Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Post Tổng hợp các cách xử lý lỗi has stoped working khi chơi NKVS ở win 7

Lỗi has stopped working là lỗi xảy ra với rất nhiều nguyên nhân khác nhau khi windows explorer thực thi một chương trình. Không chỉ riêng NKVS mà bất cứ phần mềm nào cũng đều có thể gặp phải tình trạng trên. Lỗi có thể do máy tính bị nhiễm virust, lỗi ổ cứng, xung đột phần mềm, phần mềm không tương thích với hệ điều hành…Dưới đây là một vài cách xử lý cụ thể để mọi người tự khắc phục nhé.

Cách 1:

Click chuột phải vào ứng dụng (file .exe) -> Properties -> Chọn tab: Compatibility -> Đánh dấu vào ô vuông Run this program in compatibility mod for:
    Trong danh sách thả xuống này, bạn có thể chọn Windows XP (Service Pack 3) hoặc Windows XP (Service Pack 2) hoặc Vista.
    Sau đó Apply -> OK

Cách 2:

Click phải vào My computer chọn Properties, sau đó ta chọn Advanced system settings như hình dưới đây:

Tiếp theo chọn tab Advanced, phần Performance chọn Settings...

Chuyển qua tab Data Execution Prevention , bạn bấm vào nút Add....

Mở thư mục chứa game Ngạo Kiếm Vô Song, chọn biểu tượng NKVS => OpenOK là xong.

Cách 3: Kiểm tra lỗi hệ thống tập tin

Bạn mở cửa sổ Run sử dụng phím tắt Win + R hoặc truy cập từ start menu => gõ vào cmd => trong cửa sổ command nhập vào sfc /scannow và bấm Enter

Rung đùi chờ scan xong là được.

Cách 4 – Scan disk:

Vào My computer, click phải vào ổ C (ổ đĩa cài đặt Windows), chon Properties –> tab Tools

Click Check now
    Đánh dấu vào 2 ô vuông rồi click Start.

Sau khi hoàn tất, click OK để tắt các cửa sổ đã mở.

Cách 5 - Sửa lỗi do xung đột phần mềm

Bạn ấn tổ hợp phím Windows+R, gõ vào msconfig –> Enter

Đánh dấu vào Hide all Microsoft services –> click OK –> khởi động lại máy

Cách 6: Sửa lỗi Registry

Bạn có thể tự tìm Registry để tác động, nhưng theo mình đơn giản nhất là mọi người cài đặt CCleaner để sửa lỗi cho nhanh.
    Mở CCleaner để quét Registry

Quét xong, các bạn chọn sửa các vấn đề đã chọn. Làm lại khoảng 2-3 lần để đảm bảo registry ổn định.

Đó là một số cách một số cách sửa lỗi has stopped working mình hay sử dụng, nếu bạn có cách nào hay hơn vui lòng comment phía dưới để mình bổ xung hoàn thiện bài viết nhé.
    Lần sửa cuối bởi Ảo Mộng; 21-01-2015 lúc 12:10 PM

Tag bài viết