Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Post Mong cao nhân giúp đỡ tân thủ

Em mới chơi chưa lâu, chừng 1 tuần, thấy game hay, nhưng có một số vấn đề chưa hiểu, mong các cao nhân vào chỉ giáo. Số là, em thấy đồ đạc cái gì cũng khóa, mà khóa thì không giao dịch trực tiếp được, nhưng em thấy mọi người vẫn bán đc đồ khóa điển hình là các loại Thủy tinh và trang bị Hiếm đã khóa, gọi là hàng LOT (hay Lot tay... gì gì đó) e hoang mang ko hiểu làm sao mà bán đc vậy, bản thân có hỏi giang hồ, nhưng giang hồ ko chỉ mà chửi ngu ko à.....mong các cao nhân vào chỉ giáo giúp em, hàng LOT là gì? cách thức tiến hành như thế nào? rất mong được sự giúp đỡ của mọi người.

Mặc định Re: Mong cao nhân giúp đỡ tân thủ

đồ khóa thì không giao dịch được bạn ạ, nhưng game này có cái đặc biệt là Trung Tâm giao dịch, cách mua đồ khóa qua trung tâm giao dịch này gọi là LOT đó bạn. Cụ thể có 1 món hàng khóa người kia rao bán, bạn muốn mua thì bạn phải đặt giá mặt hàng đó trên Trung tâm giao dịch trước, phải đặt giá cao hơn những người đặt mua khác. sau đó bạn phải chuyển vàng ( tùy giá thương lượng mua bán) cho người bán, khi đó người kia bán món hàng khóa lên Trung Tâm giao dịch, ngay sau đó, món hàng khóa kia sẽ chuyển qua thư cho bạn. Nói chung lại là bạn phải hối lộ một món tiền cho người bán kia mà ở đây là giá mặt hàng đó. khi đó người kia bán vật phẩm lên TTGD thì bạn nhận được hàng. Cũng lưu ý cách mua này cũng có nhiều rủi ro lắm ví dụ như bị người khác đặt giá cao hơn ks, hay bị người bán lừa đảo bởi vì bạn giao tiền trước mà. Trên đây là 1 vài điều mình biết, chúc bạn chơi game vui vẻ