hoặc dùng nhiều phần mềm có can thiệp vào hệ thống. Bạn thử làm như sau xem có khắc phục được tình trạng trên không nhé.

Bước 1: Bạn nên kiểm tra lại firewall ( Win7 và WinXP), nếu có thể bạn chọn tắt chức năng này đi vì thực ra nó cũng không có tác dụng nhiều lắm trong việc chống virus. Ngoài ra, bạn thử hạ UAC (với Win7). Cách hạ UAC: Control Panel -> User Accounts -> User Account Control Settings, sau đó chọn như hình sau:

Bước 2: thử chọn lại chế độ bảo vệ của các phần mềm diệt virus đang cài trên máy nhé. Ví dụ BKAV, KAS, avira... thì bạn nên chọn lại chế độ là "game mode".

Trường hợp đã thực hiện cả 2 bước trên vẫn không được thì bạn nên kiểm tra lại các phần mềm khác đã cài trên máy xem có xung đột với nhau không nhé.

Nếu vẫn gặp tình trạng trên bạn hãy báo lại với BQT để được hỗ trợ sớm nhất nhé!